• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mua bé nhen (sóc sọc) ở đâu ?

mình đang cần gấp một bé nhen thật là dễ thương đó :(:)(:)(( mà mình ko biết tìm bé ở đâu và giá như thế nào:(:(:( đây giúp mình nha giúp giúp giúp mình nha các bạn .thaks trước đó:):):)

Nhanh giúp mình với nha mình muốn có một em quá đi hà hepl hepl mình nhge nói ở LÊ HỒNG PHONG hay NGUYỄN THỊ MINH KHAI có bán mà ko biết nằm ở chỗ nào nữa các bạn ơi còn chỗ nào nữa ko vậy giúp mình nha

Cho em hỏi em nó có khỏe ko vậy:confused::confused: em muốn biết anh muốn mức giá ra sao. Ko biết 5 ngày là nó xa mẹ được chưa:worried::worried: em lần đầu nuôi nên ko biết nhờ anh giúp em với:(:)(( anh có thể cho em số điện thoại ko :)]:)]:)]nếu được thanks anh nha mong anh trả lời em sớm:D:D

Anhcv

Member
Không nên mua nhen ( nhan ) về nuôi vì dòng này khó thuần và thừơng xuyên cắn người nếu bắt hoặc rờ nó. Giá nhen khá rẻ khoảng 30-50k 1 con. Mình nghĩ bạn nên mua sóc con ( sóc nâu, sóc đất) vì mấy con này nuôi từ nhỏ thì dạng người lắm. Nó thường ngủ trong túi áo và đứng trên vai của chủ. Giá giao động khoảng 200k ( giá của dân 5giây).

Nếu có anh có thể cho em số ĐT và giới tính của bé anh có mấy bé địa chỉ nhà và cả giá mỗi
bé nữa anh nhanh trả lời em nhé em đang rất mong sẽ có một bé làm bạn với em. Anh nói có một bé ko biết là nhen hay là sóc (sóc nâu, sóc đất) nữa làm sao phân biệt được bé nó còn nhỏ hay đã lớn rồi( có thể già rồi) còn nữa làm sao phân biệt được bé nhen hay sóc nếu ko có anh hãy chỉ cho em chỗ bán nào đáng tin cậy và bán thường xuyên