• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nano vom Hermannstal - Male GSD

liemhitle

Member
chúc mừng anh Hưng , hy vọng không có gì thay đổi 12/7 này anh em VP QN sẽ được chiêm ngưỡng em nó tận mắt và sờ tận tay :-bd

Xin chào ACE và các Fan GSD,

Sau một thời gian dài mong đợi, hôm nay 01/07/2009 Nano đã về đến Hà nội và xin được ra mắt ACE trên diễn đàn. Dưới đây là một số hình ảnh và Video clip của Nano !

:new:

Link Pedigree http://www.pedigreedatabase.com/gsd/pedigree/545805.html

Video Clip http://www.youtube.com/watch?v=YlDvqXhPtUg

Chúc các Fan một buổi tối vui vẻ ... ! Dog Eye
Chúc mừng chú em đã đạt được ươc mơ nguyện vọng như ý.đó cũng là ước mơ của anh .thân ái.

Đã lâu lắm rồi lại thấy môt chú GSD đẹp hoàn chỉnh như ý ko có gi phải bàn nữa .chúc mừng chúc mừng .ok.

Thanhmk

Member
Xin chúc mừng bạn, chúc mừng Nano, chúc mừng những ai thật sự yêu quý GSD trên đất Việt. Tuyệt vời.

Quả thật đây là 1 chú chó đẹp nhưng em có điều không hiểu là trong peđigreeatbase thì đề em nó được V1, nhưng trong hệ thống database của SV thì:

08-11-16/OG-Zucht- und Nachwuchsschau Hambühren/Jugendklasse Rüden/SG6/Bernhard Erdmann

08-11-09/OG-Zucht- und Nachwuchsschau Winsen/Jugendklasse Rüden/SG1/Hans-Jürgen Begier

Xin chào ACE và các Fan GSD,

Sau một thời gian dài mong đợi, hôm nay 01/07/2009 Nano đã về đến Hà nội và xin được ra mắt ACE trên diễn đàn. Dưới đây là một số hình ảnh và Video clip của Nano !

:new:

Chúc Mừng Hưng !
Chào mừng Nano Hermannstal "Thành viên chó của Hiệp hội chó Berger tại Đức SV " về Việt Nam
=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

:-bd

Rexcouple

Member
Chào bạn tt300_nl507

Quả thật đây là 1 chú chó đẹp nhưng em có điều không hiểu là trong peđigreeatbase thì đề em nó được V1, nhưng trong hệ thống database của SV thì:

08-11-16/OG-Zucht- und Nachwuchsschau Hambühren/Jugendklasse Rüden/SG6/Bernhard Erdmann

08-11-09/OG-Zucht- und Nachwuchsschau Winsen/Jugendklasse Rüden/SG1/Hans-Jürgen Begier
Dưới đây là một số thông tin về giải V1 của Nano - Cảm ơn bạn ... !

"He got SG1 in National SV Show (Judge J. Begier) and the V1 in a International Show from the President of the FCI - Mr.H.-W. Müller!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!"

"He got SG1 in National SV Show (Judge J. Begier) and the V1 in a International Show from the President of the FCI - Mr.H.-W. Müller!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!"
Bác này chơi tra tấn chúng em chịu không nổi ,nếu có thể chuyến này bác có vào TPHCM đem em nó vào 1 chuyến tra tấn chúng em tận mắt em xin đội ơn bác . Chúc mừng bác !

Rexcouple

Member
Hello Anh Dũng,

Vẫn còn GSD++ nữa ở Đức ... Mê quá nhưng chưa tìm được cách nào để đưa về Hà nội được, em mắc cái bệnh " Tham" thì phải, see you soon !

my_lucky

Active Member
Chúc mừng bác, hi vọng trong một ngày off gần nhất sẽ được ngắm em nó tận mắt.Thân!

chúc mừng chúc mừng bác Rex đã đưa từ bất ngờ này sang thú vị khác chắc là sau này chắc còn nhiều em khủng hơn nữa bác nhỉ :D Chúc thương hiệu Rexcouple sẽ ngày càng thành công hơn và nổi bật ở VN :)

Thanks bác, thảo nào trong Database của SV không lưu trữ thông tin này

vâng đúng rồi ạ cái pedigree đó mà chủ ko cập nhật thì mình cũng chằng biết đâu, chỉ để xem nhanh gia phả chứ còn quan trọng nhất thì vẫn là giấy tờ bác Rex nhỉ :D Hi vọng trong nay mai sẽ được thấy hình trại bác với thương hiệu Zwinger Rexcouple :)) :D

