• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

MINIATURE BULL TERRIER: Thế hệ đầu tiên tại VN

trung2t3c

Active Member
nhìn bầy con mà nhớ lại cái cảnh ngày đầu cha mẹ chúng chạy nhảy ở sân nhà anh Sơn thì thấy thời gian qua mau thiệt....... :D :D :D... hình được mượn từ diễn đàn cũ - nguồn anh Sơn LG

Chó cha Tiatan

Chó mẹ Tricolour

tibuchivn

Member
Em vừa đón 1 bé trong bầy này về nhà, đón về cũng được 3 ngày rồi. Em bị đổ ghèn ở mắt với mấy vết trầy ở da (do giỡn nhau với anh chị em nó ở nhà cũ) nên đang cho đi bác sĩ để chữa trị. Đây là em nó ạ (xin hình cũ của anh Sơn, mặc dù mua ở nhà anh Minh :), em sẽ update hình em nó ở nhà sau)

Tình hình hiện tại thì em rất là khoẻ mạnh, đã quen nhà nên ko còn nhát nữa, chứ lúc mới về thì tội lắm, cụp đuôi trốn trong góc tủ thôi. Và giờ em nó đã lên làm đại ca trong nhà (chuyên gia chọc phá và cắn em chó Nhật). Em ăn rất kinh, và đi tiêu tiểu cũng rất nhiều :). Các bác có kinh nghiệm nuôi dạy hay huấn luyện bull terrier thì share cho em với ạ. Giờ em đang lo mai mốt nó mọc răng đủ rồi thì xơi tái luôn em chó nhật. Em nó đang ngứa răng, hay gặp dây xích cổ và bàn ghế, thế mà mua cục xương mùi sữa về thì lại ko thèm gặm, thế có chán ko chứ ạ.

moggle

Member
anh ly giang ơi cứu em với, tình hình là em có nuôi 1 standard bull terrier được 1 năm rưỡi rồi, có đợt cho nó đi huấn luyện 3 tháng ở trại về, h trong nhà nó cắn mẹ em 4 lần rồi , lần thứ 4 này năng quá làm tay me em bi sưng. còn bố em cho nó ăn mà đổ thêm cơm vào nó cũng sủa còn định cắn lai.
Còn em thì muốn làm gì nó cũng được
Tra cứu trên mạng 1 hồi thì phát hiện ra nó bị :
Dominance Aggression:
Dominance aggression is motivated by a challenge to a dog's social status or to his control of a social interaction. Dogs are social animals and view their human families as their social group or "pack." Based on the outcomes of social challenges among group members, a dominance hierarchy or "pecking order" is established.
đại loại là trong nhà nó nghĩ nó trên cấp bà già em nên nó bắt nạt...
anh biết ai xử lý được vụ này ko thì giúp em khẩn cấp, bố mẹ em đang bắt bán ...

werbinich

Member
Bé vện cái trong đàn của chú đã ra tới Hà Nội an toàn rồi ạ và được đón về ở sân bay Nội Bài hôm thứ 5.
Hôm nay là được 3 ngày ở nhà mới, bé vẫn khỏe mạnh, ăn uống thì kinh điển, có hơi sổ mũi và ngứa ngáy một chút (cháu nghĩ là do khí hậu, chắc sẽ mau lành thôi :D ) Có lẽ vì còn nhỏ nên vấn đề WC hơi lung tung một tí chú ạ, lớn lên nhât định sẽ không thể như thế được :D Nghịch ngợm thì chắc là không có đối thủ luôn vớ được cái gì cũng cắn, cũng nhai, chính vì nghịch nhiều nên mệt lăn ra cái ngủ luôn mà ngủ thì toàn nói mơ nhìn đến ngộ chú ạ :D
Cháu rất cảm ơn chú Sơn và chú Minh tận tình giúp đỡ cháu có được một bé Bull Terrier tuyệt đẹp :)
Hai bức hình nóng hổi:

p/s: Lúc nào dảnh chú Sơn có thể gửi mail cho cháu về chế độ dinh dưỡng và tập luyện cho bé nhà cháu được không ạ? Nếu được thì không còn gì bằng nữa ạ :)

