• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mong các bạn giúp em Alas nhà mình ạ

longcin

Member
Em Alaska nhà mình khoảng 3 tháng tuổi. Bé ăn tốt lắm, nghịch và phân cũng đẹp. Nhưng mấy hôm nay bé bị hắt xì nhẹ. Ra nước mũi đúng một bên mũi. Vậy làm sao để chữa khỏi hẳn cho bé? Mong các bạn giúp mình ạ.

yeuketoan89

Active Member
bác nên cho đi khám để xem có phải là chỉ hắt xì bình thường hay do viêm phổi nhé

longcin

Member
Hôm có chị BS thú ý tới xem nói là em nó bị hắt xì thông thường. Và bảo mình theo dõi ăn uống và phân của bé. Hiện tại ăn uống và phân bình thường, nhưng thi thoảng bé hắt xì nhìn xót quá.

monitor1987

Bạn xem cún bạn có hay nằm sàn nhà không, tại nằm sàn nhà lạnh vào mùa mưa này cũng dễ bị viêm phổi lắm.

longcin

Member
Cún nhà mình có nằm sàn nhà, chắc mát quá nên bé bị hắt xì. Nhà mình ở khu TT Quỳnh Mai - Hà Nội. Bác nào biết bác sĩ thú y nào cho em xin địa chỉ và sđt nhé. Để em cho bé đi khám luôn ạ

kid1989

Active Member
Anh Long em việt đây anh alo cho ông Linh bảo ông ý qua xem cho có gì bảo ông ý cho thuốc luôn, hắt xì với ho bình thường thì nằm cách đất lên đừng cho nằm sàn đá nữa anh nhớ, cho nằm rẻ hoặc có tấm gỗ lót cách sàn rồi cho cái rẻ lên là tốt nhất. Chó bé giao mùa dễ ốm lắm
Bác sĩ clb Linh sdt: 01685661931

longcin

Member
A mới đưa bé đi khám rồi. Ở 90 Trần Nhật Duật, BS kê đơn thuốc rồi. Lên phòng khám mà nghịch như quỷ. Phổi nó bình thường ko sao cả. A mua áo người nhện cho nó mặc rùi.

kid1989

Active Member
À anh bảo ông Chiền à :)) cũng được :D Lên đấy còn an tâm chứ cho linh tinh có khi nó chữa lợn lành thành lợn què :)) Cơ mà nằm cách đất ra anh nhớ mùa này dễ ốm chó lắm

longcin

Member
Uh. Ông ý kê cho 1 lọ zitomax uống liên tục trong 5 hôm. Anh mới mua quả sàn gỗ xịn cho nó nằm rồi. Để tránh nó chưa quen cho mặc áo người nhện mấy hôm vậy.

kid1989

Active Member
:)) Vâng. Nuôi chó con thì hơi vất tí với cả sợ nhất là thiếu canxi anh để ý cái đấy nhưng nhiều quá cũng không được nhớ gây rối loạn tiều hóa + Viêm khớp gối đấy @_@

monitor1987

Bạn nên cho cún nằm lên giẻ ấy, lúc đầu nó sẽ không quen đâu và lại còn cắn nát rẻ nữa, nhưng từ từ nhiều mùi nó rồi nó sẽ nằm ở đấy. Không nên cho nó nằm sàn trực tiếp đâu.

longcin

Member
Vâng, mình để sẵn vài cái rẻ trên sàn gỗ, cẩn thận hơn là mặc áo cho bé để mau khỏi bệnh

kimyo123

Member
A mới đưa bé đi khám rồi. Ở 90 Trần Nhật Duật, BS kê đơn thuốc rồi. Lên phòng khám mà nghịch như quỷ. Phổi nó bình thường ko sao cả. A mua áo người nhện cho nó mặc rùi.
anh ới mua áo ng nhện ở đâu, mèo nhà em bự hơn con chó con thì mặc vừa k chỉ em với. Thax anh :D

longcin

Member
Tình hình là em ý vẫn có tí nc mũi lỏng, mới mua lọ xịt xisat về để vệ sinh mũi cho ẻm. Ko biết mấy hôm mới khỏi hẳn đây.