• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nơi Giới Thiệu Và Gặp Gỡ anh em Đà Nẵng - Quảng Nam

microsort

Member
Dạo này cũng không có cái gì mới ,nên topic hơi im ắng nhỉ :D.Mà cũng nên thông cảm các bác ạ ,bà con còn lo đi làm ăn mà .
Có vài cái ảnh của ông bạn mới gởi qua ,nên post lên cho bà con xem cho vui .:D

nguyenmaiphuquy

Active Member
Có 2 bạn trẻ mình quen biết qua yahoo hỏi tham gia vào clb mình đã giới thiệu mục bày trong diễn đàn.Hy vọng phong trào ngày càng có nhiều người biết đến.

ThanhBinh_87

Chào anh chị!!

Em Tên Bình, em rất mê chó gsd, rot lap va box.Nhưng sự thật phủ phàng, ba mẹ em ghét nuôi chó vì nó sủa ồn và ỉa đái nhớp.Em nhiều lần xin nuôi ( em chi tiền mua ) , và lần nào cũng nhận được những cái lắc đầu và mắn mỏ. Mong các anh chị chỉ giúp làm sao để em được nuôi chó đây @_@:worried: . Cảm ơn anh chị đã đọc bài em viết.$-)

nguyenmaiphuquy

Active Member
Mê chó,thích chó nhưng nhà không cho nuôi,vậy chơi chó nhà người ta được không,nói vui thôi,rảnh ghé nhà anh chơi,anh em nói chuyện chó mèo.Nhà anh nuôi 2 cún,chắc cũng đủ cho chú chơi.

Chào thành viên mới!

Em Tên Bình, em rất mê chó gsd, rot lap va box.Nhưng sự thật phủ phàng, ba mẹ em ghét nuôi chó vì nó sủa ồn và ỉa đái nhớp.Em nhiều lần xin nuôi ( em chi tiền mua ) , và lần nào cũng nhận được những cái lắc đầu và mắn mỏ. Mong các anh chị chỉ giúp làm sao để em được nuôi chó đây @_@:worried: . Cảm ơn anh chị đã đọc bài em viết.$-)
Rất hiểu tâm trạng của bạn.thôi thì bạn cố gắng tham gia với ACE VP QN_ĐN cho vui,ghiền nữa thì mua con cún nhồi bông về ôm ấp bạn ah!:))

ThanhBinh_87

Mê chó,thích chó nhưng nhà không cho nuôi,vậy chơi chó nhà người ta được không,nói vui thôi,rảnh ghé nhà anh chơi,anh em nói chuyện chó mèo.Nhà anh nuôi 2 cún,chắc cũng đủ cho chú chơi.
Thank anh Quý , anh nhiệt tình quá :love struck:. 8h em mới qua nhà anh được.
To Anh Vinh_QN: Qua diễn dàn em cũng biết anh Vinh Là người rất đam mê nuôi chó. Và hình như anh Vinh có 1 trại chó ở trong QN. Chắc chắn trong 1 năm tới em sẽ nuôi 1 con cho ( gsd , lap , box hoặc rott ) mong anh Vinh và các anh chị chỉ thêm cho em những kinh nghiệm chọn , cũng như là cách nuôi phòng bệnh tốt nhất Thank a Vinh Nhiều.
Tái bút : Em quyết định sẽ theo đuổi 1 loại chó trầm tính ít sủa, đi vệ sinh ko sủa ồn , và không được xyz lung tung trong nhà:day dreaming:,(và nó phải là 1 trong 4 giống trên) hy'hy' ^^_^^. Tại vì ba mẹ em lấy những khuyết điểm đó của 1 con chó ta ( chó thả rong ) mà không cho nuôi. Mong Anh chị cho em ý kiến ^_^.THank anh chị rất nhiều
;;)

MỪNG NGÀY PHỤ NỮ VIỆT NAM 20/10/2009

Chúc các chị em phụ nữ Vietpet QN_DN vui vẻ hanh phúc và thành đạt trong cuộc sống

Chào thành viên mới :wel::wel::wel:
Em có tấm lòng iêu cún là quí lắm rồi , nếu ba mẹ ko cho nuôi thì em cứ từ từ thuyết phục ba mẹ sẽ đồng ý thôi .
Theo chị nghĩ rằng đầu tiên em nên nuôi giống chó nhỏ Chihuuhua vì giống chó nầy hình dáng gọn nhẹ { ăn ít và đại tiện cũng ít nếu đi bậy } còn khi đã huấn luyện rồi thì nó đi đúng chỗ thôi em ạ !
Xong thấy ba mẹ { bớt đi sự la rầy } thì em tiến hành nuôi giống chó mà em thích:love struck: . Chúc em được thành công , thân ái !

dobecgie

Member
dear co nguyệt: con cũng mới đoán thôi chứ chưa chắc nữa cô ah`.Chỉ sợ bị hố thôi vì thấy bụng nó hơi to nên mới nghĩ là có bầu.......hehhêh
Xin chào thành viên mới.

dear co nguyệt: con cũng mới đoán thôi chứ chưa chắc nữa cô ah`.Chỉ sợ bị hố thôi vì thấy bụng nó hơi to nên mới nghĩ là có bầu.......hehhêh
Xin chào thành viên mới.
Con con " phối giống " rồi thì con nắm chắc kết quả chứ ? sao lại " đoán thôi " là sao ?:shame on you:

dobecgie

Member
có nghĩa là con và cả nhà không thấy nó lên giống,vì đi làm cả ngày nên không để ý.Do vậy mới không chắc chắn đó cô ah`...

