• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nơi giới thiệu Rott của các thành viên trong CLB

thuanvoi

Chào các bạn!
Xin giới thiệu cùng mọi người chú chó Boule của tôi và nhờ anh em đánh giá dùm vì tôi cũng mới nuôi thôi.Nó được 8 tháng,cao 50cm,dài 90cm,nặng 34kg.Hôm trước bạn Sonnguyen có hỏi tôi chế độ dinh dưỡng của nó,nay tôi xin trả lời:sáng cho ăn royal canin A 3,trưa và chiều ăn cơm với, cổ gà hoặc gân bò,vì nhà có sân nên tôi thả nó trong sân suốt ngày,rất ít cột nó lại,xin hỏi như vậy có tốt không?Xin chân thành cám ơn những đóng góp ý kiến của anh em.Thân mến.À quên nó rất thích'' tàn phá'' những trái dừa khô.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Chào các bạn!
Xin giới thiệu cùng mọi người chú chó Boule của tôi và nhờ anh em đánh giá dùm vì tôi cũng mới nuôi thôi.Nó được 8 tháng,cao 50cm,dài 90cm,nặng 34kg.Hôm trước bạn Sonnguyen có hỏi tôi chế độ dinh dưỡng của nó,nay tôi xin trả lời:sáng cho ăn royal canin A 3,trưa và chiều ăn cơm với, cổ gà hoặc gân bò,vì nhà có sân nên tôi thả nó trong sân suốt ngày,rất ít cột nó lại,xin hỏi như vậy có tốt không?Xin chân thành cám ơn những đóng góp ý kiến của anh em.Thân mến.À quên nó rất thích'' tàn phá'' những trái dừa khô.

chào bác thuan voi ! chú rott nhà bác được 8 tháng nặng 34 kg theo em là phát triển tương đối bình thường. về khẩu phần ăn thì nếu được bác nên cho ăn luôn Royal canin A3 cho nó tiện vì trong đó đã có đầy đủ thành phần chất dinh dưỡng rồi , nếu không có gì trở ngại bác nên hầm cổ gà với bí đỏ và cà rốt chung với cổ gà hoặc bò thành súp và cho ăn cùng với hạt thức ăn khô A3 . về mặt vận động thì nhà bác có sân rộng cho chú rott chơi đùa thoải mái thì quá tốt .

thuanvoi

Thành thật cám ơn về góp ý của bạn Sonnguyen rất nhiều,chúc bạn đạt nhiều thành công trong công việc và cuộc sống.Rất mong nhận đựoc nhiều góp ý của các bạn khác.Chào thân ái

Thanh_arch

Member
chào các bác, cho em tham gia VNROT với ah.
Em xin giới thiệu 1 chú ROT tên BILL của em: giới tính đực, 21 tháng, nặng 54 kg. đã được tu luyện công lực tương đối tốt rồi nhưng do còn trẻ người non dạ nên cái tính hiếu động vẫn chưa thể khắc phục tuyệt đối được, hy vọng thêm 1 khoảng thời gian nữa sẽ ok.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào các bác, cho em tham gia VNROT với ah.
Em xin giới thiệu 1 chú ROT tên BILL của em: giới tính đực, 21 tháng, nặng 54 kg. đã được tu luyện công lực tương đối tốt rồi nhưng do còn trẻ người non dạ nên cái tính hiếu động vẫn chưa thể khắc phục tuyệt đối được, hy vọng thêm 1 khoảng thời gian nữa sẽ ok.

chào bạn Thanh_arch ! em Bill nhà bác nhìn phong độ đấy , tuy hình có hơi mờ (chắc do chụp bằng ĐT ) nhưng nhìn vẫn có thể hình dung được cơ bắp của em nó. bill mới được 21 tháng chắc chắn sẽ còn phát triển nhiều hơn nữa. bác nên thường xuyên cập nhật hình em nó để mọi người chiêm ngưỡng nhé . thân

Nguyen anh Vu

Xin được giới thiệu với anh em trong câu lạc bộ Tony nhà mình: Tony giống đực, 17 tháng tuổi, nặng 65 kg, dài thân 88cm, cao 71cm, tính tình thân thiện,hiền lành, hiện tony sắp hoàn thành khoá huấn luyện 6 tháng ở Hưng Yên.Anh em cho vài lời nhận xét,Thank!

[/IMG]
[/IMG]

Chó đẹp quá bạn Nguyễn Anh Vũ ơi. Nhưng mà bạn có thể chụp hình nó đứng với người để mình hình dung được chiều cao 71cm là thế nào được không? Mà con này gen giống ở đâu vậy bạn?

my_lucky

Active Member
Chó đẹp đấy bạn àh. Bạn ơi cho mình hỏi bạn cho em nó huấn luyện khoá 6 tháng thì có hơi nhiều không?? khoá 3 tháng học những gì và 6 tháng học những gì?? khác nhau những gì, bạn có thể cho mình biết được không???

