• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mr. Puma - ma mút!

nguyenthuyr

Phó Nhòm
Vào 1 buổi tối đẹp trời cuối tháng 2 em đến nhà 1 anh bạn chơi và bàn bạc về 1 số vấn đề về ảnh, thì thấy nhà anh ý nuôi tận 3 em mèo Tây to đùng + 2 em mèo ta cũng béo ị + 1 em chó Tây cũng to đùng + 1 bể cá cảnh to đùng với 1 đống cá to đùng ở trong (sau này em mới biết là trên sân thượng còn có vài em chim to đùng nữa)....hiz....Nhưng sự chú ý của em chỉ tập chung vào mỗi mấy em mèo và thủ thỉ với anh chủ nhà là cho em đặt hàng 1 em mèo con.....

Tèn tén ten.....Đến giữa tháng 5 thì em nhận đc alo từ anh ý và thế là em đến đón em Puma này về nhà! Lúc đến chọn mèo, em lựa đi lựa lại...thấy mỗi em này là trông khau kháu, nhanh nhẹn...thế là vác về...

Ai ngờ về nhà rồi mới thấy nó lại nhanh nhẹn và kháu quá sức tưởng tượng....Nó nghịch như quỷ sứ....Lông vốn dĩ đã dài nên chắc là chạy chạy nhiều quá mà mồ hôi mồ kê nhễ nhại khiến lông lá cứ mướt mát, mặt mũi thì đen xì, chả hiểu nó rúc đâu mà lại thế.....Dáng nằm ngủ thì vạ vật....Chứ ko đc yêu kiều như anh Teeth......Em thấy nó càng ngày càng giống ma mút rồi.....6 năm nuôi mèo rồi, em chưa từng gặp con mèo nào như nó.....Mệt lắm ý...nhưng mà yêu lắm ý.....Nhìn nó lúc nào cũng buồn cười!

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Ừm, thực ra thì em mèo nào cũng xinh xắn cả. Về độ xinh thì ko khen nữa nhé.

Bạn nên lau mũi cho nó, để lọ lem như thế sợ nó viêm da thì khổ nó lắm. Bạn dùng khăn mặt ẩm, giữ chặt nó lại và kỳ mũi cho nó sao cho hết đen đen thì thôi, sau đó lau tai xinh cho nó nữa nhé..

nguyenthuyr

Phó Nhòm
@Pumpkin: em có lau rồi đấy chứ, nó cũng chăm liếm lông, em cũng chăm tắm, mà chả hiểu sao mũi và tai vẫn cứ bẩn...thế e mới gọi nó là ma mút ^^

l0ve_d0g

Member
Mũi em này có cái nhọ nhìn duyên nhờ ^^.Mà em này có quả nằm độc đấy.Nằm lăn lộn vạ vật.Hôm nào cho Dinny nhà em đến học tập ^^

tina90

Member
Đáng yêu kinh khủng chị thủy ạ.Em mèo nhà anh tú virus bị nhọ mũi còn hơn em mèo nhà chị mà hôm nào em cũng lau nó hết sạch đấy chị ạ.Chị cứ chăm lau vào là ok.Thế chị cho em ý đi off đi để mọi người con ngắm dung nhan em ý;;);;);;)

nguyenthuyr

Phó Nhòm
Đáng yêu kinh khủng chị thủy ạ.Em mèo nhà anh tú virus bị nhọ mũi còn hơn em mèo nhà chị mà hôm nào em cũng lau nó hết sạch đấy chị ạ.Chị cứ chăm lau vào là ok.Thế chị cho em ý đi off đi để mọi người con ngắm dung nhan em ý;;);;);;)
nó ma mút và nghịch lắm...sợ đem đi lại quấy mọi người...với lại đem nó đi thì ko rảnh tay để chụp ảnh đc...hí hí

docoi24t2

Member
Con mèo nhà bạn trông xinh quá, chỉ muốn vuốt ve nó thôi, mình cũng có một con mèo như bạn nhưng nó màu trắng cơ, nó cũng hay nghịch ngợm lắm, suốt ngày nghịch quả bóng của nó khi được mình tặng, nó thích lắm. Con mèo này thì thích tắm lắm cơ, lại còn thích chơi đùa với chủ. Khi nó mệt thì nằm trên giường của mình cơ chứ không nằm ngoài sàn đâu(!,!). Mình ước là có nhiều động vật hơn.

huyCQ

Member
Mèo xinh cô chủ mèo cũng xinh còn vấn đề cái mũi rất đơn giản ... cạo hết lông ở mũi đi xăm cho em nó con ruồi trên mũi...spam tí cho vui

Thuỷ ơi, đóng góp ít nhất 1-2 ảnh của Puma & Teeth cho lịch Vietpet2009 nhé. Chụp thêm nữa đi !! Cheers!!

Thủy có đầy ảnh em mèo mà trông xinh quá,mũi nhọ nhem quá nhưng vẫn xinh lắm:love struck::love struck:

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Chị Thủy ơi cứ mang thằng Teeth với Mr. Puma đi đi ạ, em trông cho, thích Teeth thế không biết:p... Mọi người nói đúng đấy, chị cứ lau sạch hằng ngày là em ý ok ngay, bẩn viêm da đấy ạ, mèo con mà, viền tai là nơi trú ngụ của hàng tỉ cái trứng rận đấy ạ :worried:... Chị chăm sóc cho 2 em chu đáo để bọn nó ngày càng xinh như chị nhá:p...!

nguyenthuyr

Phó Nhòm
Thuỷ ơi, đóng góp ít nhất 1-2 ảnh của Puma & Teeth cho lịch Vietpet2009 nhé. Chụp thêm nữa đi !! Cheers!!
hiz...em ko bít ảnh nào thì đủ tiêu chuẩn lên lịch đâu....anh cứ xem cái nào ngon anh hô em là em đưa anh file gốc liền :D

ngan_ngam

Member
Puma của bạn rất đáng yêu , và có cùng màu lông với Gin nhà mình . Nhưng Gin đã bỏ đi cách đây hơn nửa năm rồi , rất nhớ Gin .

Đây là ảnh Gin nhà mình :

Có nhiều khi , nghĩ , chẳng bao giờ gặp lại Gin nữa , thấy buồn ghê .

helawiki

Member
eo ơi chị ơi Ma mút nhà chị đáng yêu thế ^^ nhọ hơi bị đúng chỗ, duyên ơi là duyên, em í hình như là vẫn còn bé lắm hả chị :D

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Lần sau phải phạt chị Thủy thôi:shame on you:, hôm nay bảo cho Mr. Puma đi mà lại không đi nhá, chưa có buổi off nào đông như hôm nay đâu, chị không đi tiếc quá chừng:(, anh Đậu phụ đã phải làm việc cật lực vô cùng ý:D. Lần sau nhất định em sẽ bảo cả nhà phải phạt chị Thủy:shame on you:.

cunyeuyeu

Ấy ơi! Mèo nhà tớ cũng tên là Mamut nè :D

Cún yêu yêu nhớ viết bài bằng tiếng Việt có dấu nhé! - Mod Phù Dung