• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nơi Giới Thiệu Và Gặp Gỡ anh em Đà Nẵng - Quảng Nam

nguyenmaiphuquy

Active Member
Mời toàn thể ACE Vietpet ĐN họp mặt,vào lúc 3h chiều ngày mai tức Chủ nhật tại cafe Heaven bên cạnh cafe Long đường Lê Lợi.kết hợp xem trận bóng đá VN gặp Malai.

dobecgie

Member
cho tớ xin 1 vé nghe///////////////
VIỆT PET ĐÀ NẴNG ĐỒNG HÀNH CÙNG SEAGAME 25!
CHÚC ĐỘI TUYỂN VIỆT NAM DÀNH THẮNG LỢI!

Chà chà..dạo này mấy chú mê SEA GAME quá mà bỏ mấy cún ở nhà đi coi đá banh phải không......coi chừng mấy cún nó phân bì vì không cho nó coi đấy nhé...Chúc mọi người có một mùa SÊÂGM vui vẽ nhá..Thân chào tất cả anh em trong văn phòng...

Chào Nam!

Tình hình là hôm qua đẹp trời.4 anh em rủ nhau vào nhà anh Vinh đập phá chơi,nhưng nam micro bận không đi được, nên sau khi uống cafe, 3 anh em đóng 1 tờ vào nhà đại ca Vinh, và sau đây có 1 số tấm hình cho các Ace chiêm ngưỡng:
3 anh em bọn tui rất hân hạnh khi được Vinh đại ca cùng quý tử đón tiếp nồng hậu( Còn nhỏ mà đã có lòng say mê mấy chú cún như cha, cố gắng cho quý tử phát huy về khoản này nghe a Vinh)

2nhân vật chính của bữa tiệc cùng đàn con kháu khỉnh, chuẩn không cần chỉnh

Đây là chân dung cha bọn nhóc, tấm ảnh được bình chọn là đẹp nhất sau khi cả nhóm hội ý

Toát lên vẻ dũng mãnh
Hihihihi.ông đừng xúi bậy nữa nhé!:D Cha đam mê đã là quá khổ rồi bây giờ ông nói thằng con đam mê nữa chắc kiểu này tui phải bán nhà quá:))

nguyenmaiphuquy

Active Member
Bán nhà vì cái đam mê mà mình chọn cũng đáng mà anh,với lại em cũng biết anh nói đùa thôi,sau này anh sẽ huấn luyện ông Vinh con đi theo con đường ông Vinh lớn đã đi nhỉ ? Chiều nay có mặt không anh ?

Hihihihi.ông đừng xúi bậy nữa nhé!:D Cha đam mê đã là quá khổ rồi bây giờ ông nói thằng con đam mê nữa chắc kiểu này tui phải bán nhà quá:))
Làm gì mà phải tới mức bán nhà anh Vinh,cùng lắm cháu nó khóc lóc xin bà nội ít "cây" để mua cún về nuôi thôi mà ka..ka..ka

dobecgie

Member
Dear anh Vinh: Em nghi em nó sau này còn chơi bạo hơn cha nó nữa đấy anh.Nhưng theo em nghĩ, trẻ em có lòng yêu thương động vật thế là rất tốt.Sẽ giúp nó ý thức được về sự thương yêu đồng loại giữa người và người, giữa người và vật.Tính tình nó sẽ nhẹ nhàng,đầm tính.Nếu em có con ,nó mà có sở thích như em , bán nhà em cũng mua cho nó vài con chơi cho zui...để cha nó còn hưởng sái nữa hahhaha.

nguyenmaiphuquy

Active Member
Dear anh Vinh: Em nghi em nó sau này còn chơi bạo hơn cha nó nữa đấy anh.Nhưng theo em nghĩ, trẻ em có lòng yêu thương động vật thế là rất tốt.Sẽ giúp nó ý thức được về sự thương yêu đồng loại giữa người và người, giữa người và vật.Tính tình nó sẽ nhẹ nhàng,đầm tính.Nếu em có con ,nó mà có sở thích như em , bán nhà em cũng mua cho nó vài con chơi cho zui...để cha nó còn hưởng sái nữa hahhaha.
Thích chó thì tính tình sẽ nhẹ nhàng đầm tính sao thấy anh em ĐN ta người nào người nấy manh động quá à.Các bác cứ nói bán nhà nghe to tát quá,anh V thì chỉ cần thảy vài cây ... Bác Nam bec cho con Dylan đi tìm chủ mới thì muốn gì được nấy mà...Chỉ có em là phải ...

nguyenmaiphuquy

Active Member
1 buổi đi tập thể dục buổi sáng em đã tập được cho Bell tự leo lên ghế để thực hiện các bài tập ngay trên ghế.Và nhảy qua nhảy lại trên thành lưng ghế rất thuần thục.Sau sẽ post video.
Huấn luyện viên Bé

...

dobecgie

Member
Xin chào cả nhà!

