• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Miniature bull terrier nhà em

tibuchivn

Member
Em này mình mua lứa mini bull terrier đầu tiên mà anh ly-giang đã giới thiệu. Em nó chuyển về nhà mình cũng được nửa tháng rồi, theo khai sanh thì giờ em được 3 tháng rưỡi. Đây là một số hình ảnh của em nó ạ :)

Đang lấy số với đàn chị trong nhà :blusshing:

Ăn A3

Mệt rồi ngủ thôi (chỗ ngủ của em nó lúc mới về)

Về được 1 tuần thì em đi Vũng Tàu chơi, hehe. Lần đầu tiên đi xe nên hơi sợ, với hơi phê

Đi xe mệt wá nên đến ks thì ngủ cái đã

Một tư thế khác

Không nằm đất nữa, lên nệm thôi

Dép ks cũng ngon ko kém dép nhà mình :D

Hai chị em nằm vật vờ

Còn một số hình ngoài bãi biển nữa mà chưa chép vào máy, khi nào có sẽ cập nhật sau :). Cảm ơn các anh chị đã theo dõi live show phần 1 của em. Lần sau sẽ tiếp tục loạt ảnh tai nạn đầu đời Dog Eye

werbinich

Member
Mình sắp đón chị em với bé cún nhà bạn về :D
Khi nào có dịp cho 2 chị em nhà nó giao lưu gặp lại người thân há :))
Chúc cún bạn hay ăn chóng nhớn nhá :)

vutran

Member
Cả chủ và chó đều đẹp.................................................................

tibuchivn

Member
Một số hình ảnh ngoài biển Vũng Tàu :)

Cho em thuê cái phao đi Dog Eye

Ba chị em chụp hình phát nào

Đi tắm biển thôi ....

Chó đẹp đấy bạn .. mà dẫn đi tắm biển thế kia không sợ nó cắn người à ?? he he

Be_To

Member
Sao mấy anh chị trong này ác cảm với dòng Bull Terrier quá hen, em nuôi em nó đc 1 tháng rồi mà chưa bao giờ thấy nó cắn ai cả, chỉ giỡn giỡn gặm gặm chút thôi, em nó đc 4 tháng rồi mà vẫn còn nhát người lắm, chỉ thích chó thôi :D
Nắng wa 3 chị em bị chói chụp hình k đẹp gì hết trơn

Chị 2 xây lâu đài cát mà k cho em chơi hử.... em phá luôn

Em đắp cát cho anh T nè.... thấy bé Hí giỏi k?

Tưởng dấu dép vô gốc cây là tui k biết sao.... hehe... đôi thứ 3 rồi nha, công nhận cắn dép thiệt là đã

werbinich

Member
Sao mấy anh chị trong này ác cảm với dòng Bull Terrier quá hen, em nuôi em nó đc 1 tháng rồi mà chưa bao giờ thấy nó cắn ai cả, chỉ giỡn giỡn gặm gặm chút thôi, em nó đc 4 tháng rồi mà vẫn còn nhát người lắm, chỉ thích chó thôi :D
Bé này thon người cao dáo thật, không như March nhà mình béo tròn quay (March là chị em ruột với con nhà bạn ;;) )
Nó vẫn còn bé nên tính cách chưa bộc lộ hết đâu bạn ạ :D

Be_To

Member
Em nó ganh tỵ với bà chị Tồ vì chị Tồ đc ăn cơm còn em nó phải ăn A3 nên nhiều bữa tuyệt thực thành ra k còn béo tròn như trc nữa, khổ lắm, 1 đứa thì ăn cơm từ nhỏ nên nhất quyết k ăn A3 còn 1 đứa thì ăn A3 từ nhỏ mà giờ ganh tỵ cứ đòi ăn cơm, mà ăn cơm thì k đủ dinh dưỡng cho nó phát triển, mình chả biết phải làm sao cho em nó béo lên nữa ....

