• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nên nuôi chihuahua đực hay cái???

rainbow_t0ld

Cho em hỏi em định nuôi chihuahua mà e ko pjk nên nuôi đực hay cái??? Mọi có thể cho em biết chó chihuahua đực và cái có khác nhau nhiều ko ạ? ( tính cách, sức khoẻ,...) Thanks mọi người ạ!!!

sophie04271991

duc hay cai ko gi khac ca ban a . wan trong la minh thuong no va no dap tra lai tinh thuong ma minh danh tang cho nó . duc thi ko giu duoc giong noi . cai thi co the lam duoc dieu do . em chihuahua nhà mình vừa ha sinh dươc 2 bé cái luôn hjhj mình vui lắm .:))

nên nuôi giống đực hay cái thì phải phụ thuộc vào GIỚI TÍNH CỦA BẠN=))=))=))=))=))=))=))=))

đực hay cái ko quan trọng, chủ yếu là bạn thích thôi, nếu chỉ nuôi 1 con cho vui thì bạn nên chọn chó đực vì thường thì vóc dáng con đực sẽ đẹp và chuẩn hơn, nhưng nuôi chó đực sẽ có cái bất tiện là nó hay đái bậy, chạy chỗ này đái 1 ít chỗ kia 1 ít (chó cái thì đi chỗ nào 1 chỗ), còn nếu thích 1 con búp bê đi động mặc đầm mặc váy cho nó và có kế hoạch cho sinh sản thì nuôi chó cái. đó là ý kiến của mình bạn có thể tham khảo thêm nhưng theo mình giống chihuahua này vẫn thích sống có 2 em trở lên, như thế nó sẽ vui và năng động hơn, còn bạn nuôi 1 thì nó sẽ buồn và ít hoạt động hơn, hay nằm 1 chỗ.