• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nên chọn bé nào?

Chào các bác. Có 1 bầy PQ vện 8 con nhìn khá bắt mắt, chủ nhà đã để lại 3 em chỉ còn 5 em để bán gồm 4 vện vàng hổ và 1 vện đen.Tôi định chọn 1 trong 5 em này các bác xem ảnh rồi tư vấn giúp tôi nhé. Thanks các bác nhiều (đàn này cả bố mẹ đều là vện vàng nhìn rất được)

trong 5 em này chỉ có 1 em đứng thứ 2từ phải sang là đực.

nhưng em đực duy nhất này lại bị đốm trắng 4 bàn chân.

Các bác tư vấn giúp nhé. thanks all.

chọn em hơi đen đen ở giữa đi bạn.
mình thấy em đó tướng được đó. giành ăn mà đuôi ít cụp , có lẽ cũng gan lỳ lắm
màu vện cũng ổn...
thân.

hoangtkv

Active Member
Chó này chủ họ bán bao nhiêu vậy bạn, có thể nhắn tin cho mình địa chỉ không. Nếu gần mình có thể qua xem với bạn. Bạn muốn chọn chó thì phải nói rõ tiêu chí chọn mới được, ví dụ như bạn thích màu lông hay thích tính cách, thích vện nhiều hay vện ít :). Nói chung 5 em này đều rất bụ bẫm.

tran van hoan

Active Member
bạn cho mình hỏi 1 chút

bầy này ở hà nội hay trong sài gòn vậy ? theo mình nhìn thi thấy em thứ 2 và em thứ 4 vện đều hơn nhìn từ bên tay phải sang, nếu ở hà nội bạn cho mình xin địa chỉ với , còn nếu ở ngoài đảo thì cho mình xin số điện thoại của chủ bầy cún con này , mình cũng đang muốn bắt hộ bạn 2 em vện đẹp , mà khó quá không tìm thấy , nếu có thể bạn cho xem hình chó và và chó mẹ có được không vậy . cám ơn bạn rất là nhiều .

khuyen_mo

Active Member
Đàn vện này tương đối đẹp!Nếu Nuôi PQ màu vện thì cứ con nào vằn vện nhiều và đều thì bạn chọn nhé!Và mình cũng biết được bố của đàn vện này là em nào rồi!Chúc bạn tìm đc chú chó đẹp!

WHITE LUCKY

Member
Em nào cũng đẹp.Theo mình thì bạn nên chọn em bốn chân có đốm trắng(tứ túc mai hoa - một trong những đặc điểm quý của chó )

binhdan

Member
cứ con nào râu ria moc ngược và cứng,nói cách khác râu ria như chổi xể cùn là ok.vì đi theo đặc diểm này là nhiều những cái hay khác của một chú CPQ sau khi truỏng thành.

son12368

Member
theo ngu ý của mình lên lấy em ngòai cùng bên phải!Em tứ túc và em trắng đuôi không lên lấy ,em vện đen nhìn ko bắt mắt lắm!

chiennk

Member
Nên chọn con ở giữa bạn ạ. Đơn giản khi chó trưởng thành màu lông đen vàng của nó sẽ rõ nét hơn. Đấy mới thực sự là 1 con hổ :D

hai198x

Member
Theo mình thì bạn nên chọn em có mũi tên màu đỏ mà mình đánh dấu đó . Nhìn cả đám ăn mà mỗi mình nó đuôi cong nếu không nhìn lầm thì chán nó còn nhăn lại chắc đang đe dọa các anh chị em của nó ~~~~> sau này chắc gấu lắm đấy :-bd

hai198x

Member
Chào các bác. Có 1 bầy PQ vện 8 con nhìn khá bắt mắt, chủ nhà đã để lại 3 em chỉ còn 5 em để bán gồm 4 vện vàng hổ và 1 vện đen.Tôi định chọn 1 trong 5 em này các bác xem ảnh rồi tư vấn giúp tôi nhé. Thanks các bác nhiều (đàn này cả bố mẹ đều là vện vàng nhìn rất được)
Theo ý kiến riêng của mình thì bạn chọn em vện đen đầu tiền từ trái qua phải cạnh em vện đuôi có đốm trắng đó
Nếu mình nhìn không nhầm thì trán em đó đang nhăn lại , đuôi " cong vút cần câu " có vẻ là đành hanh ghê gớm nhất trong đàn đó . Sau này lớn sẽ đầu gấu lắm đây
Đây chỉ là suy nghĩ riêng mong bạn đừng cười
@ Em không biết sao không gửi được ảnh nên em xin coment thêm 1 bài nữa mong mod đừng xóa của em:praying:

