• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

My mini Bull Terrier....

senato

Vietpet sponsor
Nhìn em nó đẹp quá , giông này ở vn thay hơi it , hàng hiếm đó bạn . Chúc mừng bạn nhé , chuc Zombie mau hết bệnh ...

-=KenQ=-

Member
Cám ơn các bác đã quan tâm đến em nó, bệnh tình em nó đang tiến triển tốt, mấy hôm nay em nó ăn khỏe và quậy lắm, hay sủa nữa, vắng chủ 1 tý là sủa ầm cả lên....hic. Có mấy tấm hình để chiều nay em về nhà rồi up lên luôn...

@Ken Q:Mình thấy Bull Terrier được cho kéo vật nặng và tập luyện thể hình.Không biết Ken Q có ý định huấn luyện em nó cho ra trò hay không?Nếu có thì liên lạc với mình,vì bạn cũng ở TP.HCM nên chúng ta sẽ tiện trao đổi với nhau(dạo này cún nhà mình vào tuổi niên thiếu rồi nên ăn khỏe,giỡn cũng mạnh bạo,mấy con chó nhỏ ở nhà bị nó quần suốt,mệt bốc khói lổ tai luôn,do vậy,có bạn đồng trang lứa như Zombie thì thật là thích).Chúc vui!

@werbinich:Mình không nuôi Bull Terrier bạn ạ,mình nuôi Bully.Mình có kinh nghiệm gì đâu,toàn học trên Vietpet chúng ta thôi.Mừng bạn sắp có cún mới!

-=KenQ=-

Member
@Ken Q:Mình thấy Bull Terrier được cho kéo vật nặng và tập luyện thể hình.Không biết Ken Q có ý định huấn luyện em nó cho ra trò hay không?Nếu có thì liên lạc với mình,vì bạn cũng ở TP.HCM nên chúng ta sẽ tiện trao đổi với nhau(dạo này cún nhà mình vào tuổi niên thiếu rồi nên ăn khỏe,giỡn cũng mạnh bạo,mấy con chó nhỏ ở nhà bị nó quần suốt,mệt bốc khói lổ tai luôn,do vậy,có bạn đồng trang lứa như Zombie thì thật là thích).Chúc vui!
Oh, tất nhiên là mình cũng rất muốn cho em nó được huấn luyên cho ra trò rồi, phải có cơ bắp nhìn mới chiến chứ, hyhy.Tình hình là em Zombie mới vừa khỏi bệnh xong, mình chờ khoảng 1 tuần nữa rồi chích ngừa cho em nó. CHờ chích ngừa xong, mình sẽ liên lạc với bạn, cho 2 em nó giao lưu với nhau rồi tính chuyện huấn luyện cho 2 em nó luôn hén. Hehe, Zombie nhà mình nó cũng giỡn dai lắm, nó chuyên môn chạy theo sau cắn quần, lắc lắc cái đầu,giựt giựt, rồi gzừ gzừ, nhiều khi mình cũng thấy sợ sợ...hic

hugo1749

Member
Bull ter ... ước mơ của mình !!!

Chào -=KenQ=- ,

Tặng cho bác mấy tấm hiìh mà gởi hoài ... từ hôm qua tới giờ cả chục lần, lần nào của được báo chờ 5 phút kiểm duyệt, chờ hoài, chờ từ tối đến giờ !!! bực quá post bài khác nữa !!!! chán quá !!!!
Thú thật với bác nha, lúc nào mình cũng dạo qua chủ đề của bác để được xem những bức mới nhất của Zombie !!! :D thích nó quá !!! mấy bữa này mình cũng dạo qua LHP :D mà không có em nào hết !! hic hic

Sẳn đây mình tặng bác các thông số phân biệt giữa Standard và mini và một số hình mình sưu tầm nha :
Thông số giữa 2 loại :

Standard Bull Terrier
Height: 20-24 inches (51-61 cm.) Weight: 45-80 pounds (20-36 kg.)
Miniature Bull Terrier
Height: 10-14 inches (25-33 cm) Weight: up to 24-33 pounds (11-15 kg)

Được trích từ web http://www.dogbreedinfo.com/bullterrier.htm

Standard :

Mini :

Giữa Standad và mini :

Giữa Mini và một giống chó khác ??? ( các bác thữ đoán xem giống này là giống gì nhé )

Và thêm một số hình của loại Mini :

-=KenQ=-

Member
hihi, thanks bạn Hugo đã chia sẻ những hình ảnh rất thú vị về mấy em này...
Tiếp theo, KenQ sẽ góp vui vài tấm hình của Zombie...

