• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

nên mua standard alaskan hay giant alaskan đây các chuyên gia chó

phucorion

mình muốn nuôi 1 bé alaskan, khi tìm hiểu thì thấy alaskan có 2 loại giant và standard, các bạn có thể chỉ giúp mình nên nuôi loại nào thì tốt hơn nhé, giá thành của mỗi loại và địa chỉ tin cậy nên mua ở HN hoặc Hải Dương
cám ơn các bạn nhìu

nhat1990

Member
Mình có 1 đàn alas đẻ tại HN hiện còn 2 bé , chó bố 50kg mẹ 42kg , các bé đã đc 70 ngày tuổi và nặng 6k5 1 bé bạn quan tâm call cho mình nhé ! :D

nên mua standard, giant điều kiện sống không phù hợp với thời tiết VN ( tây đồn thế, em đã nuôi giant đâu mà biết =)) )

nhat1990

Member
theo mình thì standard thì hợp lý hơn bạn ạ ! vì khí hậu VN đâu có như nc ngoài , hơn nữa là chế độ chăm sóc ! nếu bạn chăm sóc tốt hoặc có điều kiện thì chơi Giant cũng đc , nhg cũng có nhiều bất cập lắm ý !! ^^

chipbamb0

Member
Có điều kiện và kinh nghiệm thì cứ giant mà chơi..còn ko có kinh nghiệm thỳ standard cho chắc... giand ko phải là 1 dòng nên nếu chăm ko tốt thì giand cũng có thể thành standard. còn chăm tốt thì stand cũng có thể thành giand <):)

lại chém gió làm sao giông nhau được hả bạn giand to llong dài nói về vẻ ngoai la thế con còn nói ve thông minh thi giand hơn nhieu sovoi stadar cứ nuố la hiểu dạy cho giand thi 2 ngay la biết con stada thi chăc cung 1 tuần:D

lại chém gió làm sao giông nhau được hả bạn giand to llong dài nói về vẻ ngoai la thế con còn nói ve thông minh thi giand hơn nhieu sovoi stadar cứ nuố la hiểu dạy cho giand thi 2 ngay la biết con stada thi chăc cung 1 tuần:D
Có thật là giant thông minh hơn không bạn? bạn nuôi thử 2 con để so sánh chưa?

toanlevan2

Mình củng rất thích alaska nhưng lại ko có tiền mua mình hỏi mấy bạn vài câu được ko ạ. 1 ) mình có thể mua một em alaska ko thuần chủng, đã bị lai tạp, ko có giấy tờ nhưng em nó vẫn giữ được màu trắng tinh khiết và màu đen huyền (mình thích màu đen trắng)và nét đẹp của alaska với giá 2tr được ko ak. 2)khi nuôi con đã bị lai hoặc ko bị lai cho nó ăn cơm thường đc ko ạ(chủ ăn gì chó ăn nấy hay là bao giờ cũng phải ăn đồ hộp, thịt bò