Thoaiquan

Member
Nên chọn con ở giữa bạn ạ. Đơn giản khi chó trưởng thành màu lông đen vàng của nó sẽ rõ nét hơn. Đấy mới thực sự là 1 con hổ :D
Đồng tình với bạn Chiến. Con ở giữa nhiều ưu điểm nổi trội nhất. Và đặc biệt là cái Xoáy Đao to của em nó.

Mua xong nhớ báo nhé cho vui nhé. Rồi thì up address lên cho người cần nhé bạn. Mình cũng cần đấy!

ngoc_anh

Member

Mình thấy 2 con vện lửa được đấy Tưởng ạ. Con vện lửa thứ 2 từ phải sang có vẻ trội hơn. Nếu không xem hàng vú của 2 con đó nếu con nào cân đối, đều nhau thì bắt.
Nếu kén chọn quá thì cũng khó. Bây giờ cứ kiếm con chó đẹp, theo đúng ý mình đã, không quan trọng đực hay cái. Sau này còn nhiều cơ hội lựa chọn.

Chọn em này

Chó này chủ họ bán bao nhiêu vậy bạn, có thể nhắn tin cho mình địa chỉ không. Nếu gần mình có thể qua xem với bạn. Bạn muốn chọn chó thì phải nói rõ tiêu chí chọn mới được, ví dụ như bạn thích màu lông hay thích tính cách, thích vện nhiều hay vện ít :). Nói chung 5 em này đều rất bụ bẫm.
Hôm qua tôi vừa liên lạc và chủ xác nhận giá fix là cái 2,5 và đực 3triệu. Tôi đã quyết định bắt em cái vàng nhất ngoài cùng bên phải vì nghe theo tư vấn của chủ nhà (nó là con sinh đầu đàn và đằm tính nhất), Hôm qua đàn chó đã được tiêm phòng chắc 1 tuần nữa mình vào đó (Phú Quốc) bắt luôn. khi ra mình sẽ post ảnh chi tiết em nó để cảm ơn mọi người.
Thanks all vì sự quan tâm.

Bầy vện con này ở tận PQ cơ à? Xa thế thì không theo được rồi. Thích nhất con giữa. Con đó cái phải không?
Anh DTL cho xin số dt chủ chó đi, em tính bắt 1 chú.

thanh265

Hôm qua tôi vừa liên lạc và chủ xác nhận giá fix là cái 2,5 và đực 3triệu. Tôi đã quyết định bắt em cái vàng nhất ngoài cùng bên phải vì nghe theo tư vấn của chủ nhà (nó là con sinh đầu đàn và đằm tính nhất), Hôm qua đàn chó đã được tiêm phòng chắc 1 tuần nữa mình vào đó (Phú Quốc) bắt luôn. khi ra mình sẽ post ảnh chi tiết em nó để cảm ơn mọi người.
chao bạn mình là thành viên mới của diễn đàn bạn có thể cho mình số đt cua chủ chó được không mình rât muồn bắt em vện đực.

thanh265

can you just please help me to get one!thanks alot

Theo ý kiến riêng của mình thì bạn chọn em vện đen đầu tiền từ trái qua phải cạnh em vện đuôi có đốm trắng đó
Nếu mình nhìn không nhầm thì trán em đó đang nhăn lại , đuôi " cong vút cần câu " có vẻ là đành hanh ghê gớm nhất trong đàn đó . Sau này lớn sẽ đầu gấu lắm đây
Đây chỉ là suy nghĩ riêng mong bạn đừng cười
@ Em không biết sao không gửi được ảnh nên em xin coment thêm 1 bài nữa mong mod đừng xóa của em:praying:
bạn duc tuong le ơi cho mình xin số đt của chủ chó đi .mình cần mua 1 con vện trong đàn đó nhé .
thanks alot
dđ of mình nè . 0902.374.329

bạn duc tuong le ơi cho mình xin số đt của chủ chó đi .mình cần mua 1 con vện trong đàn đó nhé .
thanks alot
dđ of mình nè . 0902.374.329