• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mong các bác giúp đỡ

msl4dy1102

Chó Ko Biết Sũa Giúp Em Với :(

Các a ơi cho em hỏi... Em có mua 1 con chihuahua ở lê hồng phong lúc về củng có vài bệnh nhưng h em đã chửa hết nhưng mà em nuôi từ tháng 12 đến h nó chưa sủa 1 tiếng..Gọi tên thì nghe và chạy lại..ẳm đi chích thì lúc đầu có run sợ kêu vài tiếng nhưng về nhà thì im như hến ko sũa 1 tiếng ... Ng lạ tới thì còn cụp tai xuống nữa...Em hay đi chơi nên ngày nào cũng ẳm nó theo ít đễ ở nhà, như vậy có ảnh hưỡng đến việc nó sũa ko :( giúp em với...Em đi khám thú y thì bác sỹ nói nó ko bị câm và điếc :worried:....

KimLiên

Ban oi ,
Nghe con Chihuahua cua ban bi nhu vay , chac Ban buon lam . Ban da di nhieu BS chua, Hay ban mang den BS o quan 12 thu xem. May con thu nha minh dau benh gi minh cung mang den do het. BS nay gioi lam , Bac Sy Nghia la TIEN SY o ANH quoc , tay nghe cao va rat tan tinh , so dien thoai la: 01687409008 hoac 0909063267. email : bacsynghia@yahoo.com .Ban mang den kham de BS chan doan va kham lan nua xem sao. Chu neu that su no bi cam va diec thi toi lam .

dinh990s

Các bác giúp em với

nhà em có con rott lai được 14 tháng. tính nó cứ thấy ai là nhảy lên cắn( trừ người nhà), thấy ai cũng rượt nên em không dám thả nó ra. có phải là em để nó lớn quá rồi mới dạy không? hay là do em không cho nó tiếp xúc nhiều với con người?? các bác chỉ em cách với. em xin cám ơn ạ

VuHung

Member
Chó Rott lai 14 tháng tuổi dữ .

XIN CHÀO DINH 990s .
Chó của Em đã 14 tháng tuổi rồi là quá lớn để cho học tập,tuổi lớn như thế thì khi học cứng đầu lắm,hơn nữa bản tính con chó của Em là quá hung dữ,thấy ai cũng nhẩy chồm lên căn,rất nguy hiểm,nó lại lai nữa nên thường hung dữ hơn.Đối với giống Rott phải cho đi học từ 5-6 tháng tuổi rồi,không thể để trễ quá như vậy được,khó dậy lắm.hlv Vũ Hùng .

snowy87

Member
mình chỉ thấy tội nghiệp cho chú Rott nhà bạn vì có 1 người chủ vô trách nhiệm.

bạn chỉ thực sự chú ý đến nó khi bạn không thể kiểm soát đc hành vi của nó, đến lúc đấy bạn mới cuống cuồng đi hỏi loạn xạ lên.

Như Chuyên gia Vũ Hùng bảo rồi đó những con Rott đã quá tuổi rất khó dạy, có thể bây giờ bạn chỉ có cách xích lại hoặc chi nhiều tiền để huấn luyện lại tính cách của Rott nhà bạn.

Nhưng mình cũng nghĩ đơn giản rằng, nếu bạn quan tâm vỗ về nó nhiều hơn, cho nó tiếp xúc với người quen, người hơi hơi quen, người hơi lạ, người lạ...dần dần ( với tình thương của bạn nữa ) thì nó sẽ bớt đi bản tính hung hãn.

