• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Miss Labrador- nhà hobaosutucop-LB

:wel: Chào các bạn, hôm nay tôi chính thức ra nhập hội Lab-HN <11/9 DL - 12/8 AL>. Sau bao ngày chờ đợi cuối cùng hôm nay cũng được bắt em nó về nhà, đến hôm nay em nó được 69 ngày tuổi, em nó là con cuối cùng chia tay với mẹ KIA nhà bác anhthe98, Lúc chuẩn bị cho em nó vào "hộp" nhìn em nó đùa nghịch với KIA mà thấy thương thương. >:D< thế là chia tay mẹ KIA hẹn ngày tái ngộ nhé.

Hôm nay là ngày Dần ko phải ngày tam hợp nhưng cũng ko phải ngày xấu, tôi chọn bắt em nó đúng giờ Hợi ( mong em nó ăn như Hợi- hay ăn chóng lớn):D. Thực ra ko định bắt ngày hôm nay nhưng tiện đường nên bắt luôn, có khi cái duyên em nó thế cũng nên???
Trên đường về cho em nó thò đầu ra ngoài ngắm phố phường HN, tưởng nó sẽ hoảng sợ vì giờ tan tầm quá ồn ào đông đúc nhưng trái lại nó ngồi rất ngoan thỉnh thoảng lại liếm tay chủ vài cái thật ngọt ngào:nailbitting:--thần kinh tương đối tốt đúng ko ạ ?

Vậy là bắt đầu công đoạn cho em nó quen với cảnh vật ko gian mới mà quan trọng là cho em nó biết mình phải đi VS ở đâu, một vài bài vở đã được áp dụng hy vọng là hiệu quả và em nó tiếp thu nhanh:praying:

Một lần nữa em xin cảm ơn anh Cường, cháu xin cảm ơn bác gái cháu sẽ chăm sóc em nó thật tốt để em nó ko phải THUA CHỊ KÉM EM.:new:

tuyen_dr

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Bác này lập cái topic chẳng ra gì hết. Thoạt tiên đọc cái tiêu đề ngỡ có hình hoa hậu Lab..ai ngờ...vào toàn chữ là chữ. Mà bác này cũng lạ thiệt: tên là hổbáosưtửcọp vậy mà đi nuôi chó đặt tên là Hợi (heo) đúng vào ngày Dần (hổ). Xem ra số phận em Miss Lab này phiêu linh lắm....
Dù sao cũng chúc mừng bác hổbáosưtửcọp đã....ây zà...cho vài tấm hình đi...

NamLong

Member
:wel: Chào các bạn, hôm nay tôi chính thức ra nhập hội Lab-HN <11/9 DL - 12/8 AL>. Sau bao ngày chờ đợi cuối cùng hôm nay cũng được bắt em nó về nhà, đến hôm nay em nó được 69 ngày tuổi, em nó là con cuối cùng chia tay với mẹ KIA nhà bác anhthe98, Lúc chuẩn bị cho em nó vào "hộp" nhìn em nó đùa nghịch với KIA mà thấy thương thương. >:D< thế là chia tay mẹ KIA hẹn ngày tái ngộ nhé.

Hôm nay là ngày Dần ko phải ngày tam hợp nhưng cũng ko phải ngày xấu, tôi chọn bắt em nó đúng giờ Hợi ( mong em nó ăn như Hợi- hay ăn chóng lớn):D. Thực ra ko định bắt ngày hôm nay nhưng tiện đường nên bắt luôn, có khi cái duyên em nó thế cũng nên???
Trên đường về cho em nó thò đầu ra ngoài ngắm phố phường HN, tưởng nó sẽ hoảng sợ vì giờ tan tầm quá ồn ào đông đúc nhưng trái lại nó ngồi rất ngoan thỉnh thoảng lại liếm tay chủ vài cái thật ngọt ngào:nailbitting:--thần kinh tương đối tốt đúng ko ạ ?

Vậy là bắt đầu công đoạn cho em nó quen với cảnh vật ko gian mới mà quan trọng là cho em nó biết mình phải đi VS ở đâu, một vài bài vở đã được áp dụng hy vọng là hiệu quả và em nó tiếp thu nhanh:praying:

Một lần nữa em xin cảm ơn anh Cường, cháu xin cảm ơn bác gái cháu sẽ chăm sóc em nó thật tốt để em nó ko phải THUA CHỊ KÉM EM.:new:
Bác hobao ơi! đúng là cùng một "Lò" nên giống nhau quá.
Em đón lucky về nhà bằng xe máy, để nó trong hộp cacton mỳ tôm hảo hảo. Nó gác mõm lên thành hộp mà nhìn đường và ngồi im, máy tay lái lụa tạt qua bấm còi inh ỏi nhưng nó chỉ ngẩng lên nhìn rồi lại bình thường (không giật mình đâu) - tinh thần được phết đấy!

hot_dog90

Member
Bác này lập cái topic chẳng ra gì hết. Thoạt tiên đọc cái tiêu đề ngỡ có hình hoa hậu Lab..ai ngờ...vào toàn chữ là chữ. Mà bác này cũng lạ thiệt: tên là hổbáosưtửcọp vậy mà đi nuôi chó đặt tên là Hợi (heo) đúng vào ngày Dần (hổ). Xem ra số phận em Miss Lab này phiêu linh lắm....
Bác tuyen_dr có thể cho anh cọp vào topic kỉ lục được rồi đấy......còn về cái gì thì bác biết rồi đấy :)).....anh cọp mau mau chụp ảnh nó lên nha để mọi người cùng chiêm ngưỡng...anh nuôi tốt hay ăn chóng lớn.lần đầu em thấy đi mua pet mà phải xem ngày xem giờ cứ như là đi cưới vợ ý:D