@Ken Q:Hôm trước có thấy con Zombie nhưng anh trông nó có vẻ hơi ốm so với độ tuổi của nó đó Quỳnh.Em bổ sung thêm vào khẩu phần của Zombie Canxi và Đạm.Giai đoạn này ráng chăm nó cho khá tí để sau này còn tập thể hình nữa.Mến

Tony Ho

Member
Lâu quá không gặp a.Tùng và PiPi. Hôm nào dẫn em nó đi off cho bọn em chiêm ngưỡng nha. Goodluck

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Bạn cho mình hỏi thăm , giống này dữ không bạn ? có cần chế độ dinh dưỡng gì dac biệt không vậy ?

Super_Gà

Active Member
Bạn cho mình hỏi thăm , giống này dữ không bạn ? có cần chế độ dinh dưỡng gì dac biệt không vậy ?
Theo như nhận xét của mình về dòng này thì Thân thiện và khẩu phần cũng giống như Bully, vì giống Bull Terier vận động rất nhiều - có sức khoẽ tốt !!! :)

moggle

Member
mình đang nuôi 1 em mini bull terrier đc 1 năm rồi.
Ưu điểm la`:
Nhắng nhít, hay thích đùa nghịch bất cứ lúc nào
Trông mặt ngu ngu, khi nao stress nhìn mặt nó là hết cả stress à

Nhươc Điểm:

Tính tình hung hăng hay thích đùa quá trớn với các loại chó khác và dẽ dẫn đến cắn nhau
Trí thông minh mình rate cho con này 4/10 =)) cực ngu, bạ gi` cũng an tu` nilong cho đến ngoáy tai và giấy vụn, hồi 4 tháng tuổi sau khi cắn nát đôi tông d&g của mình nó đã nuốt luôn cả cái quai ( chắc vì làm bằng da nên nó tưởng là ăn được , sau dó it lâu ko tiêu hoá được mới nôn ra)
Hay cắn phá đồ đạc 1 cách ko thương tiếc khi ko có supervisor , nhà mình thiệt hại 1 bộ salon, rất nhiều đôi dép, và giầy,
Ko chỉ phá hoại đồ của chủ, còn tự phá hoại đồ của minh`, đã phá 4 cái giường nên h fải nằm đất =)) minh ko biết h nên chọn giương gi` cho nó nằm nữa.
Gần đây do hư đốn khó bảo nên bi xich nhiều, tính tình trở nên càng ngày càng đầu gấu cắn cả người trong nhà vì dám cho ăn cơm nóng làm nó ko ăn luôn đươc tuy mình thì nó chưa dám cắn.
bố mình lấy chổi đánh còn cắn lại cả chổi luôn.
Tự đông húc đầu vào tường và cắn sủa vô cớ vì nhìn thấy bóng của mình cứ tưởng kẻ địch, húc đến nồi toạc cả máu đầu trầy cả máu mũi vẫn húc.
Trong đầu có sư phân cấp quyên lực, vd nhà mình la` mình là 1st, nó sẽ là 2nd rồi đến bố mình và cuối cùng la mẹ. rrất hay bắt nạt bà già mình vd ngáng cửa ko cho đi, húc vào chân, gần đây lại còn cắn nữa.
Mặc dù đã đc đi học o trung tâm huấn luyên chó nhưng xem ra ko có kết quả gì nhiều
Tuy nhiên mình vẫn rất yêu nó.
Bạn nào xác định đươc thì hãy nuôi chứ đừng dưa vào mấy cái ảnh rổi thấy cute rôi mua về nuôi ko được lại bán đi tội nghiêp nó ra

moggle

Member
và thêm nữa giống này ko phù hợp với khí hậu vn, dễ bị viêm phổi và xoang lúc còn bé. Con nhà e hồi bé ốm 1 trận thừa sống thiếu chết vì bệnh này, ho + ra đờm xanh 1 tháng liền, tiêm thuốc suốt ngày luôn, chữa trị điên cuồng hơn 1 tháng rưỡi mới khỏi từ đó đến nay ko bị bệnh gì nữa ,ngoài ra hay bị di ứng và có bệnh điên :(:love struck: hồi nó 10 tháng tuổi đã tự cắn đuôi mình đến nỗi chảy máu và vẫn cắn, e cứ tưởng nó fải cắn đưt đuôi của nó nó mới thôi :)) , thế là hôm nào cũng fải bôi thuốc để nó ko cắn vì đắng may mà cũng thành công.

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Xin cho em hỏi thêm là ở HCM có nơi nào bán hay nhượng lại Bull terrier không các bác ? Bác nào biết xin pm em nhé. Rất cám ơn ạ.

Super_Gà

Active Member
Cho mình xin góp vui mấy tấm hình vừa sưu tập được về giống bull terier
ĐÂY LÀ NHỮNG TẤM ẢNH ĐI CHƠI NÚI CỦA CHÚ !!!