• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nơi Giới Thiệu Và Gặp Gỡ anh em Đà Nẵng - Quảng Nam

dobecgie

Member
hehhe

chủ nhật này thành viên nào có mặt em sẽ dành tặng 20 phần quà đầu tiên .Thuốc tăng trọng của Usa

Mr_Bean

Member
Chào cả nhà,mình là thành viên bên ABV, được anh Vinh giới thiệu sang VP, thấy anh em Đà Nẵng mình xôm tụ quá cũng tham gia xin 1 chân vào hội VP Đà Nẵng. Mong cho phong trào nuôi chó của anh em mình phát triển mạnh mẽ.

dobecgie

Member
Rất vui khi VP QNDN có bạn là thành viên mới.Xin hoan nghênh chào đón.Chủ nhật này bạn có rãnh thì theo dõi thông tin để đi off và ra mắt ACE luôn nhen

Rất hân hạnh được làm quen..vậy là chúng ta lại có thêm 1 người bận mới...mong đến ngày đi off quá rồi..không thể kiềm chế sự sung sướng..

microsort

Member
Chú Nam Mic " nuôi chó giống khi nào " mà lại có chó con mới sinh vậy nhỉ ?
Im lặng giờ mới " bật mí " ?
Hihi, mẹ của các con nhỏ đấy em nuôi lâu lắm rồi có lẽ là 4 năm rồi , và đây là lần thứ 2 em cho nó sinh và cũng là lần cuối cùng em nuôi chó sinh .Vì con mẹ ( fox ) hơi nhỏ con nên sinh khó Chị à.Có lúc tưởng con mẹ không qua khỏi rồi ,nhưng cũng may có sự tư vấn từ xa của bác Báu Greenvet ,sự giúp đỡ của anh Khánh nên em nó mới qua khỏi cơn nguy kịch .Đấy là chưa kể 1 đêm thức mấy lần cho chó con bú dặm.Nói chung là em sợ cho nó đẻ lắm rồi :nailbitting::nailbitting:.
To all ACE : các em trong hình là fox chứ không phải fox xoáy như CU LONG nói đâu nhé ,hehhehe.Hôm nào tụi nó lớn em mang lên cho mọi người xem .

microsort

Member
Thông Báo Offline Ngày 10/05

Đến hẹn lại lên , kính mời các ACE cùng tham gia buổi offline định kỳ của VP ĐN-QN
Thời gian : 15h ngày 10 tháng 05 năm 2009
Địa điểm : Công viên 29/03 cổng số 2 phía đường Nguyễn Tri Phương
Ps : 2 chú cổ thụ Tuantv19 và Cuongdn125 cố gắng thu xếp thời gian đi chơi cho vui nhé ,vì sắp tới có nhiều chú dog được đưa về ĐN ra mắt dịp này .Theo em biết là tầm 4-5 em gì đấy và chú socola của bạn Tuấn thành viên mới có thể không phải là hàng độc nhất trong ngày hôm đấy.Các anh em nhớ đi đông đủ nhé vì có thể có khá nhiều bất ngờ thú vị đang chờ đón :D:D:D

Mr_Bean

Member
Hy vọng chủ nhật này sẽ được gặp mặt anh em. Hì hì, nghe danh đã lâu bây giờ mới có dịp gặp.

Tháng này VP_QNDN có vẽ có nhiều bất ngờ mới đây..người mới củng nhiều mà cún mới củng nhiều...Anh em cho em hỏi...Ở ĐN có ai nuôi chó SETTER khong vậy..xóm em có 1 con người chủ nói là mua nó cách đây 2 năm giá 15tr.Tên nó là Zen

_NttH_

Member
Alo, con Xù của mình đang bị thiếu canxi, liếm tường liên tục, mọi người chỉ cách bồi bổ canxi cho nó giúp mình với. Nó còn nhỏ lắm, ko nuốt xương được.

Alo, con Xù của mình đang bị thiếu canxi, liếm tường liên tục, mọi người chỉ cách bồi bổ canxi cho nó giúp mình với. Nó còn nhỏ lắm, ko nuốt xương được.
bạn có thể ra tiệm thuốc tây mua cho em nó vài viên canci .mỗi bữa ăn nghiền nát bỏ vào thứcc ăn .nhớ trộn thức ăn mặn 1chút .vậy là xong.mong chú cún của bạn luôn khoẽ mạnh