Ở đời ai đọc được chữ ngờ đâu :D. Nhưng đề nghị bác Tuyến đọc lại kỹ bài nhé, tránh hiểu lầm!!! Ai đặt tên em nó là Hợi đâu nhỉ :shame on you:. Người ta mới bắt chó về mà nói số phận nó phiêu linh là ntn :angry:. Đề nghị ko phát biểu kiểu trù dập như thế :wall:
Em nó về nhà rất ngoan, ăn rất tốt, tình hình đi VS đúng nơi quy định có vẻ khả quan, nhưng em nó còn bé nên ko thể ép nó quá được.
Để 1,2 ngày em nó thích nghi với đk mới em sẽ chụp vài cái ảnh em nó lên nhé >:D<

mời vào

Xin mời tất cả ACE đàn2 KIA xuất xứ lò luyện 191 Lạc LONG Quân vào đây điểm danhlực lượng nhé::-bd

điểm danh nào

xin mời các bạn đã sở hữu Lab con lứa 2 của KIA từ lò 191 - LLQ vô điểm danh và đóng góp hình ảnh để anh em cùng theo dõi quá trình trưởng thành của những chú chó thân thiện Dog Eye
Theo tôi được biết thì các bác sau đây sở hữu những con Lab lứa 2 này:

1/ quydat82 - TPHCM - lab đực
2/ NamLong - HN - lab cái
3/ 1Q2W3E4R - HN lab đực
4/ hobaosutucop - HN - lab cái
5/ pinkpinkcat87 - ??? - lab đực
6/ liebhund_71 - HN - lab cái
.................................
còn 2 em nữa bác nào sở hữu à ???

nqd123

Member
Đọc cái top này cũng thấy tức ngực quá mr Cường ơi!
Nhất định là lần sau không thể để bất kỳ lý do gì lỡ được!
OK??????????????????

anhthe98

Member
Đọc cái top này cũng thấy tức ngực quá mr Cường ơi!
Nhất định là lần sau không thể để bất kỳ lý do gì lỡ được!
OK??????????????????
:D Lần sau ko dám lỗi hẹn với bác! E nó có bầu bí là alo bác đầu tiên.Chờ bác mấy hôm ko thấy alo nên lỡ hứa với người khác mất. Ngại quá!

microsort

Member
xin mời các bạn đã sở hữu Lab con lứa 2 của KIA từ lò 191 - LLQ vô điểm danh và đóng góp hình ảnh để anh em cùng theo dõi quá trình trưởng thành của những chú chó thân thiện Dog Eye

3/ 1Q2W3E4R - HN lab đực
Báo cáo em có mặt :D:D:D
7/ microsort - Đà Nẵng
Tên : Max - Giới tính : Đực

Đúng là các bác trên tốt số thật. giá mà em quen bác anhthe98 sớm thì có lẽ cũng mon men đến xin đặt mọt cục gạch :D

Đúng là các bác trên tốt số thật. giá mà em quen bác anhthe98 sớm thì có lẽ cũng mon men đến xin đặt mọt cục gạch :D
bác Long có cánh này, bác có muốn đặt cục gạch con lab nhà em ko? =)) đặt mấy cục vào sau này bán quyền chắc cũng ngon đấy bác $-)

ui con lab nha bac hobaosutucop đẹp quá hehhe , đen bóng ma cái mõm thi to ma vuông nhin thích quá đi mất :D :D . đúng la lap chuẩn có khác ;))

Mr Lab

Member
Mình từ ngày nuôi chó đã chỉ thích mỗi lab, thế mà đến giờ mấy năm rồi vẫn k tìm được con nào đẹp như đàn chó nhà bác anhthe. Đúng là nếu quen bác Cường sớm thì có phải đỡ mất công chăm sóc bấy lâu mà lại được vùa ý. Chúc cả gia đình lab vui vẻ và khoẻ mạnh.

3/ 1Q2W3E4R - HN lab đực
Úi trời !!!!!!!!!!! Thật là có lỗi nếu kô cảm ơn chú hobao... đã điểm danh hộ August nhà mình . Xin báo cáo với cả nhà ,hiện tại em nó đã được 7,6kg ,tính tình rất hiếu động ,ngoại trừ lúc ngủ còn đâu thì luôn chân luôn tay ,luôn cả mồm :)):)):)) .Hẹn một ngày gần đây sẽ tụ hội đông đủ mấy anh chị em nhà nó nhé ! Chúc các con của mẹ Kia luôn mạnh khoẻ ,hay ăn chóng lớn nhé!

anhthe98

Member

3/ 1Q2W3E4R ( 1/2 ) - Pinkpinnkcat87 ( 1/2 ) - HN : Tổng = 1 lab đực
5/ Mic - ĐN - Lab đực
7/ Mexico - HN - lab đực
8/ Vương Linh - Bắc giang - Lab đực.
E sửa lại giúp bác Hobao nhé! Bác lo chăm E của bác cẩn thận đi ! E thấy mọi người nói bác nhiều lắm đấy:at wits end: Có gì alo Dr Báu tư vấn ( ngay gần nhà )

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
3/ 1Q2W3E4R ( 1/2 ) - Pinkpinnkcat87 ( 1/2 ) - HN : Tổng = 1 lab đực
5/ Mic - ĐN - Lab đực
7/ Mexico - HN - lab đực
8/ Vương Linh - Bắc giang - Lab đực.
....

9/ BSGV- HN - Lab cái ( lứa trước sinh ngày 24/5/2007 ).

NamLong

Member
Lucky nhà NamLong xin trình diện với cả nhà nè!
Ảnh chụp bằng điện thoại nên không được rõ, với lại nó bắng nhắng quá nên chỉ được mỗi một kiểu không nhoè, mong các bác thông cảm!