• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mong Các Bác Cho Em Biết Về Loài Samonyed

hung24891

E có ý định nuôi 1 con Samonyed nhưng chưa biết giá cả mua sao cho hợp lý và cách nuôi ra sao e lập topic này mong các a e có kinh nghiệm chỉ bảo thêm ... Tks trc!:p

Samoyed cũng na ná như husky và Alaskan có điều dễ bảo,biết nghe lời hơn husky,khá thông minh,quấn chủ,giá cả tùy thị trường bạn à,khoảng 7-9tr 1 bé,cố gắng mua cún sinh tại VN thì đảm bảo sức khỏe nhất,chúc bạn sớm tìm được cún ưng ý

hung24891

oh cảm ơn bạn rất nhiều nhé nếu mua đc chó VN thì cún có sống tốt vs khí hậu mình ko sợ mình ở ngoài bắc nắng nóng khó nuôi bạn à !

ntn là cún đẻ o vn nghĩa là nó có thể thích nghi với khí hậu vn bạn à còn nếu ở TQ về nhiều con không chịu được khi hậu này rất dễ ốm tốt nhất là mua o vn ngoài bắc rất nhiều người nuôi samoy yên tâm đi bạn nó sống tốt có điều kiện thì cho ở diều hòa lông sẽ dài và đẹp hơn

hung24891

hỳ tks bạn! nhà k có điều hòa vì nhà mình có vườn nên rất rộng đủ để cho cúng thoải mái !

Bộp Alaskan

ntn là cún đẻ o vn nghĩa là nó có thể thích nghi với khí hậu vn bạn à còn nếu ở TQ về nhiều con không chịu được khi hậu này rất dễ ốm tốt nhất là mua o vn ngoài bắc rất nhiều người nuôi samoy yên tâm đi bạn nó sống tốt có điều kiện thì cho ở diều hòa lông sẽ dài và đẹp hơn
Bạn này nâng cao quan điểm quá :-ss Mình nuôi chả cần phải cho nằm điều hoà mà lông nó vẫn đẹp vẫn dài tùm lum.

Nuôi con gì bạn cũng cần phải chăm sóc cho nó ăn uống đầy đủ chất. samoyed là giống chó lông dài, bạn cần phải chải lông thường xuyên, muốn lông nó trắng đẹp mà ko bị ố thì phải vệ sinh nhà cửa chỗ nó nằm thật sạch sẽ. :) Là loài chó kéo xe nên vẫn còn cái tập tính lao động bạn dắt nó đi dạo nhiều chân tay nó sẽ to đẹp :d

Như mình nuôi thì cho ăn như người, Mọi người trong nhà ăn gì nó cũng được ăn như thế, thịt cá, rau củ xơi tuốt, tránh mấy đồ cấm cho cún ra thôi :) Ngủ thì mình nằm điều hoà cũng cho nó nằm ké dưới thảm chân giường thế thôi :)
Có vài hình ảnh khoe :)

oh cảm ơn bạn rất nhiều nhé nếu mua đc chó VN thì cún có sống tốt vs khí hậu mình ko sợ mình ở ngoài bắc nắng nóng khó nuôi bạn à !
hiện tại mình đang nuôi 1 bé,và đang ở HN đây,vô tư mà bạn

hung24891

mình chuẩn bị mang 1 e cún tầm 3 tháng về nhưng k biết có nuôi đc k nữa mọi ng à ~_~ có gì a e chỉ thêm chút ít kinh nghiệm về chế độ ăn uống của e cún samonyed nhé :D
:))

TaiHong

Member
bạn nuôi mà cho cún nằm điều hòa chỉ làm cún nhà bạn giảm khả năng chịu thời tiết và dễ ốm hơn thôi :)) với cả mình nghĩ rất nhiều người nuôi cún mà lông lá phát triển đẹp đâu phải do mọi người cho cún nằm điều hòa đâu bạn ơi ;)) chế độ ăn uống thôi :D
chúc bạn chủ topic sớm chọn được 1 bé ưng ý ^^ khuyên chân thành là bạn nên hỏi mọi người xem có cún đẻ ở VN thì hãy mua :p

vananh081

Member
bạn nuôi mà cho cún nằm điều hòa chỉ làm cún nhà bạn giảm khả năng chịu thời tiết và dễ ốm hơn thôi :)) với cả mình nghĩ rất nhiều người nuôi cún mà lông lá phát triển đẹp đâu phải do mọi người cho cún nằm điều hòa đâu bạn ơi ;)) chế độ ăn uống thôi :D
chúc bạn chủ topic sớm chọn được 1 bé ưng ý ^^ khuyên chân thành là bạn nên hỏi mọi người xem có cún đẻ ở VN thì hãy mua :p
Chị chi TunTin nằm máy lạnh nhiu bây giờ nó thành thói quen, ko quạt ko điều hòa là nó làm loạn cả lên, sủa và rít lên inh ỏi, khó chịu lắm. Mấy bạn Nuoi cún đừng cho nằm máy lạnh . TaiHong nói đúng đó

longcin

Member
Điều hòa vốn tạo ra môi trường không khí khô, nếu xác định cún ở điều hòa thì bạn cho em nó cái máy phun sương cho đủ bộ. Mà điều hòa phải để thấp không thì tạo đk cho vi khuẩn phát triển.
Như mình đây từ ngày cún về 2 vc khỏi dùng điều hòa ;;) cứ quạt mà tương. Chắc để dành đến mùa hè sang năm cún lớn khôn mới dùng. Mấy hôm nay trời oi nóng tha hồ tắm.

ngo

tốt nhất đừng cho nằm điều hòa vì .. chỉ có nằm ở cửa điều hòa thôi nó cũng mát r