Ý anh không nói trang pedigree đấy, trang của SV cơ, tại vì cuộc thi em ý đc V1 không nằm trong hệ thống của SV nên nó không cập nhật. Còn giấy tờ bây giờ dễ lắm, giấy tờ giả đã dễ, làm hẳn giấy tờ thật vẫn dễ mà

nguyenbao

cho hỏi Nano nhà bác mua bao nhiêu vậy ?? hơi tế nhị nhưng tralời dùm em cái

Rexcouple

Member
VKA thì đang xin gia nhập FCI - Người ký chấm thi V1 cho Nano là Chủ Tịch của FCI, Mr. H.W. Mullar, có bác nào bên VKA có dip qua Bỉ thì hỏi dùm em cái xem sự tình thế nào chứ tình hình thật giả thế nào nhé ! Bácở london ơi ời .... Bác mà rõ việc giấy tờ thât giả này cho em cái thì em đôi ơn bác đây ạ ! :)

Bác e rờ làm gì mà nóng thế, em thấy lạ thì em thắc mắc thôi, nếu bác không muốn nghe thắc mắc bác nên đề ngày ở đầu: CHỈ ĐƯỢC KHEN THÔI, CẤM THẮC MẮC. Như vậy bác đỡ khó chịu không.

Trở lại cuộc thi bác bảo là National SV Show Em giám khẳng định đây không phải là cuộc thi cấp quốc gia. Tên cuộc thi là OG-Zucht- und Nachwuchsschau được tổ chức tại Winsen/Luhe tại tỉnh Hamburg / Schleswig-Holstein diễn ra ngày 09/11/08. Ở cấp độ: Gebrauchshundklasse Rüden có 9 con thi; danh sách đoạt giải: Bác có thể để ý em V1( cấp độ cao nhất cuộc thi này được V6 tại cuộc thi cấp độ quốc gia 2008; V2 thì EZ, V3 thì được SG18 ở cấp Junghundklasse Rüden tại Aechen 2008. Không có bất kỳ em VA aechen 2008 nào thì ở cuộc thì này cả.
1 V Dexter Uschigårdens
2 V Cliff vom Team Radsieksbeeke
3 V Peik vom Holtkõmper Hof
4 V Faruk vom Emkendorfer Park
5 V Benz vom Luchweg
6 V Askan vom Büsenbachtal
7 V Reiner vom Pendel Bach
1 SG Bandit vom bösen Werner
2 SG Quaxo vom Parchimer Land

Còn ở cấp độ em Nano thi có 2 em thi; danh sách đoạt giải:

1 SG Nano vom Hermannstal
2 SG Opal vom Hexenkeller

Tạm phần SG đã bác nhé

Về cuộc thi International show tổ chức tại Hannover 2008 (1/11/08 - 2/11/08) cuộc thi này chia làm 10 nhóm. Dưới đây là danh sách các con thắng giải trong 10 nhóm đấy:

FCI-Gruppe 1: Australian Shepherd; Trulyawesome Pow Wow At True Faces
FCI-Gruppe 2: Berner Sennenhund; Rojan vo der Holdestockhöhe
FCI-Gruppe 3: Scottish Terrier; Ayrzol Jumanji
FCI-Gruppe 4: Normalteckel Lắnghaar; Yaro von der Weidewiese
FCI-Gruppe 5: American Akita
FCI-Gruppe 6: Dalmatiner; Spotty Buddy Velvet Freckles
FCI-Gruppe 7: Weimaraner Kurzhaar; Nobiskrug Playing Allegro
FCI-Gruppe 8: Cao de Aqua Portugues; American Dancer's Magic Thunder
FCI-Gruppe 9: Shih Tzu; Lin-Pearl's Rose with a Kiss
FCI-Gruppe 10: Saluki; Dakira Sawahin

ông trọng tài Hans-W. Müller được chấm ở group ở group 7 và group 10. Nhưng ông ý không chấm ở group chó chăn gia súc.

Thứ 2 là danh sách các giống cho dự thi, em tìm đỏ mắt mà không thấy giống Deutsche Schäferhunde ( tức là GSD, mà trong tờ kết quả mà bác đưa lên) đăng ký đi thi. Dẫn chứng: http://static.deine-tierwelt.de/docs/iz_hannover/IZH_Rasse-Liste.pdf ở trang số 3. Ở trang số 3 này có có ghi danh sách các giống chó dự thi ngày 02/11/08 - ngày này trùng với ngày mà trong tờ kết quả mà em Nano được lĩnh. Đấy là những vấn đề em thắc mắc. Có chỗ nào sai mong bác chỉ bảo thêm. Cám ơn bác trước