• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mini Collie nhà em mới đẻ . Mọi ng vào cho ý kiến !!

Tuy phong

Member
Xin vui lòng không đề cập chuyện mua bán, giá cả trong topic.
CHUẨN KHÔNG CẦN CHỈNH ! :-bd:-bd:-bd

Chào ban,
Mình cũng là người mê collie. Mình thấy bạn có đàn cún 4 con mà nói bán cho 1 người ở sg mà ko biết đó là ai. Bạn ko sợ đó là lái chó sao? Một khi cún vào tay lái chó thì sẽ qua nhiều đời chủ và ko biết số phận ra sao. Mình nghĩ collie giờ chỉ cần rao là có người đặt mua liên, bạn nên "chọn mặt gửi vàng", chọn người đam mê collie và có khả năng chăm nó thì hẵng bán, đừng vội vàng bán mà tội mấy cún.
Giá mini collie giờ bạn có rao trên 6 triệu người ta cũng tranh nhau mua.
Vài lời góp ý, mọng bạn đừng để bụng nếu đụng chạm đến bạnDog Eye
Please contact with Tuyphong for more information !
HP +84913910686
Y.h: hohuunghi@yahoo.com

:wel:

andyaus155

Active Member
Mình lại ko có hình của con bố rồi nhưng con bố của nó là con collie của nhà anh Hoàng nick là huangfox ấy .

Con tri color đó nhà mình giữ nuôi .
Con Rough collie nhà mình tầm hơn tuổi rồi. Con Rough Collie nhà bạn là cái à , cái con mà màu tro đốm bạn chụp bên topic bạn đó hả ;)) Okie bạn :)) Bao h bạn cho cún của bạn về đây ???

Nick chat của mình là scard_boy241 , số đt : 01234181805 .
Hì đúng rồi, con đó đấy ^^. Con nhà anh Hoàng là con Bob mình biết rồi. Mình tưởng có thêm ai có collie nữa, ai ngờ lại là nhà anh Hoàng ^^. Vậy là đàn cún này là cùng cha khác mẹ với bé Tony nhà mình rồi ^^

Bé Rough Collie của bạn mua ở đâu thế? Thời tiết ở VN mà bạn nuôi cún mới hơn 1 năm tuổi mà lông dài đẹp vậy là quá giỏi rồi ^:)^

Collie cái 1 năm rụng lông 2 lần vào 2 chu kỳ động đực, collie đực chỉ có 1 lần rụng lông vào thời gian sinh nhật nó nên lông collie đực luôn dài và đẹp hơn collie cái.
Mình tính đem bé này về xong cho phối giống rồi giữ lại 1 bé đực để nuôi cho đẹp:D

Agree90

nhà mình có 1 mini collie đen , trắng , má vàng , sắp đẻ . các bạn có thể cho mình biết bao nhiêu ngày thì đẻ và sẽ được bao nhiêu chó con ko ? cảm ơn nhiều

andyaus155

Active Member
nhà mình có 1 mini collie đen , trắng , má vàng , sắp đẻ . các bạn có thể cho mình biết bao nhiêu ngày thì đẻ và sẽ được bao nhiêu chó con ko ? cảm ơn nhiều
Thông thường chó mang thai trong 9 tuần (2 tháng + 1 tuần). COllie để trung bình từ 4 con trở lên, trừ lý do sức khỏe hay con bố yếu sinh lý thôi :))

Hôm trước bạn cũng nói với mình 20 ngày nữa chó đẻ, vậy bạn cho nó phối giống ngày nào? Con chó bố màu gì? Nếu màu Sable/white (vàng trắng) thì sẽ ra tỉ lệ con 2:2 màu đen trắng má vàng và màu vàng trắng.

wow nhà bạn cũng sắp đẻ à.Hay quá! hôm nào đẻ post hình mấy bé lên nhé.Bạn ở đâu vậy hà nội hay sài gòn.Nếu ở HN thì qua chỗ minh chơi.trao đổi kinh nghiệm.

Agree90

chính xác hiện tại em nó đang đẻ , đã được 2 con và vẫn đang tiếp tục , cố lên , cố lên , sáng mai sẽ có tin sớm đây mẹ 3 màu trắn , đen , vàng ...
bố 2 màu trắng và đen..........................

andyaus155

Active Member
chính xác hiện tại em nó đang đẻ , đã được 2 con và vẫn đang tiếp tục , cố lên , cố lên , sáng mai sẽ có tin sớm đây mẹ 3 màu trắn , đen , vàng ...
bố 2 màu trắng và đen..........................
Sao collie bố lại 2 màu trắng đen hả bạn?
Khi nào rảnh up hình đàn cún con và collie bố mẹ luôn nhé ban Dog Eye

chjpbong

Member
nhìn cả đại gia đình chơi thích thế. Bây giờ nhìn giống chso nào cũng thích mới khổ chứ. Chúc các bé mau lớn khỏe mạnh,chúc địa gia đình thêm đoàn kết :))

andyaus155

Active Member
Hì mấy bé chóng lớn nhỉ. Bạn đem ra công viên nào vậy? Sao đem hết cả đàn ra đó được hay vậy?

Mr.Burin

Member
cac' be' dep. wa'.....chuc' cac' be' khoe? manh. va` cung' cap' nhe'....! Chuc' mung` ban. ♥

nhìn cả đại gia đình chơi thích thế. Bây giờ nhìn giống chso nào cũng thích mới khổ chứ. Chúc các bé mau lớn khỏe mạnh,chúc địa gia đình thêm đoàn kết :))
Thanks bạn nhiều nhé .

Hì mấy bé chóng lớn nhỉ. Bạn đem ra công viên nào vậy? Sao đem hết cả đàn ra đó được hay vậy?
Công viên ngay đầu nhà mình , đi bộ mấy bước là ra . Hôm nào cũng cho cả nhà ra đó chơi cho thoải mái .

cac' be' dep. wa'.....chuc' cac' be' khoe? manh. va` cung' cap' nhe'....! Chuc' mung` ban. ♥
Cám ơn bạn nha .

Gene_tot

shetland sheepdog không phải mini collie đâu

Cún đẹp quá. Vui ghê! Vậy là có nhiều người ở Hà Nội nuôi collie mà mình không biết, về không sợ bị lẻ loi rồi ^^.
Con mẹ màu sable (vàng trắng) mà có 1 con màu tri color (đen, trắng, vàng), vậy con bố nó màu tri color (đen, trắng, vàng) phải không bạn?
chúng có nguồn gốc từ giống rough collie mang đến quần đảo Shetland của Scotland, sau đó giao phối với giống chó nhỏ Yakkie của Băng Đảo

bi_peo

Member
Bạn ơi colie có bán không bạn ơi , nếu bán ban cho minh xin zá nhé mình la học sinh nên xin ban đê giá hợp ly nha hì hì