• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Muốn lập hội nhận nuôi mèo từ Tp HCM ra Hà Nội

Tớ nhận ra sự thực là rất nhiều bạn ở HN giống như tớ, đều rất có lòng muốn nhận nuôi những em mèo bị bỏ rơi, thật ra đã yêu động vật không câu nệ em nó xấu hay đẹp, cũng là 1 sinh linh nên cứu được thì phúc như xây đến mấy tòa nhà phải không ạ

Thế nhưng mà các bạn tặng mèo và đặc biệt là hội các bạn chuyên đi cứu mèo lại chủ yếu trong TP HCM mà trong đó các bạn đều đã nhận nuôi mỗi bạn đến bao nhiêu em, việc tìm người nhận nuôi khá vất vả trong khi ngoài này bọn mình luôn sẵn sàng nhận nuôi các bé

Tất cả vấn đề là do khâu vận chuyển thôi phải không ạ? Theo như tớ biết thì có khá nhiều bạn đã chuyển chó mèo từ bắc vào nam và ngược lại, trong 30 tiếng đó các bé đựoc đóng trong thùng các tông và khi đến nơi có thể hơi mệt một chút thôi, các bé mèo lại khá nhỏ nên tớ nghĩ vận chuyển không đến nỗi phức tạp. Cái chính là tiền vận chuyển nữa, tớ thì chưa nắm rõ khoản này, nhưng tớ thấy có dịch vụ chuyển bằng tàu hỏa có vẻ đảm bảo mà rẻ hơn cả, mà nếu chuyển nhiều cùng nhau thì tớ nghĩ mức phí có thể giảm xuống chút ( cái này không biết bạn nào đã chuyển chưa thì có thể cho mọi người biết mức tham khảo)

Tớ đề xuất là có thể có 1 đầu mối trong miền nam, ví dụ như bên yeudongvat để chúng mình có "nguồn" ( không biết dùng từ gì hic) cụ thể về các bé mèo.

Bạn nào có ý kiến gì thì giúp đỡ tớ với nhé! Thanks

Hiện giờ có 4 bé mèo này trong tphcm nếu không mau được nhận nuôi sẽ bị đưa ra chợ.Bạn nào thực sự có lòng thì chúng mình cùng đặt gạch đón các em ý ra ngoài này ( theo như tớ đã hỏi thì chuyển mèo con bằng tàu hỏa bằng dịch vụ chuyên vận chuyển thú vật thì là 250k 1 bé các bạn nhé)
Link đây
http://yeudongvat.org/diendan/showthread.php/4222-HCMQ11-cần-tìm-chủ-cho-4-bé-mèo-nhà-đẻ

ongsay

Theo như mình biết một số tài xế rất kiêng chở mèo, haizzzz

Hermione253

theo tớ được biết thì ship = tàu hỏa là 250k (chưa rõ là trên 1 bé hay 1 thùng carton)

oài nếu mà ai có đất thành lập hội làm hẳn trang trại như mí ng bên nc ngoài thì thật là tốt...:(