Báo cho cả nhà biết 1 tin bé vện đã lên đường đi Hải phòng gặp chủ mới , ở 1 nơi mới sẽ tốt hơn cho vện.Anh em nó đã trãi qua 1 con đường tưởng chừng như không thể , từ điểm gần cuối đất nước ( phú quốc) , chuyển về sinh sống tại điểm giữa đất nước ( đà nẵng), sau đó lại phải chuyển chỗ mới gần điểm đầu tổ quốc, Thằng anh đi Hải Dương, con em lại đi Hải Phòng, cuộc đời thật lắm thăng trầm..Dog Eye.Cầu mong 2 anh em nó được sung túc bên chủ mới.
Mong cả nhà thông cảm, cho N mượn diễn đàn chung này là nơi post ảnh cho chủ mới của bé vện được biết, xin chân thành cảm ơn cả nhà.
Đang trên đường lên bến xe, trông bé thật tội.

Nhờ sự trợ giúp của Quý , bé vện đã được đến bến xe 1 cách an toàn.

Chủ xe đang đọc giấy biên nhận để ký

Hoàn thanh công việc chuyển giao

Phút cuối chia tay đầy lưu luyến

Một lần nữa xin chân thành cảm ơn Quý rất nhiều, đã hỗ trợ việc đi lại và công sức cho Namdobecgie
Xin chan thanh cam on ca nha!

Sao lại " gả " đi xa vậy con ? lý do sao con không nuôi nữa vậy ?
nếu cô biết con " gả " đi xa vậy cô sẽ " cưới " về cho em cún nhà cô , tiếc quá !!!!

mon1910

Member

hình em nó đây. sáng nay, 9h30 em nó đã có mặt ở nhà mới tại HP, thông tin, hình ảnh sẽ cập nhập liên tục để ace-cô bác trong Đà Nẵng biết về tình hình em nó, mọi hình ảnh được chụp dưới góc độ tự nhiên nhất của nó.
Bé dáng rất ok, mỗi tội ốm và ...
Cảm ơn Quý và Nam đã tạo đk tốt nhất để em nó được ra HP một cách an toàn và tốt nhất

dobecgie

Member
Chào cả nhà

Thật là may mắn khi bé vện đã đến an toàn .
Dear , Cô Nguyệt: Con đi hoài mà không có ai chăm sóc, ông già dọn vệ sinh cho nó mệt quá, nên bắt con phải bán. Oạch thật là tội nhưng cũng may là em nó được chủ mới thương yêu, con nghĩ điều đó cũng tốt cho nó.
Dear ,mon 1910: Thỉnh thoảng up hình bé cho ACE Đà nẵng coi với nghe Khoa.
Chào cả nhà

nguyenmaiphuquy

Active Member

hình em nó đây. sáng nay, 9h30 em nó đã có mặt ở nhà mới tại HP, thông tin, hình ảnh sẽ cập nhập liên tục để ace-cô bác trong Đà Nẵng biết về tình hình em nó, mọi hình ảnh được chụp dưới góc độ tự nhiên nhất của nó.

Ôi nhà bác rộng vậy tháo xích đi bác ơi,tốt quá,có không gian chạy nhảy và tắm nắng sáng như vậy chắc chắn em Vện sẽ phát triển rất tốt.Coi như mọi chuyện đều như ý.Mừng cả cho Vện và chủ mới.Chúc mọi điều tốt đẹp.

mon1910

Member
mới về nhà mới nên cô ả nhát lắm:worried:, sáng nay mới bị con chihuahua bắt nạt:raised eyebrow: mà không làm gì lại cả^:)^, có lẽ nó thấy nhỏ nên nhường chăng?ăn thì chỉ ăn đồ ăn, rau và cơm bỏ lại:shame on you:.không biết sao đây, còn mảnh sân nhà mình có 10m2 thôi, chẳng đủ để chạy nhảy đâu, có đủ cho chihuahua nghịch còn nó chắc khi nào quen thì cho nó ra ngoài đuòng chạyDog Eye

dobecgie

Member
dear mon1910 : chắc nó mới về lạ nhà và mệt nên vậy đó, nuôi khoảng 1 tuần chăm sóc nó cho nó quen chủ thì đến lúc đó có muốn ngăn cũng không ngăn được nó đâu.....hehhehhe......

nguyenmaiphuquy

Active Member
Sân 10m2 mà chật hả trời,tui chỉ ước có chừng đó mà còn không có đây nè.Chừng đó đủ để chó nó vận động,sinh hoạt trong nhà rồi,còn muốn cho nó chạy nhảy thì phải ra công viên ,cho kéo xe đạp,chạy lượm đồ Khoa à.Mất ít nhất 2 tuần con chó mới làm quen với môi trường khí hậu và chủ mới chứ.Đâu mà nhanh vậy.Còn vấn đề ăn uống của PQ thì dễ mà,nhưng có điều Khoa nên cắt hay băm vằm nhỏ tất cả các thứ rồi trộn đều,nếu không nó sẽ lựa thịt ngon ăn chừa lại cơm rau.
Tiện đây Pót hình cún nhà hàng xóm,chihuahua 3 tháng.Nhỏ hơn cái dép...

nguyenmaiphuquy

Active Member
Mời ACE Việt Pet Đà nẵng hôm nay vào lúc 6h chiều đến tại cafe Heaven 119 Lê lợi để họp mặt và xem bóng đá.Thân mời.