• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nơi của tấm lòng rộng mở!

Dzạo này thấy có nhiều ý kiến đụng chạm nhau trong chủ đề cho và xin cún này. Nhiều bạn có ý thích những chú cún đắt tiền, tây hoặc theo trào lưu nuôi những chú cún thể hiện đẳng cấp. Chuyện đó là rất bình thường, ai mà k có những đam mê và mơ ước thế. Tuy nhiên, mình mong những bạn có suy nghĩ vào đây để may mắn xin đc hay mua đc với giá rẻ 1 chú cún giá trị thì nên suy nghĩ lại đi. Đây là nơi bạn vào khi bạn là người có tấm lòng sẵn sàng giúp đỡ những chú cún gặp khó khăn hoặc bạn là người gặp tình thế khó khăn cần gửi gắm những con cún yêu quý đến 1 nơi ở mới. Thế nhé! Các bạn nên xem lại động cơ trước khi đến với chủ đền xin cho cún này.

fuongly025

Member
đồng ý với bạn này vừa đọc cái topic xin cún nhật lông xù lại còn phải lông dày đang nóng đọc mà bực cả mình.

sonnguyen2412

báo cáo các bro em cung~ muốn nuôi một em lắm.. nhưng để hi vong xin được thì quá ăn dưa bở.. e ko đồng ý lắm khi như bác captian noi'.. Mỗi tội em chả nuôi được vì một số lý do gia đình thế nên ko nuôi được.. :((

quynhiuly

mọi người đúng đó đã iu người ta là phải biết chấp nhận con người ta chứ
nếu thực sự mọi người muốn nuôi cún thì phải chọn lựa thật kĩ chứ kô phải chỉ lên topic gõ vài câu cần cái nọ cần cái kia
em đang rất bức xúc cho em zon -chó phú quốc em ấy bị chẹt mất 1 chân mà chủ đuổi ra ngoài đường
nhìn cảnh đó mà em xót lắm
may mà pâp e chịu đưa chú nó đi pet care
=> chúng ta nên làm việc của con người nên làm nhỉ kô kiếp sau biến thành gì ai liệu được !!!!!!!!!!!!:-h8->

centaurus

Member
hôm nọ vừa có 1 bạn khoe là đã từng xin đc 1 chú husky và mấy ngày sau mẹ ko cho nuôi nên đã đem bán, chả nhớ là bạn nào

lunnhocxu

Bạn nói rất hay! Mình đồng ý cả hai tay hai chân với ý kiến của bạn, mình đang muốn cho h ai chú cún nhà mình nhưng thật là khó vì không phải ai cũng có thể chăm sóc được!