• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

miu nhà mình bị nôn mửa :((( dù em nó rất chịu khó ăn

Hương Quỳnh

tuần trước em nó có bị đi ị >.< phân hơi lỏng và không đi kịp vào chậu nghe tư vấn ủa nhiều người mình đã quyết định không đưa em nó ra BSTY mà tự mua mem tiêu hóa cho em uống và giảm bớt khẩu phần ăn sau đó em nó đã khỏi hẳn vào ngày hôm kia thì sau khi ăn phải mấy miếng "sắn" (mình nghi cái này là nguyên nhân) thì em nó không chịu ăn và nôn mửa hôm qua có ăn mà cứ ăn lại nôn hôm nay cũng vậy TT.TT mình lo quá hu hu

Hương Quỳnh

mèo nhà mình được 4 tháng rùi uống liều như thế nào vậy bạn???? cảm ơn bạn nhiều nhiều

pheupheu

Member
bạn cứ mua 1 viên giã ra cho nước đủ 1 ống xi lanh rồi bơm vào mồm nó..khỏi ngay

Hương Quỳnh

mình đã cho nó uống thuốc rồi và lại nôn hết ra .... giờ có nên đưa ra BSTY ko?? mình lo lắm mà không biết địa chỉ nào tin cậy cả :((((

hoasung

Member
mình đã cho nó uống thuốc rồi và lại nôn hết ra .... giờ có nên đưa ra BSTY ko?? mình lo lắm mà không biết địa chỉ nào tin cậy cả :((((
phúc 70 đời. nghe tay lang băm này nếu mèo có mệnh hệ gì thì ai chịu trách nhiệm. nhiệt tình + ngu dốt = phá hoại. đã vào diễn đàn này mà ko biết ai tin cậy thì pó tay. hay là tiếc tiền

Hương Quỳnh

thì cũng tại mấy lần cho mèo đi tiêm toàn bị chết thôi .... mà mình đã đưa miu nhà mình đi khám rồi ^^ h em nó chưa ăn được nhiều mà đã hết nôn ... hi vọng là khỏi .... mấy tình trạng hồi trước không bị xảy ra .... cảm ơn mn

princenguyen

bị tiêu chảy và nôn là dẫn đến mất nước đó bạn. dù gì thì truyền dịch với truyền luôn kháng sinh qua tĩnh mạch là hiệu quả nhất. mèo nhà mình cũng đang bị này. bây giờ đỡ nôn với tiêu chảy rồi. nhưng nằm im 1 chỗ, nhìn thương lắm. đã truyền nước và tiêm kháng sinh đến hôm nay là 5 ngày rồi. hôm nay trộm vía có ăn 1 chút thịt gà.
1 điều quan trọng là đừng ép e ý ăn. hãy hiểu tâm lý của e ý. nếu e ý k ăn thì đừng ép. minh đã từng mất 1 e mèo con rồi. triệu chứng tươg tự. mình cứ nghe mọi ng bảo là nên ép e ý ăn bằng đựoc. nhưng càng ăn e ý càng nôn. mình ép quá e ý cũng ghét mình. trước lúc đi, mình cố giữ e ý trong tay mình, nhưng khi mình ngủ, e ý đã bò ra chết khi k trong tay mình. mình ước là đã k ép ý ăn, khổ e ý.

Hương Quỳnh

đưa em ý ra BSTY cũng bảo bị viêm ruột >.< tiêm kháng sinh được 2 ngày rồi h ăn khỏe quá TT.TT hik hik ...... cứ đòi ăn cơm mà mình không dám chỉ cho ăn cháo thịt thôi .....

princenguyen

mèo nhà mình bây h cũng đòi ăn rồi. tiêm kháng sinh được 8 ngày, giờ xin kháng sinh thuốc viên về uống cho đỡ phải đi lại nhiều. mình k cho ăn cơm với thịt, chỉ cho cháo nhiều nước, trộn men vi sinh với ít sữa chua. ăn ít. 2.3 tiếng lại ăn 1 lần. lúc nào đi ngoài là mình cho ăn luôn, pha thêm oresol vào. vì từ lúc ăn e nó ít liếm nước oresol :D. bây h thấy đồ ăn là nàng ta chạy nhanh lắm :D. mặc dù k chạy nhảy được. nhưng đang phục hồi dần dần :D. mèo nhà bạn khỏe chưa?

chichi157

c ạ, bé mèo nhà e cũng bị giống c. tiêu chảy, nôn dịch vàng và k chịu ăn, c gọi cho bsi hiếu 0912118015 , cả nhà bác ý đều làm thú y nhưng k phô trương quảng cáo đâu c, bác đến tiêm cho bé nhà e 1 mũi, cháu nó sock thuốc nên nôn mửa, nhưng đến tối thuốc ngấm thì k có triệu chứng j nữa, c mua cho bé đường glucozo ( vị cam cho bé dễ uống ) rồi bơm bằng ống tiêm vào miệng bé nhé, bơm nhỏ giọt k bé sẽ sợ và k dám uống lần sau đâu, c pha ít cháo loãng nữa.E đã làm y hệt nthe và đặc biệt sưởi ấm chăm sóc bé 24/24 nên 2 hôm sau cu cậu nhà em chạy đòi ăn vì đói :D e thấy bé mèo nào bị dấu hiệu này đều die, bé nhà e qa khỏi nên e muốn chỉ lại cách em làm, chị nhớ cho bé ăn và phải động viện ( giống ng già á ) :X bé nhà e vì thế nên cố gắng ăn đó c

Hương Quỳnh

hik em nhà mình sau khi đưa ra BSTY tiêm xong thì đã ăn uống bình thường nhưng bị đi ngoài 3 hôm phân không thành khuôn ý thấy bảo là do phản ứng của cơ thể đến hôm nay thì phân binh thường nhưng em ý lại bỏ ăn :((((( lúc xem em ý thì mình thấy em ý có mắt đỏ thở nhanh hu hu suốt ngày ốm >.< thế là lại làm sao nhỉ.....

chichi157

thế là có dấu hiệu sắp đi =.= , b cho uống đường glucozo đi để bảo vệ dạ dày , rồi bơm cháo loãng đi, bắt ép em ý fai ăn k là...:(