• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mua chó tại PQ khó lắm

thanhttcp

Member
nếu mua 1 con tại PQ về Hà Nội thì vân chuyên bằng đường bộ thì vất vả lắm; ban mua đc chó thì phải tiêm chủng, tiêm care ngay tại đảo, nghỉ ngơi vài ngày cho chó khoẻ rồi cho đi tàu cao tốc vào rạch giá- kiên giang nghỉ 1 buổi rồi cho nó đi xe Phương trang giường nằm về Sài gòn khoảng 6 tiếng nghỉ 2 ngày cho ăn uống , nằm đất, uống nước đảo, rồi thuê xe giường năm tại bến xe khách Miền Đông chạy 2 đêm, 1 ngày rà HN, mình có thể chỉ cho bạn đi xe từ SG ra HN vì mình đi rồi còn từ PQ về SG mình tự vân chuyển thấy không khó lắm đâu, nhung nhớ mang đất, nước từ dảo vè SG nhé8->

nguyenducminh63

Active Member
Cám ơn bạn đã tư vấn và chia sẻ:)|.

nếu mua 1 con tại PQ về Hà Nội thì vân chuyên bằng đường bộ thì vất vả lắm; ban mua đc chó thì phải tiêm chủng, tiêm care ngay tại đảo, nghỉ ngơi vài ngày cho chó khoẻ rồi cho đi tàu cao tốc vào rạch giá- kiên giang nghỉ 1 buổi rồi cho nó đi xe Phương trang giường nằm về Sài gòn khoảng 6 tiếng nghỉ 2 ngày cho ăn uống , nằm đất, uống nước đảo, rồi thuê xe giường năm tại bến xe khách Miền Đông chạy 2 đêm, 1 ngày rà HN, mình có thể chỉ cho bạn đi xe từ SG ra HN vì mình đi rồi còn từ PQ về SG mình tự vân chuyển thấy không khó lắm đâu, nhung nhớ mang đất, nước từ dảo vè SG nhé8->

đâu cần phải mang đất với nước bạn ơi. minh mang hơn chục con về sống khỏe re mà toàn mang vào mua đông luôn.chủ yếu là do mình chăm sóc nó thui. minhdf vận chuyển từ phú quốc về hà nội bằng đường bộ đúng 2 ngày chó vẫn khỏe bình thường. còn bằng máy bay thì 1 ngày nhưng chí phí cao và thủ thục lằng nhằng.