• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mun !!! Lần đầu tiên xuất hiện tại Vietpet :D

VuVuCz

Member
Chào tất cả thành viên của Vietpet, mình là thành viên mới xin giới thiệu Mun tồ Mun tẹt nhà mình

Mun hay còn có pháp danh là tiểu sư cô Thích Ăn Ngủ.Lần đầu bắt gặp em ấy là lúc em ấy đang nằm trên khoảng sân bãi để xe,mình cứ tưởng con chuột cơ...........nó bé tí ti =)) đến lúc nó chạy rất nhanh mới nhìn ra là con mèo con,mình đến gần thì em ý chui tọt lên xe taxi,tìm mãi ko thấy đâu mà chỉ thấy tiếng meo meo....hóa ra em ý chui vào trong đầu máy của xe = kiểu j ko bít >"< >"< may mà lôi ra,ko xe chạy là hỏng hết bánh kẹo :)) Hỏi mọi người mèo nhà ai thì ko ai nhận,vậy là mình mang em ý về ....có cá ăn cá có thịt ăn thịt :blusshing:
Mới đó mà đã gần 2 tháng ;;) Nhanh thật! Mun rất đáng yêu thích ăn.....ngủ, thích bám theo cắn chân, đi đến đâu là nó nhảy theo đến đấy :worried:
Dưới đây là vài hình ảnh độc đáo của Mun :love struck:

Một khi mà ta đã buồn ngủ thì bế kiểu nào ta cũng ngủ được :))

Đệ tử chân truyền của Lý Tiểu Long ... Vừa ngủ vừa đánh võ ( không hiểu sao nó có thể ngủ rất say ở tư thế này nhé ) :-bd

Ngủ tư thế này nhiều có sợ bị vẹo cột sống không các bác :(

Còn khi em ý ngủ dậy......!

.........vươn chân........vươn vai.........mỏi chân.........mỏi tay............tập thể dục thế này là hết mỏi =))

Gì ế ế ế ế ế ế ế .................????

Nhon hông ????

............. Cho Mun 1 miếng :))

Còn một số hình ảnh vô cùng hâm của em ý như vắt vẻo trên thành ghế và cúi xuống tóm đuôi mình cũng như bỗng nhiên đi = 2 chân em chưa có cơ hội chụp đc,xin hẹn các bác lần sau ạ :D

moimm

Member
Em ý người trắng thế mà gọi là mun. Mun xinh người dài như người mẫu thế kia !! Hội mèo con này nhiều trò vui lắm, nhưng nhanh quá chẳng máy ảnh lởm nào chụp nổi. Híc híc :( Hai bé nhà mình cũng ngủ kiểu ưỡn ẹo thế kia, chả sao đâu bạn ơi.

Trông rất đáng yêu, dễ thương & giống Tý hon nhà mình quá cơ, nhất là cái kiểu ngủ ấy.

bichdiep

Member
Nhà mình cũng có Mun, không phải Mun tồ tẹt mà là Mun pa-tê, em nhà bạn có mấy kiểu ngủ hay nhỉ, mèo nhà mình buồn ngủ lắm nhưng không thể bế nó như bạn đâu

VuVuCz

Member
Em ý người trắng thế mà gọi là mun. Mun xinh người dài như người mẫu thế kia !! Hội mèo con này nhiều trò vui lắm, nhưng nhanh quá chẳng máy ảnh lởm nào chụp nổi. Híc híc :( Hai bé nhà mình cũng ngủ kiểu ưỡn ẹo thế kia, chả sao đâu bạn ơi.
hihi.Tại lúc đầu em ý bé và đen như con chuột con ý,ban đầu mình bị nhìn nhầm mà.....càng lớn thị Mun lại càng trắng và xinh ra thế mới chết chứ :">
Hầu như lúc nào Mun cũng ngủ kiểu như thế,nhìn lại thấy mún cắn cho 1 cái :))

VuVuCz

Member
Nhà mình cũng có Mun, không phải Mun tồ tẹt mà là Mun pa-tê, em nhà bạn có mấy kiểu ngủ hay nhỉ, mèo nhà mình buồn ngủ lắm nhưng không thể bế nó như bạn đâu
Mun nhà bạn là con trai hay con gái?em nó đc mấy tháng rùi vậy?
Mun nhà mình ngoan lắm..........những lúc nó buồn ngủ,ôm ấp bế ãm nó thoải mái mà nó vẫn ngủ đc :love struck: chỉ lúc ngủ dậy nó mới bắt đầu nghịch tung giời :wall:

thuan81

Active Member
cái ảnh 1 cứ như chuẩn bị hành hình = cách treo cổ tự tử ý
bạn này tưởng tượng gì ghê thế!mèo Mun tồ mun tẹt tên khác hẳn với nhân vật nè!mình cứ nghĩ em ấy đen như cục than ấy hihi

bizonzon

Active Member
E hèm, phàm là thành viên VP thì đều có chung 1 tính rất xấu. Đó là: ra đường gặp con mèo, nhìn quanh không thấy ai để ý, hỏi chưa có người kịp nhận phát là mắt trước mắt sau cất cốp xe mang về luôn :not talking:
Cơ mà, 10 đứa được mang về kiểu này thì có đến 9 đứa là được sung sướng hạnh phúc (trừ 1 đứa bị chủ ra bắt lại), nên anh chị mình cứ thế mà phát huy :party:

moimm

Member
Muốn mắt trước mắt sau cho vào lồng lắm đây nhưng mà chưa bắt được em nào đây huhuhu hay mình chạy không đủ nhanh ? :(

