• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mua Husky trả góp. Các ac giúp đỡ dùm newbie.:(

gaxaogung

Lần đầu tiên e thấy 1 bé Husky trên mạng, e đạ thực sự bị e nó chinh phục. E rất khao khát có đc 1 bé, nhưng vì là SV nên e không thể kím ra tiền trả 1 lúc để ẵm bé về đc. Nếu các anh chị, các bạn có điều kiện thì giúp dùm e nhé.
E sẽ trả góp mỗi tháng 600k. Ký giấy, giữ CMND, hay thẻ SV để làm tin cũng được.
Hi vọng mọi người giúp đỡ.:D.
Sdt của e: 0932.10.10.68

Lần đầu tiên e thấy 1 bé Husky trên mạng, e đạ thực sự bị e nó chinh phục. E rất khao khát có đc 1 bé, nhưng vì là SV nên e không thể kím ra tiền trả 1 lúc để ẵm bé về đc. Nếu các anh chị, các bạn có điều kiện thì giúp dùm e nhé.
E sẽ trả góp mỗi tháng 600k. Ký giấy, giữ CMND, hay thẻ SV để làm tin cũng được.
Hi vọng mọi người giúp đỡ.:D.
Sdt của e: 0932.10.10.68
Hiện nay bạn đi làm SV, có đi làm thêm j ko?? hay sống bằng tiền của gia đình, bạn đi làm thêm thì 1 tháng đc bao nhiêu..... và mỗi tháng bạn trả 600k và tiền nuôi nó khoảng 800k đến 1tr ( mất khoảng 1,5tr 1 tháng ) bạn có làm đc ko??? và chắc cũng hiếm có người Jup đc bạn.......
Thứ 2 bạn đã hiểu j về Husky chưa? ngoài cái vẻ ngoài đáng yêu của nó... rất nhiều người nuôi chó trong đó có cả bản thân tôi, đã nuôi qua nhiều giống chó mới chọn lựa được giống chó thích hợp với mình ( đã có nhầm lẫn và phải mua đi bán lại vài lần )
Rồi đang đi học thì thời gian dành cho nó , chăm sóc nó... ko phải là đơn giản nhé.... Nên suy nghĩ lại, đợi khi có đk hãy nuôi ....

gaxaogung

Bây giờ e chỉ học 2 ngày 1 tuần thôi. Thời gian thì có.
Còn tiền thì e cùng với thằng e bà con cùng lo cho e nó.:D.
Thì phải thử mới biết được giống nào phù hợp chứ, đúng ko a?.:D.
Nếu được thì e sẽ cố gắng hết mình để nuôi dạy e nó.:p

Bây giờ e chỉ học 2 ngày 1 tuần thôi. Thời gian thì có.
Còn tiền thì e cùng với thằng e bà con cùng lo cho e nó.:D.
Thì phải thử mới biết được giống nào phù hợp chứ, đúng ko a?.:D.
Nếu được thì e sẽ cố gắng hết mình để nuôi dạy e nó.:p
Hi..hi...hi.... Nhiệm vụ bất khả thi..... Nên tìm hiểu thật kỹ các giống chó trước khi nuôi e ạ....

TaiHong

Member
theo em nuôi hay ko thì anh nên tìm hiểu kĩ Husky r hãy quyết định. anh vào trang của hội chó kéo xe rồi xem xem các vấn đề dễ gặp phải khi nuôi Husky, lúc đó rồi nghĩ kĩ xem còn quyết tâm không :D phần em thì em cũng sắp đón 1 bé :D

Bạn nghĩ lại đi :))

Một tháng tiền nuôi nó cũng xiêm xiêm một triệu, mỗi ngày phải dắt nó đi dạo một tiếng (đó là yêu cầu trung bình, chứ nòi có nhu cầu vận động lớn như Husky mình nghĩ 2 tiếng mới đủ), không thì nó cuồng chân phá nhà.

Tham khảo kĩ hai topic này trước khi nuôi nhé

http://forum.vietpet.com/116631-met-moi-voi-husky-gan-6-thang-tuoi-giup-minh-voi.html

http://forum.vietpet.com/116408-nhung-ai-chuan-bi-hoac-bat-dau-thik-cho-keo-xe-nen-xem-cai-nay.html

gaxaogung

Mình có đọc qua hết rồi bạn ơi. Mình cũng biết là e nó hơi khó nuôi chút. nhưng mà ko sao.
nhà mình gần cv 23/9, việc chạy bộ zới em nó cũng dễ.:).
Thật sự là mình rất muốn có đc 1 bé. Hi vọng là có ai đó giúp đc mình.:)