• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mong được chỉ giáo về chiều cao của cún:">

Chào các anh chị em của clb, em đọc nhiều topic về cách chăm sóc cũng như phát triển cún con thì chỉ đều thấy là hầu hết về cân nặng của cún mà không thấy có bài nào về cách tăng chiều cao của cún con trong thời kì phát triển cả. Chuyện là em đang nuôi 1 bé alaska gần được 6 tháng rồi, mà cân nặng thì vẫn loanh quanh 20kg. Xét về tổng thể thì em nó ko hề bị gầy, thậm chí hơi có dấu hiệu của béo phì >"<. Em nghĩ chắc do cún mình bị lùn nên cân nặng nó ko đc tốt như cún mói người, ko biết có cách luyện tập, cũng như chế độ dinh dưỡng nào để tăng chiều cao của cún ko ạ, mong anh chị em câu lạc bộ chỉ giáo.

pheupheu

Member
đợt trời đẹp kéo dài tới bh ms rét mà k cho em nó đi thể dục thể thao à..mua vé bơi cho em nó thôi =))

anh chị có thể cho em hỏi thêm là alaskan malamute đạt kích cỡ max sau bao nhiêu tháng không ạ, và đợt thay lông thứ 2 (sau đợt thay lông máu đầu tiên) bắt đầu tầm từ mấy tháng tuổi ạ :">