• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mong rằng các bạn hãy suy nghĩ trước khi mình làm một việc gì đó.........

lollip0po

Member
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=9Dop1Oe6Q58[/YOUTUBE]

Sau khi mình đọc được bài thơ
" Mẹ ơi, mẹ có nhớ con không?" của một tác giả trên mạng đã được dịch sang tiếng việt, mình quyết định làm clip nỳ để :
" dành tặng các bạn iu mèo và những người đã và đang có ý định bỏ rơi các pé . Mong rằng các bạn hãy suy nghĩ trước khi mình làm một việc gì đó.........":x

Hãy like khi bạn thích và hãy chia sẽ cho các bạn khác để Vấn nạn bỏ rơi những chú mèo này sẽ không còn nhé. Hãy đón nhận và iu thương bằng cả trái tím chứ không phải là hạnh hạ các bé từ tinh thần đến thể xác bằng việc bỏ rơi và dẫn đến một kết cuộc không đáng này như trong bài thơ này. Nếu các bạn đả đành lòng bỏ các bé thì chính bạn là những người gián tiếp hại chết một sinh linh pé nhỏ ấy.x-(
Mình muốn nói với các bạn nào đã, đang, và sẽ đành lòng vứt mèo chỉ một câu rằng :
i hate you.:-w
thank vì các bạn đã xem :)
I love cats

lonely29

Member
>:D< hâm mộ bạn quá! trước mình ghét mấy ngưởi bỏ rơi mèo lắm nhưng giờ bớt đi 1 ít vì mỗi người 1 suy nghĩ, mình không thể ép người ta được :-??

lollip0po

Member
:( nhưng nếu ngta hok thích thì có thể cho. Chứ đừng bỏ mặt nó. :( như thế chẳng phải tàn nhận lắm sao? Thà họ cho hay đem đi gửi những viện cứu trợ còn đỡ hơn là xác mèo nằm trên đ%-(ường

linkmitu

Member
thật sự mà nói, 1 mặt nào đấy, mình thầm "cảm ơn" những người bỏ rơi mèo, có thể họ bỏ rơi ở chùa chiền hay đâu đó, nhưng ít ra họ còn là " bỏ rơi ". và những em bị bỏ rơi, có những đứa thể trạng tốt, sẽ sinh tồn được trong thế giới khắc nghiệt này, hoặc có những đứa may mắn sẽ được người tốt cưu mang về. nói chung vẫn có cơ sống.

đáng lên án phải là những kẻ nuôi mèo ko thích nữa là bán TIỂU HỔ để thịt! mấy em vào đó thì 100% là cái chết, chả có tí % sống sót gì. thà bỏ rơi còn hơn..

lollip0po

Member
:(( nhắc mới nhờ mình nuôi mèo cứ bị bắt hoài ghét luôn mấy người đó ^^ tk bạn;)

pe_sushi

Member
mỗi lần đọc bài thơ này được mod Phu Dung dịch là nước mắt lại lưng tròng. Thương cho số phận của những bé mèo đang bơ vơ ngoài kia, càng thương hơn các bé bị chủ nhân đang tâm vứt bỏ. Trong cái xã hội này, con người còn có thể giết nhau một cách man rợ thì làm sao có thể bảo vệ đc các sinh linh bé bỏng này đây...