• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Minô của con !!!!

maianhduy

:(:)(( Ngày hôm nay , 29/9/2008 . cuối cùng thì con đã phải đón nhận điều khủng khiếp nhất... Bé Minô , chú chó gắn bó 8 năm với gia đình con đã ra đi bởi căn bệnh Carree quái ác ! mặc dù bác sĩ đã tận tình cứu chữa trong 6 ngày , nhưng Bé Đã ko vượt qua khỏi những cơn đau đớn khủng khiếp.... con ko thể dùng từ gì để diễn tả được nỗi đau khổ đến tột cùng của con và của gia đình , khi con chứng kiến cảnh Bé Minô đi ra máu , con ko thể cầm lòng được ! nỗi xót thương giằng xé trong cõi lòng con , con chỉ biết ôm bé , khóc lóc... con hận mình vì đã ko giúp gì được cho bé :(:)((
Bé xinh lắm , lại khôn nữa ! con đã có với bé biết bao nhiêu kỉ niệm buồn vui trong cuộc sống... vậy mà hôm nay bé nỡ lòng nào rời bỏ con mãi mãi...........:((
Cõi lòng con giờ đây nặng nề u ám , con phải làm sao đây ? làm sao con có thể quên được Bé ? Bé là niềm vui , là thành viên không thể thiếu trong gia đình con ."Minô ơi !? em chết rồi còn ai vui đùa với anh ? còn ai vui mừng chào đón anh mỗi khi anh đi học về ? , anh đau khổ lắm em có biết ko ? tại sao em nỡ bỏ anh mà ra đi đột ngột như thế ? huhuhu":(:)((
Con đã khóc rất nhiều khi thấy em hấp hối:(:)(( , em nhìn gia đình với ánh mắt buồn như muốn nói với gia đình con rằng " Bé mãi mãi yêu mọi người ! "... phút giây đó đã làm cho con bật khóc và khóc oà lên , bỗng nhiên Bé thở gấp và trợn mắt lên... lúc này Bé chỉ kịp nhìn con và gia đình lần cuối... Bé đã ra đi và rời xa con mãi mãi.........:(:)(:)sigh::sigh:
Bây giờ Bé đang nằm trên tấm nệm mà hằng ngày bé vẫn thường nằm để ngủ... Và cũng như mọi ngày , Bé đang ngủ ,một giấc ngủ say mãi mãi ko bao giờ tỉnh lại nữa..... Nhưng con vẫn tin rằng , Bé sẽ lên thiên đàng , Bé sẽ mãi mãi ở bên cạnh con , sẽ che chở và theo con bảo vệ con như những gì Bé đã từng làm khi con còn nhỏ.....:(:)(:)praying:
"MiNô ơi !!! mãi mãi anh sẽ không bao giờ quên em ,hình bóng , những kỉ niệm về em anh sẽ mãi mãi không bao giờ quên... em mãi mãi là niềm vui của anh , mãi mãi khắc ghi hình ảnh về một chú chó siêu quậy , tinh khôn và xinh xắn luôn ở bên anh mỗi khi anh vui hay anh buồn..."
" Hãy ngủ ngon em nhé !? Anh sẽ mãi mãi thương yêu em ... Anh hứa đấy ! "

Giờ đây , khi con viết xong những dòng chữ này ! có lẽ linh hồn Bé đã ở trên thiên đàng:angel::angel: , Bé đã được ở bên cạnh Chúa:praying:........ nước mắt con đã cạn hết vì Bé rồi...... con sẽ cố gắng vượt qua nỗi đau này , Bé mãi mãi là em trai của con... mãi mãi là đứa con của ba má....:(:)((
Date 2000 - 29/9/2008
:love struck: Bé MiNô thân thương củaanh....!!!!:love struck:

MÃI YÊU BÉ

không thể cầm được nước mắt khi đọc xong bài viết của bạn , mạnh mẽ lên bạn nhé !!! :)

maianhduy

cám ơn friendy và mọi người nhiều , rất nhiều vì đã dành thời gian đọc những dòng chân thành nhất con gửi đến Bé MiNô thân yêu của con... huhu

maianhduy

http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai-hat/Forever-Stratovarius.IWZF0UU8.html Forever
Tôi hiểu sự cô đơn trong bóng tối
mùa đông của cuộc đời tôi đến thật nhanh
Những kỉ niệm thời thơ ấu tràn về
Bây gìơ tôi vẫn còn nhớ...

Ôi khi ấy hạnh phúc làm sao
không có muộn phiền,
không có đau khổ.
Băng qua những cánh đồng xanh
Nắng lấp lánh trong mắt tôi.

Tôi vẫn ở đó, khắp mọi nơi
Là hạt bụi bay trong gió
Là ngôi sao của bầu trời phương bắc.
Không bao giờ dừng chân lại,
Như gió bay xuyên rừng.
Bạn có đợi tôi suốt đời được không...

Bạn sẽ đợi tôi suốt đời không...

không biết phải nói như thế nào, mình thực sự chia buồn với bạn.Mình tin Minô của bạn sẽ mãi mãi ở bên bạn.:((

meoluoi8x

Member
nhìn mặt chó của bạn đã thấy đó là 1 con chó rất trung thành và tình cảm , bạn ơi cứ yên tấm nhé , em nó ra đi rất nhẹ nhàng không còn đau dớn nữa rồi

maianhduy

thấm thoát cũng đã gần 2 tháng rồi...:(:)(( vắng em , nhà buồn hẳn... mẹ đã khóc vì nhớ em nhiều lắm đó... :( hãy sống vui trên thiên đàng nha em ?:praying::praying: mọi người luôn nhớ và luôn yêu em :love struck::love struck:
CÁM ƠN MỌI NGƯỜI ĐÃ ĐỌC BÀI CỦA CON NHIỀU LẮM...