• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mong bác greenvet và các anh chị giúp đỡ khẩn cấp!

Chào bác greenvet sáng nay tầm 6h cháu dậy đi làm. khi xuống nhà thì cháu thấy rất nhiều máu ước chừng 1 chai nước khoáng chảy khắp chỗ bé golden cái nhà cháu nằm. cháu vội chạy xuống kiểm tra thì thấy máu chảy rất nhiều từ 1 mũi ra chắc do mất máu quá nhiều nên bé rất mệt và có vẻ lả người đi. cháu tiêm cho bé 1 ống cầm máu. đến h máu đã đỡ chảy ra nhưng cháu không biết đúng bệnh gì để có thể chữa trị tận gốc. theo cháu nghĩ chắc có lẽ bé bị vỡ 1 động mạch nào đó trong mũi. mong bác và các anh các chị giúp đỡ cháu với!

vâng cháu xin chân thành cảm ơn bác, không có bác tư vấn chắc bé nhà cháu nguy mất bác ạ . đến h máu ở mũi đã hầu như không còn chảy nữa rồi ạ. từ sáng đến h cháu đã dùng các thuốc này cho bé ạ, bác xem hộ cháu có được không. truyền 2 chai nước 1 ngọt 1 mặn, 2 ống Tran sa mine , 2 ống Becozin 2 ống Tribelet, 1 ống trợ tim.