VuVuCz

Member
E hèm, phàm là thành viên VP thì đều có chung 1 tính rất xấu. Đó là: ra đường gặp con mèo, nhìn quanh không thấy ai để ý, hỏi chưa có người kịp nhận phát là mắt trước mắt sau cất cốp xe mang về luôn :not talking:
Cơ mà, 10 đứa được mang về kiểu này thì có đến 9 đứa là được sung sướng hạnh phúc (trừ 1 đứa bị chủ ra bắt lại), nên anh chị mình cứ thế mà phát huy :party:
Âý chết,bác cứ nói thế....em có hỏi han mà....( tuy nhiên cũng chỉ là lấy lệ =)) )
Thị Mun về là được trèo đầu cưỡi cổ em liền à,được cái Thị Mun rất thích tranh gối với em....em nằm cái gối nào là nó lấn lấn chiếm cái gối đó,làm cho nó cái ổ mà nó ko thèm đếm xỉa j đến T_T
Làm cho cái cột cào móng thì nó gặm chứ ko cào,đi cào chiếu của em cơ :(

VuVuCz

Member
cái ảnh 1 cứ như chuẩn bị hành hình = cách treo cổ tự tử ý
Ha ha,bạn ý nhìn kĩ thật.Đúng là có cái dây net nhà mình để dòng xuống ... vô tình chụp bị liền sau cổ Mun :))

VuVuCz

Member
Muốn mắt trước mắt sau cho vào lồng lắm đây nhưng mà chưa bắt được em nào đây huhuhu hay mình chạy không đủ nhanh ? :(
Bạn của em cũng mới thủ đc 1 em mèo đực lúc đi ra hàng cơm,thấy con mèo loanh quanh chỗ đó nhìn yêu quá,nó hỏi chủ quán là mèo mới đẻ à,mà chủ quán bảo chả biết mèo nhà ai :)) em nó bế đút ngay túi áo chạy về nhà :))

nhocyeuhp

Member
nhà mình toàn được mèo chạy vào
dù nhà mình nuôi mèo nhưng bố mình vẫn nhất quyết ko cho các em nào lạc đường ở lại haiz
mình toàn phải đi cho các em ý
còn đi đường nhìn thấy mèo cơ nhỡ thì mình chưa gặp phải :(

bichdiep

Member
Hờ, mọi người cứ phát huy cái chuyện đút mèo lạ rồi ù té quyền chắc gặp thành viên Vietpet nào người ta phải coi chừng quá :)) Mun nhà tớ mới được 2 tháng 1 ngày thôi nhưng không trắng như mUn nhà ấy đâu. Hôm nào có máy ảnh mình sẽ post lên cho bạn coi :)

VuVuCz

Member
Hờ, mọi người cứ phát huy cái chuyện đút mèo lạ rồi ù té quyền chắc gặp thành viên Vietpet nào người ta phải coi chừng quá :)) Mun nhà tớ mới được 2 tháng 1 ngày thôi nhưng không trắng như mUn nhà ấy đâu. Hôm nào có máy ảnh mình sẽ post lên cho bạn coi :)
hihi.chờ ảnh Mun pate nhà bạn đó nha ^^ :love struck:

VuVuCz

Member
Hôm nay mát giời lôi ảnh Mun chụp hôm nảo hôm nào ra update khoe mọi người cho phấn khởi tí,dạo này Mun đang gọi zai đến nhà rõ là thảm thiết,mình sốt ruột lắm nhưng còn bé quá để làm mẹ,mà tính nó khảnh ăn....chả biết triệt sản xong chăm thế nào cho lại người được đây.Nên là mình vẫn cứ tạm thời để em nó kêu như vậy :(

Mun hồi mới về,nhỏ bé xinh xắn đáng yêu lạ kì....làm cả nhà vui hẳn lên ý ^^

Đã có người từng muốn bắt cóc :))

Mun lớn từng ngày,sáng tạo ra những trò chơi mới phá phách nhà của từng ngày :x

Trèo lên để tự tóm đuôi mình đấy ạ ^^

Khiêu vũ điệu nghệ ;;)

Phải trèo cao hơn...cao hơn nữa ..... để nhìn con thạch sùng trên tường =.=

Vô lo vô nghĩ thật là thích

Thế mà dạo này em nó bị lớn T_T muốn kén chồng lắm rồi nhưng có 1kg7 nên chị chủ chưa dám cho chống lầy :) mình đang nghĩ không biết có cách gì để em nó đỡ phải triệt sản đau đớn mà cũng không khó chịu như vậy không :(

hóa ra là một cháu mèo mướp! xinh và dễ thương lắm!:X cháu mèo đầu tiên mà mình nuôi khi 5 tuổi cũng là một cháu mướp! mình nhớ mãi, yêu mãi, thương mãi:Xx