Mình nói sai mong bạn bỏ quá cho :)

dinh990s

vâng em cám ơn các bác ạ. em thấy nó cũng hiền. thôi cứ để nó coi nhà cũng được ạ :((

foryou1910

Bác Vũ giúp cháu với ạ

Số là nhà cháu đang nuồi 1 con Great Dance chừng 1,7 năm tuổi.. bây h` cháu đã huấn luyện cho nó biết nghe và quay lại khi chủ gọi tên ( nhưng thỉnh thoảng e í vẫn ko chịu nghe lời gọi dát họng mới chịu về) và khi bảo nó ngồi hoặc nằm thì nó fải lượn fượn vài vòng nó mới chịu nằm đồng thời khi cho nó đi nhặt gậy hoặc bóng mình vất ra thì nó nhặt xong tha về chuồng luôn ko đưa cho cháu ( giờ nó cũng to vật vã rồi cháu thì bé nên huấn luyện nó khó lắm ạ)... mong bác chỉ cháu cách khắc fục mấy cái hiện trạng trên cái ạ

VuHung

Member
Dạy chó GREATDANE gần 2 năm tuổi.

XIN CHÀO EM ..
Bác chỉ cho Em cách dạy nó ở nhà thôi cho nó mau mến và nghe theo Em,ở trường thì không dạy bằng cách này,Em cắt nhỏ nhiều miếng chả lụa <giò> nhỏ bằng đầu ngón tay,rồi gọi tên nó và hô ĐÊN,cho nó thấy miếng chả lụa cầm trên lòng bàn tay,cho nó ăn,vuốt đầu nó và khen giỏi.Cứ chừng 1 phút lại làm như thế thì nó sẽ theo Em hoài để xin ăn,và khi gọi tên nó và HÔ ---ĐẾN-----,nó sẽ lại liền.Tập nhiều lần nó sẽ thành thói quen,cứ nghĩ là chủ gọi lại cho ăn ngon nên sẽ đến liền .Chúc Em thành công.hlv Vũ Hùng .

hey_micky

mọi người ơi giúp tôi với

xin chào mọi người ai có kinh nghiệm về cách dạy chó lăn xin chi giáo và chia sẻ kinh nghiệm cho mình và cũng như những ai chưa biết mới.
xin cảm ơn.;;)

VuHung

Member
Cách dạy chó lăn .

XIN CHÀO EM .
Cách dạy chó lăn Em làm các thao tác như sau :
1 -Cho chó NẰM xuống
2 -Tay phải thoa nhẹ vào bụng chó cho nó PHÊ đồng thời tay trái NẮM chân trước bên trái của nó rồi lật từ từ,đừng làm nhanh quá nó sẽ sợ.
3 -khi chó đã nằm rồi thì Em phải ngồi phía trước đâu của nó để làm các thao tác được dễ dàng .
4 -Vừa gãi bụng chó,vừa cầm tay nó lật từ từ,vừa hô LĂN.Tập nhiều lần sẽ thành công .hlv Vũ Hùng .

vegasashu_ls

bác vũ hùng giúp cháu với?

con chó nhà cháu lúc dắt đi ngoài đường thấy con chó nào là nó lại nhẩy vào định cắn, cháu phải làm nhu nào bác giúp cháu với :((

VuHung

Member
Chó dữ đi ra đường .

XIN CHÀO VEGASASHU-Is
Chó của Em ra đường gặp chó nào cũng đòi cắn,nó thuộc loại quá hung dữ và nguy hiểm đấy,Em phải coi chừng kẻo nó cắn người ta rồi lại mang hoạ đấy .Chăc ăn,rọ mõm nó lại trước khi cho nó ra ngoài nơi công cộng là chắc ăn .hlv Vũ Hùng .

oainguyen69

theo mình nghĩ bạn nên cho chó đi học hoặc tự dạy bài phục tùng căn bản thì chó của bạn ngoan thôi mà. mình là QUỐC HÙNG hiện là huấn luyện viên tại trường dạy chó của thầy VŨ HÙNG, rất thích làm quen và trao đổi với các bạn yêu chó điện thoại 0938929298

huyCQ

Member
các bác muốn được giúp mà không nói chó nhà mình là chó gì thì cũng thật là ... có nhiều nguyên nhân lắm chưa hẳn chó nhà bạn thuộc giống chó dữ , có thể lâu lâu em nó không được ... nên strees nặng thì sao

Phamcu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Chào bác HuyCQ
Bác có chú cún thật tuyệt vời, bác có biết ở VN có mấy con như vậy không bác! Nếu có con giống thì báo e với nhé!
Mong tin bác!
Phạm Cư
0913836157