tibuchivn

Member
Bé vện cái trong đàn của chú đã ra tới Hà Nội an toàn rồi ạ và được đón về ở sân bay Nội Bài hôm thứ 5.
Hôm nay là được 3 ngày ở nhà mới, bé vẫn khỏe mạnh, ăn uống thì kinh điển, có hơi sổ mũi và ngứa ngáy một chút (cháu nghĩ là do khí hậu, chắc sẽ mau lành thôi :D ) Có lẽ vì còn nhỏ nên vấn đề WC hơi lung tung một tí chú ạ, lớn lên nhât định sẽ không thể như thế được :D Nghịch ngợm thì chắc là không có đối thủ luôn vớ được cái gì cũng cắn, cũng nhai, chính vì nghịch nhiều nên mệt lăn ra cái ngủ luôn mà ngủ thì toàn nói mơ nhìn đến ngộ chú ạ :D
Cháu rất cảm ơn chú Sơn và chú Minh tận tình giúp đỡ cháu có được một bé Bull Terrier tuyệt đẹp :)

p/s: Lúc nào dảnh chú Sơn có thể gửi mail cho cháu về chế độ dinh dưỡng và tập luyện cho bé nhà cháu được không ạ? Nếu được thì không còn gì bằng nữa ạ :)
Hehe, vậy là em nó đã ra đến rồi à :) Chúc mừng bạn nhé, hihi. Về vụ WC của bọn này thì lúc mới về em nhà mình cũng lung tung lắm, ị hay tè gì cũng ra giữa nhà hết á, mà khoảng 1 tuần sau thì biết tự giác ra ngoài sân vệ sinh chứ không còn đi trong nhà nữa. Bạn chỉ cần để ý em nó để biết khi nào nó chuẩn bị đi vệ sinh thì dắt nó đến đúng chỗ thôi. Như mình thì trước khi đi vệ sinh nó hay ngửi khắp nhà, còn đi ị thì cái đuôi nó cong lên nữa, để ý là biết ngay :)

Còn nó gặm thì thôi rồi, chơi hư cục sạc nokia của ông già vợ, với gặm trầy cái bàn :) Giờ thì mình mua xương sữa với mấy cục cho nó gặm ở ngoài pet shop á, con này có vẻ nó thích mùi thịt bò hơn mùi sữa.

Chó nhà mình cũng bị ngủ mớ, chả biết sao. Ngủ thì ngáy, rồi lâu lâu lại mớ rồi quơ quào tay chân. Không biết do giống này nó vậy hay sao nữa.

Nếu chú Sơn gửi mail cho bạn về chế độ dinh dưỡng và tập luyện cho bull terrier thì bạn share cho mình với nhé :) Hiện tại thì mình vẫn cho em nó ăn A3, với lâu lâu cho uống sữa. Khoảng 1 tuần thì ăn 1 trứng hột vịt lộn cho đẹp lông. Mà nó thì ham ăn kinh, chuyên gia chồm lên bàn để ngửi và xin ăn. Giống này bọn nó lỳ, nên dạy mãi vẫn không được, hic.

werbinich

Member
Cún nhà cháu được BS chuẩn đoán bị ghẻ Demodex
Nghe nói bệnh ghẻ này rất khó chữa, giờ cháu chả biết làm thế nào nữa :(

Cún nhà cháu được BS chuẩn đoán bị ghẻ Demodex
Nghe nói bệnh ghẻ này rất khó chữa, giờ cháu chả biết làm thế nào nữa :(
vậy thì bạn phải ráng chạy chữa cho cún mau hết bệnh thui chứ sao bi giờ.để bị ghẻ nó sẽ ngứa ngáy lắm.tội nghiệp chú cún quá:(

toydog

Member
bạn chịu khó cho nó tắm nắng và tắm bằng dầu gội Bio-derma. dòng chó này hiếu động và cần có khỏang không rộng để vận động,đòi hỏi chủ phải có nhiều thời gian chăm sóc cho nó,các bạn nên tìm hiểu kỹ để chăm sóc em nó cho tốt

Maru pypy

Member
em ấy lông ngắn như vậy mà vẫn bị ghẻ hả mọi người.Khổ thân em nó bạn nên cố gắng chữa cho em nó nha,có thông tin gì báo lại cho mọi ng mừng...

werbinich

Member
em ấy lông ngắn như vậy mà vẫn bị ghẻ hả mọi người.Khổ thân em nó bạn nên cố gắng chữa cho em nó nha,có thông tin gì báo lại cho mọi ng mừng...
Chính vì lông ngắn cho nên khả năng mắc bệnh là rất cao
Hiện tại cún nhà em đã gần khỏi, lông lá đã dần mọc trở lại, nhưng nó vẫn có thể bị mắc lại
Thanx mọi người :)

andy3.

em thấy nhiều người nuôi mini quá,có ai nuôi standard không em thấy nó ngầu hơn mini