• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mong nhận được sự giúp đỡ của tất cả anh chị em đang nuôi mèo

xin chào tất cả ACE nuôi mèo...^^.
hiện này nhà em đang nuôi 1 chú mèo lông dài. 1 mắt xanh, 1 mắt vàng. em cũng không tìm hiểu kĩ lắm. xem là giống mèo gì.
nhưng đến nay em mèo này đang cần tìm chồng. có thể là chồng ba tư hay chồng Anh lông dài cũng được. tôi đăng tin này lên mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người...
chân thành cảm ơn mọị người rất nhiều
đây là ảnh của em mèo ạ.

hình như đây là mèo nga thì phải bạn ạ.ở hà nội nhiều mèo đẹp lắm nếu bạn lên được hà nội.ở quảng ninh có chàng nào không giúp miu nhà bạn ấy đi

ngudaymuon

Active Member
Mình nghĩ đơn giản thế này nhé :)
Bé nhà bạn rất xinh, màu lông trắng muốt, khuôn mặt tròn đáng yêu, bé là mèo nga.
Vậy bạn nên tìm một ông chồng cũng là mèo Nga cho bé, các con sinh ra vẫn là mèo Nga, như thế là hợp lý nhất, để về au giống nòi ko bị lai linh tinh. Bạn có thích con của các bé về sau có cái tên dài ngoằng : Nga lai Anh lông dì hoặc Nga lai ba tư? rồi đến đời cháu của chúng : Anh lông dài lai nga đi với ba tư chẳng hạn ; anh lông dài lai nga lai ba tư????:D thật không ổn tý nào.
Thiết nghĩ vấn đề này nói cũng nhiều rồi, mỗi người một ý kiến, mèo gì cũng yêu, lai hay không lai thì chủ nhân cũng phải bỏ rất nhiều công sức chăm sóc và yêu thương để có được một bé mèo khỏe mạnh. Nhưng tại sao chúng ta không bảo tồn giống nòi cho chúng nhỉ? Mèo nga cũng xinh, cũng có cái giá của mèo nga. sao lại cho đi lai tùm lum làm gì hả bạn?
Tất nhiên đây chỉ là ý kiến cá nhân của mình, có thể có người đồng ý, có thể không.

ken2009

nếu bạn ở TPHCM thì Whisky nhà mình rất sẵn sàng nhưng mèo bạn ở xa quá ^^

Miu.Smile

Mèo nhà em ở HN các a chị ạ im_bull Dog đăng hộ em ^^~ nếu được anh chị nào ở HN có bạn trai cho mimi nhà em thì cho em số ĐT ạ ^^~