• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Miu ơi! Em ở đâu về đi ????????

Yukin

Member
Khổ thân bạnn quá.. con Yuki của mình ngày xưa cũng từng có 1 đợt đi hoang gần cả tháng trời k về. Buồn quá mà k biết nó ở đâu.
Rồi 1 **** chiều, con mắt cần 5 độ của mình mà lại tia ra em nó đang .. đú đởn với con mèo đực đen khác trên nóc nhà kho đối diện. Mừng quá leo lên bắt ngay nó về...
Đúng là còn duyên còn nợ với em nó. Giờ con Yuki được dạy kỹ, lại bị triệt sản nên chỉ ở nhà, chạy chơi cũng chỉ chạy vòng quanh nhà thôi

nhok151

(Mju) Miu đực hay đi chơi & đi lâu lắm bạn ơi
chúc (Mju) Miu của bạn mau về nha

mình cũng mong là vậy nhưng miu đi được hơn 2 tháng rồi.chang hiểu sao mình lai hay mơ thấy miu trở về thế không biết,lần cuối mình mơ thấy miu trở về lúc ấy nhìn miu gầy sọp hẳn đi,đã thế miu lại bị mù cả 2 mắt nữa.Hix.nhớ miu quá.Mong các bé miu sớm trở về

chai buồn với bạn, mèo nhà mình cũng bị mất đến nay là 1 tháng rồi, nó khôn lắm, mất nó nhà mình buồn lắm

[Thảo]

Trời ơi, mèo mẹ nhà mình cũng đang mất tích đây. Tối hôm đó, nó còn ôm con ngủ ngon lành, lại còn ngủ sớm nữa chứ, 9h tối đã leo lên giường rồi. Vậy mà sáng dậy thấy thằng cu nheo nhóc khóc lóc, bà mẹ thì bỏ đi biền biệt đến giờ đã gần 2 tuần. Những lần trước mèo mẹ trốn đi chơi phải giăng bẫy bắt về. Lần này bạn trai mình đi gọi mèo hết nguyên cả xóm cũng không thấy ló mặt ra. Mà ai đời con chưa đầy 1 tháng tuổi đã bỏ con đi chơi. Vừa buồn vừa giận nên mình cũng kệ nó rồi. Bạn nào nhìn thấy con mèo thế này ở TP.HCM thì nhắn tin forum cho mình với .

Chia buồn với những bạn khác bị mất mèo.

phiphi2610

Đồng hoàn cảnh

Mình cũng vừa bị mất một bé miu.Nó đẻ lần đầu được hai nhóc giống hệt mẹ,nhưng hai nhóc đã ra đi:(:((.Lần hai ''meo" đẻ được 4 nhóc,vì hoàn cảnh mà bố mẹ đã cho 1 nhóc giống hệt mẹ về quê,còn 3 nhóc thì mỗi nhóc có một màu lông riêng nên mình đặt tên là "bông'',''mỡ'',''biếng'',khi 3 nhóc đã lớn thì bi kịch lại xảy ra:worried::(:)cry::con mẹ bỏ đi làm 3 nhóc ngày đêm khóc nhớ mẹ làm mình rất đau lòng.Con mèo mẹ gắn bó với mình gần 2 năm trời vậy mà chỉ trong nháy mắt nó đã rời xa mình.......huhuhuhuhuhuhuhuhuhuhuhuhuhuhuhuh!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:cry::(:((

Gentle

Hãy cứ tin vào phép nhiệm màu và cầu nguyện đi bạn. Nhà chồng mình cũng nuôi 1 em mèo vàng xinh tươi béo ú. Bỗng 1 ngày xấu trời em ấy bỏ nhà mà đi. Nhưng nói ra sợ mọi người không tin. Gần 1 năm sau, trong một ngày đẹp trời nọ, đứa cháu mình đang ngồi tha thẩn trước sân, bỗng thấy 1 em mèo vàng xinh tươi mũm mĩm đang ngó nghiêng ngơ ngác gần đó. "Meow" 1 cái, thế là cậu chàng nhận ra ngôi nhà thân yêu của mình.
Ban đầu bố chồng mình chỉ cho ăn ở ngoài sân thôi, không cho vào nhà vì sợ lang thang lâu ngày mắc bệnh. Với lại một phần cũng chẳng dám tin là mèo nhà mình, vì bây giờ trộm vía nó béo gấp đôi trước. Nhưng 1 tuần liền cậu ý chẳng dám đi đâu nữa, cứ ăn no rồi lại lăn quay ra ngủ. Mấy hôm sau bố mình ra đã phát hiện ra cái sẹo ngày xưa đi đánh nhau vẫn chưa mọc được lông. Thế là được cho vào nhà, từ đó cậu chỉ ăn với ngủ, chễm trệ như 1 ông tướng, và đặc biệt là không bao giờ đi chơi nữa :))

Phu Dung

Moderator
Bạn Gentle quả là may mắn. Nhà mình đã từng bị mất rất nhiều mèo nhưng chả có đứa nào quay về cả dù mình vẫn nhớ, vẫn mong suốt từ năm nọ sang năm kia. Chỉ sau này khi mình triệt sản hết chúng nó, nhốt chúng trong nhà thì mình mới hết phải đau khổ vì bị mất mèo. bao giờ không còn quán tiểu hổ, không còn những kẻ ăn thịt mèo thì mới có hi vọng chúng nó đi chơi rồi về hay được một nhà tử tế yêu mèo bắt cóc để nuôi.

Chứ như hiện nay thì ... càng nói càng đau lòng các bạn ạ.

thời gian trôi nhanh quá,vậy là đã 6 tháng 10 ngày miu đi rôi.đợi mãi miu không về,nhơ miu quá miu à.bây giờ cứ mỗi làn nhìn lên bức tranh mình vẽ miu lai nhớ miu hơn,đôi măt nâu trong veo ngay thơ ấy ngày nào còn ngơ ngác nhìn,cái bụng tron tròn như quả bóng bay giờ không còn nữa,Hix.TT^TT.mong rằng VN mình sẽ không còn những quán tiểu hổ,bọn trôm mèo nữa,để loài mèo,người bạn,ngừoi em,người con cưng của chúng ta sẽ được sống bình yên bên người thương yêu chúng

nguyenthuy

Member
Nhà mình cũng mất một em mèo hơn một tuần nay, mình nhớ nó lắm, mấy đêm liền ngủ đều khóc,huhu. Mình thấy mọi người bảo nó đi một thời gian sẽ về nhưng mình cũng ko dám nuôi nhiều hy vọng vì ở chỗ mình người ta cũng bị mất mèo nhiều rồi. Mình đang tìm một em mèo mới để nuôi, thật ra thì cũng đau lòng, ko muốn nuôi tiếp nữa, và cũng sợ em mèo về sẽ tủi thân nhưng mình ko thể ko làm thế, cạnh nhà mình là 2 cái kho măng to đùng, lũ chuột vắng mèo có mấy hôm đã bắt đầu lộng hành, vào nhà cắn phá lung tung rồi. Mình khó xử quá, thương em mèo mà ko biết nó ở đâu,huhu