• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nơi Giới Thiệu Và Gặp Gỡ anh em Đà Nẵng - Quảng Nam

viettc

Member
Các bạn ơi vào lúc 17h hôm nay, Java vửa đi tập thể dục về đến nhà thì bị 4 tên ăn trộm Cún vào nhà đánh Java. BS Hùng đã lên nhà cấp cứu, hiện không biết Java có qua khỏi đêm nay không nữa. hic hic hic hu hu hu

thientruc.vmf

Các bạn ơi vào lúc 17h hôm nay, Java vửa đi tập thể dục về đến nhà thì bị 4 tên ăn trộm Cún vào nhà đánh Java. BS Hùng đã lên nhà cấp cứu, hiện không biết Java có qua khỏi đêm nay không nữa. hic hic hic hu hu hu
Chia buồn cùng anh. Con Java của anh là con Alaska đó ah,,chiều nay em mang con phú quốc đi tiêm chủng care đi đường Nguyễn tất thành. thấy có 4 thèn cầm cây tiếp chạy ra có 2 người trong nhà ví theo , e tưởng đánh nhau, hic nhòm lui lại thấy con Alaska, tức điên lun, :at wits end:... trong tay xách giở chó đựng em phú quốc, chỉ biết nhòm , em nghi là con chó đó là anh trong hội VP đà nẵng, không ngờ lại là anh. Chúc chó anh mau qua hỏi cơn nguy kịch.

namjerry

Member
Chia buồn với anh và gia đình ! Nãy lên thấy Java nằm hôn mê em cũng đồng cảm với anh lắm !
Cầu mong Java tai qua nạn khỏi .

dobecgie

Member
Java đã chết, mơí goị điên hỏi thăm thì biết tin...........hichic..... xin chia buồn anh cùng gia đình.
Qua đó ace trong hội của chúng ta rút kinh nghiêm,........... Khi dẫn cún ra đường nên đi 2 người hoặc nếu đi thì nên đem theo hàng, tip,hoặc 1 vài công cụ hỗ trợ để đề phòng.nếu thành viên nào lỡ bị phục thì điều trước tiên nên thả xích ra để cún của mình có thể chủ động 1 là nó sợ nó bỏ chạy , 2 là cún và chủ cùng tân công thì càng tốt.Vưà chống trả vưà la làng để người dân hỗ trợ.Nếu hạ được thì nên đập gãy 1 hoặc cả 2 chân của nó càng tốt.Đừng đập chết sẽ vào vòng lao lý.
Riêng N , N đã chuẩn bị cho mình 1 cây tip 1m2, cùng 1 bình xịt hơi cay cực mạnh khi dẫn Ben đi dạo.N nguyện sẽ lấy cặp chân đứa nào đụng đến Cu Ben.Vì có bình hơi cay sẽ vô hiệu hóa được đối thủ.Cứ thế từ từ mà lựa chọn chân trái hoặc chân phải ( nếu căm phẫn cực độ vì nhớ bài lai đến các vụ trước của ae , mình sẽ trả thù giúp cho).
Thân aí!

viettc

Member
hic hic hic các bạn ơi, Java đã mất rùi, mình mới đưa Java đi về. Chân thành cám ơn các bạn đã đến chia buồn cùng Việt và gia đình. hu hu hu buồn quá ...

Trước hết chia buồn cùng anh Việt.Và em muốn hỏi là nếu mình cầm hàng theo(1m2 chẳng hạn) thì đi tay mang theo luôn ạ,còn bình xịt hơi cay mua ở đâu vậy anh N

dobecgie

Member
@Cu Huy: Thì tay dắt cún tay cầm hàng.Nhưng cũng hạn chế đụng chạm đến hạng ngươì này.Bọn chúng rất manh động, thường đi 4 ngươì (luôn đem theo vũ khí bên mình) nên cũng nguy hiểm khi ta đối đầu với chúng.Nếu thấy biểu hiện nghi vấn từ xa, mình nên "tẩu là thượng sách" và chỉ tấn công lại khi bị vô thế mà thôi.
Bình xịt hơi cay à, mua ở china em nhé!

namjerry

Member
@Cu Huy: Thì tay dắt cún tay cầm hàng.Nhưng cũng hạn chế đụng chạm đến hạng ngươì này.Bọn chúng rất manh động, thường đi 4 ngươì (luôn đem theo vũ khí bên mình) nên cũng nguy hiểm khi ta đối đầu với chúng.Nếu thấy biểu hiện nghi vấn từ xa, mình nên "tẩu là thượng sách" và chỉ tấn công lại khi bị vô thế mà thôi.
Bình xịt hơi cay à, mua ở china em nhé!
Em thích súng điện hơn !:dancing::dancing::dancing::dancing:

nguyenmaiphuquy

Active Member
Thôi cứ cẩn thận nhìn trước ngó sau,đừng để chó chạy ra đường là tốt nhất ae ơi.Chắc gì cầm hàng đánh lại bọn nó.

NhatDuydn

Member
Có ai mua chó PQ không nè! Khuyến mãi lớn nhân dịp 20/11 nè. Mua 1 con đực tặng 1 con cái tính tiền 1 cặp đây

nguoioi1

Có ai mua chó PQ không nè! Khuyến mãi lớn nhân dịp 20/11 nè. Mua 1 con đực tặng 1 con cái tính tiền 1 cặp đây
Xin chào toàn thể anh em vietpet.
Cách đây 1 năm tôi cũng có con chó phú quốc. Nhưng bị bon bắt chó thịt mất rồi. Bạn NhatDuydn có bán chó ah, bạn có thể up hình chó được bán và giá cụ thể từng con để anh em chúng tôi ở xa đà nẵng có thể lựa chọn được không vậy. Xin cảm ơn

nguyenmaiphuquy

Active Member
Huế _ĐN đâu có xa xôi gì bạn,làm 1 chuyến vào đây giao lưu với anh em luôn cho vui,tiện thể xem cún luôn.

nguoioi1

Oke mai có hình chó PQ nhiều lắm ace vô tư lựa chon

Bạn gởi hình và giá mấy em lên cho tôi xem với, đợi bạn cả ngày sót cả ruột:(( .. cảm ơn bạn

Gủi bạn phuquy: Mình cũng muốn làm 1 chuyến đà nẵng lắm chứ, đẻ vào đó giao lưu với anh em đn và quảng nam. nhưng công việc mình bận quá , mình chưa thể sắp xếp được, Nếu mình thấy hình và chon được chó của bạn Duy mình kết hợp vào bắt chó và giao lưu với mấy anh em luôn 1 thê, Hẹn các bạn một ngày gần nhất.

xigonboy

Chia buồn với bác Việt nhé, hôm đó Qúy có gọi cho mình nhưng bận quá nên đi không được, sau vụ này anh em nuôi cún cũng nên cẩn thận. Bọn này nó chạy vào nhà đập luôn là manh động quá cỡ rồi.