Be_To

Member
Lúc vừa mở mắt chập chững biết đi thì em thế này đây ạh

Rồi em rời nhà chú Minh về với chị H, tuy mắt chị ấy to hơn mắt em nhưng chị ấy thương em lắm

Trời mưa lạnh quá em thích nằm nệm cơ

Nhưng rồi thật k may, em bị gánh 1 tai nạn đầu đời thảm thương chỉ vì bản tính ham chơi quá sức, và anh chị cũng chưa có đủ kiến thức để bảo vệ em

Chân bó bột thật là khó ngủ, thôi mình tập uốn dẻo vậy

Nè chị Tồ, chị đừng thấy em bị thương rồi ăn hiếp em nhá, A3 là của em, của em....

Nằm ngửa ra chơi với ba cũng vui lắm chứ bộ

Chị H kì quá, người ta đang cắn bánh xe mà đi chụp hình, giả nai ngoan hiền thôi, hehe :-*

Chơi đã đời rồi, đi ngủ cái

Nguyên body thì thế này

Bạn ơi em nó là giống gì vậy bạn?nhìn mặt em nó lúc mới đẻ y như là con heo vậy,lại còn mắt hí nửa,mập mạp và dễ thương ghê ^^!

werbinich

Member
Trời! Gãy chân khii nào vậy ? Sức khỏe em nó bây giờ thế nào rồi ?
Con bé nhà tớ cũng vừa bị bong gân hôm qua, chân sưng vù lên, nhìn đến là thương :(
Hai chị em nhà này thần giao cách cảm sao ý, cả 2 đều đau chân mới lạ :D
Chăm sóc tốt cho chóng lành bệnh nhá ;-)

tibuchivn

Member
nó bị gãy chân 3 tuần trước rồi, mới được tháo bột được vài ngày :( do chưa có kinh nghiệm nuôi, em nó 3 tháng mà nhìn to quá nên chơi trò lấy cái giẻ cho em nó giật, mà nó giỡn quá nên nhảy lên rớt xuống rồi gãy chân luôn :(

Hôm nay thì đi được 4 chân rồi nhưng vẫn hơi khập khiễng, chạy nhanh thì chạy bằng 3 chân thôi, hic. Mà chân vừa lành được mấy hôm là lại chạy giỡn um sùm, cứ phải ngồi canh nó giỡn quá thì ghìm lại, hic. Mà em March của bạn sao bong gân thế, cũng chạy ầm ầm à :D

phamhuyhoang

Active Member
mình thấy tụi này hiền lành lắm!Tên chú nhà mình tên là Chuột Bạch!Rất dễ thương lắm!cho mình đưa hình cún của mình lên topic này góp vui với nhé!
chúc chú cún của bạn nhanh khỏi bệnh nha~

werbinich

Member
nó bị gãy chân 3 tuần trước rồi, mới được tháo bột được vài ngày :( do chưa có kinh nghiệm nuôi, em nó 3 tháng mà nhìn to quá nên chơi trò lấy cái giẻ cho em nó giật, mà nó giỡn quá nên nhảy lên rớt xuống rồi gãy chân luôn :(

Hôm nay thì đi được 4 chân rồi nhưng vẫn hơi khập khiễng, chạy nhanh thì chạy bằng 3 chân thôi, hic. Mà chân vừa lành được mấy hôm là lại chạy giỡn um sùm, cứ phải ngồi canh nó giỡn quá thì ghìm lại, hic. Mà em March của bạn sao bong gân thế, cũng chạy ầm ầm à :D
Chạy ầm ầm, nhảy lên ghế rồi nhảy xuống thế là tập tễnh luôn :(
Cũng chính vì cắn dây nên đã gãy 2 cái răng, chắc đó là răng thay, mất chút máu chắc là cũng đau lắm :D.

Mà hơn 4 tháng rồi tai bên trái vẫn chưa dựng hết hẳn, thỉnh thoảng lại đổ về bên phải nhìn buồn cười lắm :))

tibuchivn

Member
hehe đúng rồi bọn nó thay răng đấy. Em nhà mình thì vừa mới gãy vài cái răng, hôm bữa thấy miệng em nó chảy máu mới biết, nên giờ không cho ăn A3 mà ăn A3 ngâm sữa :D Mà bọn này đúng là quậy kinh, không biết hiền chỗ nào, hic

werbinich

Member
March nhà em bướng lắm, lúc nào hứng khởi nó nghịch bảo không được nữa
Bé gái nhà anh thế nào, có ngoan nghe lời không ? :D