dobecgie

Member
gởi cả nhà đôi dòng tâm sự,rất bức xúc,mong cả nhà hãy quan tâm

Sự việc là thế này ,lúc trưa này n vừa về nhà thì có nghe thằng em nói lại thì có 2 người tới xem chó nhưng không biết là ai,nói là chơi trong vp qn dn,xem chó xong xuôi có 1 anh nói là nghe đồn mấy ngừoi trong hội nói con đen của nam bị lai chó xoáy thái,hehhe,lặn lội ra tới đảo 2 lần mua chó lai xoáy thái,xin cho hỏi trong hội đã có ai ra tới đảo phú quốc chưa,đã có ai tận mắt chứng kiến cuộc sống của chó phú quốc tại nơi mà nó sinh ra hay chưa,hay chỉ mua đi bán lại những con chó được sinh ra tại địa phương,mình không trách người nào hồi sáng tới nhà mình coi chó mà nói là chó lai thái,vì họ cũng nghe này nọ của người khác. Mình tự tin khẳng định sau 2 lần đi phú quốc chưa bao giò mình thấy loài chó nào ngoài chó nhật và chó phú quốc, chó becgie và cả chó phốc.Đây là sân chơi ,phải chơi thế nào cho đẹp ,được lòng mọi người thì mới vui vẻ... còn đừng có dèm này dèm nọ.....thấy mắc cười lắm.chó mua tại đảo là chó lai,còn chó mua ở ngoài đảo là chó thuần ( có lẽ vậy).nam cũng mún kể thêm câu chuyện vì sao có 1 bạn ở hải dương gởi cho nam tiền mua con vện đực những 3t vì sao,tại sao họ ko mua tại hà nội ,hà nội thiếu gì chó phú quốc mà sao họ lại phải mua tại đà nẵng,nói vậy là hiểu.....E viết bài này không phải nam muốn khẳng định đều gì , nhưng nam không muốn ai dèm ai,chỉ là sự chơi ở trên đời thôi mà,phong trào không phát triển được cũng vì nhược điểm này.Mong mọi người hãy cho e 1 vài ý kiến,e viết bài này đúng hay sai.

Sự việc là thế này ,lúc trưa này n vừa về nhà thì có nghe thằng em nói lại thì có 2 người tới xem chó nhưng không biết là ai,nói là chơi trong vp qn dn,xem chó xong xuôi có 1 anh nói là nghe đồn mấy ngừoi trong hội nói con đen của nam bị lai chó xoáy thái,hehhe,lặn lội ra tới đảo 2 lần mua chó lai xoáy thái,xin cho hỏi trong hội đã có ai ra tới đảo phú quốc chưa,đã có ai tận mắt chứng kiến cuộc sống của chó phú quốc tại nơi mà nó sinh ra hay chưa,hay chỉ mua đi bán lại những con chó được sinh ra tại địa phương,mình không trách người nào hồi sáng tới nhà mình coi chó mà nói là chó lai thái,vì họ cũng nghe này nọ của người khác. Mình tự tin khẳng định sau 2 lần đi phú quốc chưa bao giò mình thấy loài chó nào ngoài chó nhật và chó phú quốc, chó becgie và cả chó phốc.Đây là sân chơi ,phải chơi thế nào cho đẹp ,được lòng mọi người thì mới vui vẻ... còn đừng có dèm này dèm nọ.....thấy mắc cười lắm.chó mua tại đảo là chó lai,còn chó mua ở ngoài đảo là chó thuần ( có lẽ vậy).nam cũng mún kể thêm câu chuyện vì sao có 1 bạn ở hải dương gởi cho nam tiền mua con vện đực những 3t vì sao,tại sao họ ko mua tại hà nội ,hà nội thiếu gì chó phú quốc mà sao họ lại phải mua tại đà nẵng,nói vậy là hiểu.....E viết bài này không phải nam muốn khẳng định đều gì , nhưng nam không muốn ai dèm ai,chỉ là sự chơi ở trên đời thôi mà,phong trào không phát triển được cũng vì nhược điểm này.Mong mọi người hãy cho e 1 vài ý kiến,e viết bài này đúng hay sai.
Của ta thì ta biết.cần gì phải nghe người khác nói gì hả bác Nam..chúc đàn chó của bác luôn khoẽ mạnh nhá

