• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mong AE vào giúp chế độ luyện tập cho pit

BinLove

Member
Mình mới chơi mong anh em chỉ giúp các huấn luyện 1 pitbull theo 1 vài bài tập như sau:
1.Cách cho pit tập cắn rẻ và cắn lốp(làm sao gây sự chú ý và tính hung hăng cho pit luyện tập được bài này?và bao nhiêu tháng tuổi mới nên tập vì nghe nói tập sớm sẽ hại bộ hàm)
2.Pit mình nuôi có xu hướng hơi mất tập trung khi ra đường(thỉnh thoảng có quấn người lạ,làm sao để nó điềm tĩnh và chỉ theo chủ hơn,pit của mình hiện được 5 tháng tuổi)
3.Pit 5 tháng đã tập chạy xe máy đc chưa hay chạy bộ dắt theo và bao nhiêu tháng tuổi mới có thể chạy tốt được?).Ngoài ra em pit nhà mình còn có 1 tật là ko chịu chạy khi dắt bằng xe nó cứ đuổi theo chặn đầu xe hoặc cắn chân đồi lên gầm xe ngồi ẢE nào có cách khắc phục thì chỉ giúp.Rất mong AE có kinh nghiệm đi trc chỉ dẫn.Thân!!!!!!!!!!!!!!

trankhoi

Member
5 tháng thì cứ cho chạy rông là được rồi, ngoài 10 tháng hãy cho tập gì thì tập, đừng bao giờ nghĩ đến chuyện kích thích con Pitbull hung dữ vì bản chất nó đã hung dữ rồi, chó con thì con nào cũng quấn quýt với người lạ.

BinLove

Member
5 tháng thì cứ cho chạy rông là được rồi, ngoài 10 tháng hãy cho tập gì thì tập, đừng bao giờ nghĩ đến chuyện kích thích con Pitbull hung dữ vì bản chất nó đã hung dữ rồi, chó con thì con nào cũng quấn quýt với người lạ.
cảm ơn bạn vì những chia sẻ này anh em nào có ý kiến hoặc kiến thức gì về các bài tập xin chia sẻ cụ thể thêm