ThanhBinh_87

hi chị Nguyệt ( hay cô ta ) !! hi Nam Dobecgie !!!

Sáng nay em vừa tới nhà anh Quý xem con Lap của ảnh.Em mê tít thò lò.Nói thật là em rất ngưỡng mộ sự đam mê của mấy cô chú anh chi.Xét về sự đam mê thì em thua cô chú anh chi xa quá, Vì thực sự em không đủ dũng cãm mang về nhà 1 con chó @_@:(( ,sợ dad and mummy quá . Em nghi đam mê là phải chơi tới cùng dù có bị chửi cũng không sợ.Chắc em chủa đủ trình nhập hội Dog Eye( tự ti chút xíu he he).Dù không có chó nhưng cũng mong cô chú ạnhchi giúp đỡ chỉ bảo ( bỏ qua sai sót nếu em có lỡ gà gà) để 1 tuơng lai không xa em có thể sở hữu được chú chó như của anh Quý;).
tái bút : Chân thành cảm ơn sự nhiệt tình của anh quý. Khi nào anh muốn dắt chó xuông công viên thanh niên cho em thì fone em 01282724606 nha chào anh chị ( khi nào rãnh em lại ghé qua mua banh mi` cho bell ( không biết đúng tên nó khônng ).:D

microsort

Member
Mấy con Lap đó đúng là của chị Andrew đấy .gởi thêm vài hình cho bà con xem đây

nguyenmaiphuquy

Active Member
Con lab socola bị mất sổ gạo hay sao mà mặt mày như vậy,còn tấm kia ở biển nào vậy N ? Con của bell đứa nào cũng đẹp trai đẹp gái.Tự tin quá :)).
To Bình và Hiếu : Cám ơn 2 em.hẹn 1 ngày rảnh anh sẽ đem Bell lên nhà 2 em chơi.

CHÓ CHIHUAHUA NHÀ MÌNH BỊ LẠC
Cách đây 2 hôm vào một buổi chiều " chạng vạng " khoảng 6.30pm, ngoài trời đang mưa thì ccon cún chihuahua lai sóc
{thường xuyên cho nó ở trên sân thượng trong chuồng Inox } nhưngmấy hôm nay trời mua liên tục nên mình cho nó vào nhà
Vậy là " chị ta " đi xuống tầng trệt chơi ai ngờ nó đi ra cổng và chui ra ngoài đi luôn không biết đường về hồi nào cả nhà không hay biết.
Đến lúc cho nó ăn thì tìm mãi không thấy , vậy là cả nhà đổ xô đi tìm nhưng trời mua to quá nhà ai cũng đóng cửa chỉ hỏi được một cụ già
gần nhà thì cụ bảo " có thấy 1 con chó màu vàng nhỏ chui vào sân nhà cụ nhưng chạy ra lại rồi, vậy là tìm không thấy luôn . Buồn quá !
Các bác nào thấy ai bán hoặc nuôi thi nhắn tin cho mình đến xin hoặc chuộc lại nhé !
Hình của em nó đây :

_NttH_

Member
Tặng mọi người hình 2 bé Chihuahua xù nhà mình, bé đen là Xù đến giờ sắp được 10 tháng tuổi, bé trắng là Tuti sắp được 6 tháng tuổi.

Khoe răng đẹp :D

microsort

Member
Tặng mọi người hình 2 bé Chihuahua xù nhà mình, bé đen là Xù đến giờ sắp được 10 tháng tuổi, bé trắng là Tuti sắp được 6 tháng tuổi.

Khoe răng đẹp :D

Hà ơi , mới thửa thêm 1 em về hả ? quân số ở nhà được bao nhiêu rồi ?
À , hôm rồi đi Hội An thì thấy Hà ,nhưng đang đi ngược chiều và trong xe nên không gọi được .
Hôm nào rảnh Nam ghé nhà xem mấy con đấy nhé.

ThanhBinh_87

Trước giờ em không để ý giống chihuahua. Giờ nhìn kĩ thấy nó đẹp và dễ thương ghê ta.;;).
Chúc chị Nguyệt sớm tìm lại được chó quý.
To Anh Quý : Thằng Hiếu nói anh Quý quen quen . Hồi trước anh học cấp 3 Phan Châu trinh đúng không anh ^_^