• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mun nhà mình có phải đang bị nấm không hả cả nhà ơi :((

VuVuCz

Member
Tình hình là hnay ôm ấp em ý,mình phát hiện ra tai Mun có cái cục j như gàu,mình cạy ra cho Mun,thì nó ra 1 mảng,nhìn như là người bị gàu ấy

Cận cảnh cái tai em ấy đây ạ,mọi người xem giúp mình có phải Mun bị nấm ko nhé?mình lo quá :((

Đây có phải là nấm ko nhỉ? =.= hi vọng là ko phải =.= =.= =.=

Cả nhà giúp mình và Mun với..........huhuhuhuhuhu :(:(
À,và nếu bị nấm thì nấm này là loại nấm gì? bác nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp cách chữa luôn ạ.Cám ơn cả nhà nhiều nhiều nhiều ạ :(

chuẩn nấm đó bạn ơi :-ss bạn mua skineal về bôi cho bé,nấm chưa rộng nên còn bôi được skineal, nhanh nhanh bạn ới :D

VuVuCz

Member
chuẩn nấm đó bạn ơi :-ss bạn mua skineal về bôi cho bé,nấm chưa rộng nên còn bôi được skineal, nhanh nhanh bạn ới :D
Bạn ơi chỉ phải bôi ở vùng tai,có phải bôi phòng thêm ở đâu nữa ko bạn?Thuốc Skineal là mua ở hiệu thuốc tây của người hả bạn?Mình cần kiêng cho bé những gì?Mong câu trả lời của bạn :d

không sao đâu bạn, đừng lo lắng nhé, mèo của bạn là mèo ta, sẽ nhanh khỏi thôi, bị rụng lông ở tai thì trước hết cứ bôi thuốc vùng tai. Mua skineal cũng được, không thì nizoral bán nhiều ở các hiệu thuốc. Nhưng dạo này mình mua tuýp thuốc tên là Tomax thì lại thấy dùng hiệu quả rất nhanh. Vì các cháu nhà mình khỏi hết rồi nhưng mình lại bị lây, các cháu nhà mình hay bị nấm lắm, nhưng nếu bạn nuôi một cháu thôi thì sẽ nhanh khỏi thôi!

VuVuCz

Member
không sao đâu bạn, đừng lo lắng nhé, mèo của bạn là mèo ta, sẽ nhanh khỏi thôi, bị rụng lông ở tai thì trước hết cứ bôi thuốc vùng tai. Mua skineal cũng được, không thì nizoral bán nhiều ở các hiệu thuốc. Nhưng dạo này mình mua tuýp thuốc tên là Tomax thì lại thấy dùng hiệu quả rất nhanh. Vì các cháu nhà mình khỏi hết rồi nhưng mình lại bị lây, các cháu nhà mình hay bị nấm lắm, nhưng nếu bạn nuôi một cháu thôi thì sẽ nhanh khỏi thôi!
Cám ơn Hoang Dung nha,mình nuôi 3 đứa cơ.Mình đã mua Nizoral rùi và bắt đầu bôi cho Mun,nhìn nó mà xót ruột quá đi mất :(