Mình xin giới thiệu John nhà mình,vừa tròn 1tuổi.giời tính đực,rất ngoan hiếu động và dễ bảo!Nặng50kg,cao68cm,dàì88cm.
M

Seantu

Em có 1 bé Rot được 15 tháng tuổi muốn giới thiệu với các anh em.K hiểu sao em k thể chụp đc ảnh lúc nó đứng,hầu hết ảnh dưới đây là ảnh lúc nó nằm và nó có thế nằm rất đẹp , đặc biệt k hiểu sao thỉnh thoảng nó ngủ em thấy nó nằm ngửa 4 chân giơ thẳng lên trời,em thấy con này của em chân khá dài so vs những con Rot khác .Mong các bác cho em vài lời nhận xét.

Seantu

Xin giới thiệu vs ae vietpet đây là chú Bốp nhà em . Được 15 tháng tuổi.

denynguyen

em là thành viên mới xin chào các bác em và ông anh em điều là người thích chó nhưng do em ở vũng tàu nên không thể giao lưu với các bác nếu có bác nào ở vũng tàu thì cho em xin thông tin để có thể tiện giao lưu hiện nay em đang nuôi một bé rott tên will 73 ngày tuổi nặng 13kg cha mẹ của bé will điều là chó nhập bên mỹ về bé will là dòng f1 đây là hình của bé nó xin các bác cho ý kiến và truyền dạy lại các kinh nghiệm hay về nuôi rott

Các anh cho em gia nhập với ạ. Con rott nhà em được 13 tháng rồi ạ. Có gì các anh chỉ dạy cho em với

đầu Mặt đẹp Quá Bác ơi! Giá Như Cái Chân To Hơn Chút Nữa Thì đẹp Hơn Nữa Bác Nhỉ. Dù Gì Vậy Cũng đẹp Rồi

em cũng có bé rott.bé này rott cái khoảng 9 tháng.và câng nặng cũng khoảng 35kg đổ lại.có phải nó thuộc dòng rott cao không ạ?
con này em mua lại.hơi kén ăn.chiều cao và chiều dài em cũng chưa có đo.
post vài tấm hình lên cho ae coi và cũng coi lời nhận xét về em nó như thế nào:D
chế độ dinh dưỡng làm sao cho em nó mập lên đây?bác nào biết xin chỉ giáo cho em.cám ơn.

hiện em nó em cho qua Nhà Bè(xã Nhơn Đức,huyện Nhà Bè) chơi,cách sài gòn khoảng 20 cây số:D.không biết có bác nào nhà gần đây không.có gì mình giao lưu chơi.:D
em cũng đang kiếm con rott đực để sau này cho nó phối.mắc công mang lên sài gòn,tới lui hơi bị mệt:D

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào bạn ThuanNgoc85 ! về dinh dưỡng bạn nên cho nó ăn A3 của Royal canin + cổ gà hoặc thịt bò thì mình nghĩ không bao lâu em nó sẽ mập lên thôi . thân

xuandu74

Member
Lâu rồi không lên diễn đàn, phong trào nuôi rott của anh em phong phú quá. Vậy mình cũng gửi vài tấm hình rott nhà mình để tham gia cùng anh em.

Ly Sam

Xin giới thiệu em Campbell ra mắt anh em, em nó còn còi quá, muốn vỗ béo hoài mà vẫn chưa được. Nghe đồn nó đã gần 5 tháng vì mình mua người ta nói nó vừa 4 tháng, nuôi được 20 ngày nhưng mình nghĩ nó phải 6 tháng vì mới thay răng, cân nặng 21 kg. Còi quá :-( muốn nó mập lên mà nó không chịu ăn, cho nó ăn phải ngồi kế bên năn nĩ :-( nhõng nhẽo hết sức. Không biết phải làm sao??!!!

Xin anh em đánh giá khách quan dùm em xem Rott cái ở tầm tháng tuổi này (dao động từ 6~7 tháng) và trọng lượng tệ như vậy có thể nào nuôi cho đạt theo tiêu chuẩn (cân nặng, chiều cao, đầu hàm v.v..) được không? Xin hãy thẳng thắn góp ý. Và nếu mong muốn đạt chuẩn thì phải tập như thế nào?

Em mởi chỉ thấy nó hơi béo và đang bị võng lưng, thế thôi nhé không anh Sơnnguyen cười cho.......hì