dobecgie

Member
dear yeu vat nuoi: trước tiên là nam xin cảm ơn bạn đã quan tâm,n viết bài này thứ nhất là n muốn giải toả bức xúc ,thứ 2 là n nghỉ ai ai trong hội VP QN DN cũng muốn cho phong trào ngày càng đi lên,ngày càng nhiều người biết, và ngày càng có nhiều người tham gia,cũng như bạn ,anh vanha,và lưu tinh v.v...Nhưng nếu cái chuyện nhỏ nhặt ( dèm qua dèm lại) mà không nói rồi phong trào cũng ko đi đến đâu.Thà mình nói trước,nhưng mất lòng trước được lòng sau,nói để cùng nhau đi lên,nếu n ko nói cũng được chẳng ảnh hưởng j,họ thích thì họ dèm ,đó là chuyện của họ...nếu ai cũng nghĩ như vậy thì thử hỏi chuyện j` se xảy ra nội bộ xích mích,bằng mặt không bằng lòng,như vậy mà gọi là chơi à,khó qua thì thôi e xin rút, nhưng đã chơi thấy sai thì phải góp ý,nam nói không phải là để bảo vệ cho mình nam,mà nói là để cho tất cả mọi người và cho cả diễn đàn này.
Còn chuyện con đen nhà nam,n cũng xin thưa ,nam chưa bao giờ nói con đen là con chó phú quốc thuần chủng 100 %,thử hỏi trên diễn đàn này ai dám tự tin khẳng định điều đó.......Đôi điều tâm sự ,có gì sai sót mong các ACE bỏ qua.

Chào Nam!

dear yeu vat nuoi: trước tiên là nam xin cảm ơn bạn đã quan tâm,n viết bài này thứ nhất là n muốn giải toả bức xúc ,thứ 2 là n nghỉ ai ai trong hội VP QN DN cũng muốn cho phong trào ngày càng đi lên,ngày càng nhiều người biết, và ngày càng có nhiều người tham gia,cũng như bạn ,anh vanha,và lưu tinh v.v...Nhưng nếu cái chuyện nhỏ nhặt ( dèm qua dèm lại) mà không nói rồi phong trào cũng ko đi đến đâu.Thà mình nói trước,nhưng mất lòng trước được lòng sau,nói để cùng nhau đi lên,nếu n ko nói cũng được chẳng ảnh hưởng j,họ thích thì họ dèm ,đó là chuyện của họ...nếu ai cũng nghĩ như vậy thì thử hỏi chuyện j` se xảy ra nội bộ xích mích,bằng mặt không bằng lòng,như vậy mà gọi là chơi à,khó qua thì thôi e xin rút, nhưng đã chơi thấy sai thì phải góp ý,nam nói không phải là để bảo vệ cho mình nam,mà nói là để cho tất cả mọi người và cho cả diễn đàn này.
Còn chuyện con đen nhà nam,n cũng xin thưa ,nam chưa bao giờ nói con đen là con chó phú quốc thuần chủng 100 %,thử hỏi trên diễn đàn này ai dám tự tin khẳng định điều đó.......Đôi điều tâm sự ,có gì sai sót mong các ACE bỏ qua.
Trước tiên là chia sẻ nổi bức xúc của em nhé!anh nghĩ có lẽ 2 bạn đến nhà em xem chó rất thích con đen nhưng lại muốn giá rẻ nên nói vậy chứ chẳng ai trong hội vietpet QN_ĐN dèm đâu.Vài lời tâm sự cùng em nhé!thân

Tháng này VP_QNDN có vẽ có nhiều bất ngờ mới đây..người mới củng nhiều mà cún mới củng nhiều...Anh em cho em hỏi...Ở ĐN có ai nuôi chó SETTER khong vậy..xóm em có 1 con người chủ nói là mua nó cách đây 2 năm giá 15tr.Tên nó là Zen
Ồ ! giống gì lạ nhỉ đầu thì nhỏ nhưng thân hình thi to và dài :nailbitting:
Nhưng trông cũng ngộ ngộ và đẹp , nhất là bộ lông .

Hi mọi người,
Xin báo cho anh chị em được biết ,hình bé bu bu dự thi "Khoảnh khắc yêu thưong đang xếp hạng 3/20 ảnh lọt vào chung kết" hãy chúc mừng mình đi.
Van Hà

Chúc mừng em nhé ! Khoảnh khắc thân thương nầy đã mang vinh hạnh về cho Hội VietPet QN_DN .
" May mà khi vừa đăng ký hình xong , em xin thay đổi đôi giày màu đỏ sang màu vàng cho điệp với màu áo của Bé nên trông rất hài hoà "
Một lần nữa =D>=D>:love struck:

Con à ! Hơi sức đâu mà con suy nghĩ cho mệt . Ông bà xưa có câu " trâu cột ghét trâu ăn "
Nếu 2 người đó thực tế trong Hội chúng ta thì họ là 1 con người không tốt " Tham sân si "
Cũng có khi họ không phải là người trong Hội mà đến nhà con nói vậy để người nhà con cho xem cu đen và cũng có thể họ dò la thông tin chi tiết tại nhà con để rồi thực hiện ý đồ " Cẩu tặc "
Nên tốt nhất là con " phòng bệnh hơn chữa bệnh"
Người có tấm lòng iêu chó thì " thuần chủng hay không " họ vẫn thương iêu chúng cả con ạ !:love struck::love struck::love struck: