• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nét đẹp mộc mạc của chó ta

Đây là em gái gần 01 năm tuổi thuộc giống chó ta,em nó vẫn còn tơ.Em này giữ nhà và giữ cơ quan rất tốt,em nó còn biết săn chuột và có biệt tài là đi trộm gà ( khi nào nó đói) hàng xóm,bị người ta mắng vốn nên sếp của mình định thịt nó nhưng mình đã kịp thời :praying:xin sếp tha cho nó tội chết.
(Vì lý do kỹ thuật nên mình sẽ post hình lên sau)

Evolution

Member
Em chưa hiểu ý bác định nói gì, nhìn avarta của bác em thấy giống con Bolt nhà em nhưng Bolt nhà em tai vểnh

Shakhi Viet

Active Member
Trong biên chế tổ bảo vệ của cơ sở chính của ĐH Lạc Hông (Đồng Nai) có 3 con chó ta thuần tuý, quê mùa chất phác, chân tay còi còi, đầu thủ be bé, cân nặng khoảng 14kg, tai cụp tai vểnh loạn xạ. Cả ngày nằm chơi mặc kệ khách khứa ra vào. Sau 21h, khi SV đã về đáng kể thì 3 chú chó này trở nên rất hung dữ đối với những ai còn lại trong trường. Theo chủ của chúng thì không ai huấn luyện cả, tự chúng biết vậy

Shakhi Viet

Active Member
Đàn chó này ở Hà tây

Trông cũng hơi có chất vùng cao các bác nhỉ?

yeucuncon

Member
Trong biên chế tổ bảo vệ của cơ sở chính của ĐH Lạc Hông (Đồng Nai) có 3 con chó ta thuần tuý, quê mùa chất phác, chân tay còi còi, đầu thủ be bé, cân nặng khoảng 14kg, tai cụp tai vểnh loạn xạ. Cả ngày nằm chơi mặc kệ khách khứa ra vào. Sau 21h, khi SV đã về đáng kể thì 3 chú chó này trở nên rất hung dữ đối với những ai còn lại trong trường. Theo chủ của chúng thì không ai huấn luyện cả, tự chúng biết vậy
Em thích chó ta ở chỗ đấy, thông minh 1 cách rất tự nhiên, không bài bản, đôi khi chúng khiến ta bất ngờ và bật cười vì những hành động của chúng
Đọc chữ ký của anh, nhiều lúc cứ thắc mắc anh có tháo vòng cổ cho chó của anh không?:D Chó nhà em thì không có vòng cổ mà tháo, nó được tự do nhất với những gì nó có.

Shakhi Viet

Active Member
Em thích chó ta ở chỗ đấy, thông minh 1 cách rất tự nhiên, không bài bản, đôi khi chúng khiến ta bất ngờ và bật cười vì những hành động của chúng
Đọc chữ ký của anh, nhiều lúc cứ thắc mắc anh có tháo vòng cổ cho chó của anh không?:D Chó nhà em thì không có vòng cổ mà tháo, nó được tự do nhất với những gì nó có.
Rất vui khi được em trích dẫn. Lúc đầu có đeo vòng cổ cho nó, được khoảng 3-4 tháng thì chợt nhớ lại câu nói của Lỗ Trí Thâm, đại ý "Không thích bị ai quản lý, không thích quản lý bất kỳ ai".
Đến giờ anh cũng không đeo lại, nhưng nếu phải chuyển chỗ ở chắc là phải đeo tí chút.
May và Cún của em dạo này thế nào, đừng đổi cún lấy "Hung thần hàng bạc" nhé

HOhangbac

Member
chào cả nhà !
chết chết lâu quá không vào forum nên bị nói sấu kìa haaaaaa, Yeucuncon đừng nghe anh ấy nói nhé Wave nhà anh thích chơi với cún cua em lắm đấy,

Ice Man

Member
Em góp vui 2 tấm chụp chó giữ chùa Trúc Lâm :-"

Em nàu đuôi xoáy ổ khoá :))

Evolution

Member
Mình góp mấy tấm hình của Bolt nhà mình

Em nó mới được hơn 5 tháng, mới thay răng xong.

Bây giờ chắc khoảng hơn chục kg

Em nó đẹp giai chứ nhỉ? :p Không biết tối đa em nó sẽ nặng khoảng bao nhiêu

Shakhi Viet

Active Member
2 con này ở cống mọc - HN, chủ làm nghề bán nước chè. Thấy bảo đã bị xe chèn, tưởng chết, chủ vứt ra sông, sau 2 ngày lại tự mò về. Chó ta là thế, không keu ca, oán dỗi gì.

nokia_n95

Member

Em này là chó ta nhưng chắn chắn lai chó Tây rồi. Nếu bé quá thì chắc là đời F2 hoặc xa hơn
Ngày trước nhà mình cũng có 1 con chó ta. Nhưng lông là của saint bernard, khuôn mặt, tính cách và hình dáng là của Đốm.

Em này hình như là lai Tàu,nhìn nó giống berger Côn Minh không các bạn

yeucho89

Member
Cún ta cũng rất đáng yêu nữa,mời các bạn xem qua cún nhà mình,giờ em nó lớn nhiều và đã là mẹ.

điểm em cảm thấy yêu nhất ở chó ta là lòng trung thành tuyệt đối,dù như thế nào vẫn theo và nhận ra chủ