• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

(mini poodle)-Con nhóc "nịnh" Sucam và bé Lộc

tuanpham

Member
Những hình này mình đã post rồi nhưng do sự cố diễn đàn nên đã bị mất, hôm nay mình post lại, vài bữa nữa mình post hình mới của Sucam. Hôm nay nó đã chuyển sang Su hồng rồi. Không còn là sucam nữa.

tuanpham

Member
Hôm qua tranh thủ 1 buổi chiều đẹp trời, Tuanpham đưa em sucam đi chơi công viên Gia Định. Xin ra mắt anh em bộ dạng mới của Sucam (đã chuyển thành Su Hồng mất rồi).
Lúc em cười:

Trầm tư suy nghĩ

Nhìn xa xăm:

Tản bộ:

Và làm nủng:

Có lần ở Thành Mai Hương mình cũng thấy 1 em thế này, mê tít. Cún nhà bạn đẹp quá, đứng bằng 2 chân sau giỏi ghê, nhìn thấy em ấy rất vui vẻ thoải mái nhé, chắc ở nhà được bạn yêu lắm. Mà tai em ấy là bạn nhuộm ở đâu thế, mình cứ nghĩ ở VN mình chưa nhuộm được cơ.

châo bạn !

Loại này muốn mua ở đâu bạn hỉ ? Giá cả thế nào ? Có thể bật mí cho anh em được không ? Cám ơn rất nhiều . So cute !

tuanpham

Member
Có lần ở Thành Mai Hương mình cũng thấy 1 em thế này, mê tít. Cún nhà bạn đẹp quá, đứng bằng 2 chân sau giỏi ghê, nhìn thấy em ấy rất vui vẻ thoải mái nhé, chắc ở nhà được bạn yêu lắm. Mà tai em ấy là bạn nhuộm ở đâu thế, mình cứ nghĩ ở VN mình chưa nhuộm được cơ.
Nhuộm rất dễ mà bạn, do mình tự nhuộm và cắt lông đó. Nhuộm nó còn dễ hơn người vì lông mịn và màu trắng nên rất dễ bắt màu. Khỏi phải tẩy như tóc người. Nhuộm màu gì là lên màu đó luôn.
Giống này thì khôn hết nói nhưng điều đáng quí hơn là nó rất tình cảm. Nó còn biết bảo vệ mình nữa đó. Ai mà đánh mình là nó rượt theo sủa um sùm liền. Có điều nếu người đó mà rượt lại nó là nó chạy mất tiêu. Núp sau lưng mình nửa mới ghê.

kenny313

Member
lần đầu tiên thấy con chó màu hồng nhình ngộ ghê.con này biết đi 2 chân hả bạn?

Tititan

WOW!!! Cute quá!! anh Tuấn cũng giỏi ghê hen!! tự mình groom chó luôn!! mà anh có phải đi học mới cắt lông được vậy không?? muốn mua một em ghê!!

duongsmile

mình thấy tội tội em nó thế nào ấy, thỉnh thoảng lại bị lôi ra nhuộm màu cam màu hồng :(

tuanpham

Member
mình thấy tội tội em nó thế nào ấy, thỉnh thoảng lại bị lôi ra nhuộm màu cam màu hồng :(
Hơi mất thời gian một chút chứ đâu có làm gì nó đâu bạn. Nó ngồi rất ngoan mà, so với việc cắt tỉa, chải lông thì nhuộm rất nhẹ nhàng. ;)

huongnt1303

Trời, thằng bé nó cấu con chó phải nhắm tịt cả mắt. Lỡ sau này con chó nó đau quá cắn thằng bé thì sao?

bông vàng

con chó quá xá dể thương ! con Bixu của tui cũng nhiều lông và quăn như vậy nhưng nó mập và to quá và nó cũng hơi bị chảnh thấy phát ghét chứ không ngoan được như Sucam đâu. Tuấn có cạo mặt cạo chân cho nó hay là tự nó như vậy ?

Chào bạn !

Mình muốn kiếm 1 em giống vậy ở đâu ,bạn chỉ giúp được không ? cám ơn rất nhiều !

tuanpham

Member
NGhĩ cũng lạ, là con gái nhưng sucam rất thích chơi bóng. Nó còn thích quả bóng còn hơn khúc xương nữa đó.
Xem nè, cắn mê ly, nhắm tịt cả mắt.

Vừa liếc, vừa cạp, chắc sợ ai giành mất quả bóng

Thấy TP đang chụp hình nên tạm nghỉ xả hơi, làm duyên chút.

NGhĩ cũng lạ, là con gái nhưng sucam rất thích chơi bóng. Nó còn thích quả bóng còn hơn khúc xương nữa đó.
Xem nè, cắn mê ly, nhắm tịt cả mắt.

Vừa liếc, vừa cạp, chắc sợ ai giành mất quả bóng

Thấy TP đang chụp hình nên tạm nghỉ xả hơi, làm duyên chút.
Chó cute quá !
Thật là phiền xin hỏi lại một lần nửa chó của bạn mua ở đâu giá cả dể chịu hông có thể pm cho mình được không !?Xin cảm ơn !

Cám ơn bạn đã pm !
Tình hình nghe khả quan quá ,thế bạn chọn ông xã cho em nó chưa ? Show hàng luôn nhá .Mình xin đặt 1 cục gạch . Thân chào !

duythai

Member
Cún nhà bạn là boy hay girl vậy. Xù nhà mình là boy mà tìm mãi không thấy bé girl nào ngoài Hn để làm vợ cả. Xù đến tuổi lấy vợ rồi mà buồn quá.

mini_fox

bạn có thể cho mình biết nhuộm như thế nào cà mua thuốc nhuộm ở đâu không>???

mini_fox

cún của bạn đẹp quá nhỉ !!! bạn nhuộm lông cho cún như naoc vậy và mua thuốc nhuộm ở đâu vậy???