• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mimi nhà mình đây

Thu Lan

Member
Chào bạn Sunmi,

Máy hút lông mèo bạn mua ở đâu vậy, chỉ cho mình với nhé.

Nhà mình có tới 4 con mèo, con nào cũng nặng trên 5kg(!), nên ... rụng lông cũng dữ nữa.

Nếu biết chỗ mua được máy hút lông mèo thì tiện lợi quá. Mình muốn mua từ lâu nhưng không biết chỗ.

Giúp mình nhé. Cám ơn Sunmi nhiều.

meosg89

Tui thấy sao bạn toàn xin meomeo nước ngoài không.(không bao giờ tự mua).Ngoài đường, lắm em mào ta đang lang thang không mái ấm thì bạn luôn nói rằng bama khó lắm hổng cho nuôi.Bạn nên yêu thương meomeo thật sự chứ đừng phân biệt ngoại- nội.

meosg89

à hix bùn vậy cứ tưởng là HCm ai dè HN, mèo bạn chắc nga hả, lúc đầu mình để dành hết 850k chuẩn bị mua mèo, ai dè má ko cho dành mua sách thay mèo lun, phải đến khi nào mình có gia đình mới thực hiện ước vọng nuồi mèo, mà bạn nè ko phải nhà nào cũng nuôi thú được đâu nhà mình 4 con chó 1 con mèo là bị cho hoặc mất đó, tùy cái mảnh đất mình sống nửa, theo bạn nghĩ vậy có sai ko, mình để ý hình như đúng đó
Không có hoàn cảnh mà cứ xin meomeo ngoại

sunmi

Member
@meosg89: em nói ai xin mèo vậy em? sunmi không hiểu ý em ở đây là sao?
Tùy sở thích của người ta, người ta thích nuôi gì thì nuôi, sao em cản sở thích của người ta được. Hơn nữa cái gì em thích thì em mới quý và gìn giữ. Mèo ta mèo tây, đối với sunmi không quan trọng, quan trọng là nhìn vào mặt con mèo, mình thích và yêu nó thì mang về thôi.

@ Thu lan: sunmi mua loại máy hút bụi dirt bullet, Thulan xem kênh home shopping của HTVC, sunmi mua cũng lâu, nên không nhớ số, họ mang giao hàng tận nơi. Giá hơn 800l thôi! Tiện dụng, hút bụi nhà của, hút bụi vật nuôi luôn.

sunmi

Member
Tiếp nè bạn
Nằm cái tướng này còn hơn công chúa ngủ trong lâu đài nữa

Mẹ dạy con gái ngồi phải khép nép

Nhìn cái mặt sang chưa nè

Thích nhất tấm này

Lúc nào mi chằn cũng thích ôm cái mền, khi ngủ, khi chơi cũng như lúc chụp hình. Dù mẹ cố kéo ra, bé cũng cắn giữ lại.

Chậc, ảnh nào cũng đáng yêu, không thể chọn ra bức đẹp nhất được :p bạn sunmi có em mèo đẹp thật đấy, trắng y như mèo Nấm nhà tớ ( nhưng Mimi trông đẹp hơn :D ) Nấm nhà tớ béo hú, suốt ngày lăn quay ra ngủ, đã thế lê la ngoài vườn nên lông thành màu cháo lòng rồi, hihi

sunmi

Member
hihihi...tắm cho Nấm là hết ..cháo lòng liền à khoai ơi! Mi chằn này tuần nào thứ 7 cũng lôi ra tắm. Có hôm trời mưa, trưa mà không có nắng cho phơi thì lại lôi máy sấy tóc ra sấy lông. em Mi chằn nhà mình chịu làm điệu lắm!

SUNDOWN

Ôi, ban đầu nhìn tớ hết hồn, nhìn như bé Xù nhà tớ. Giống kinh khủng luôn, từ lông đến mắt xanh đến mập tròn đáng yêu XD XD XD Xinh không chịu được, mấy em này là trùm tiểu thư rồi, mà bé Xù là con trai. Còn bé trên hình avatar của tớ là con gái, em tên là Bình Bông.

Đây là ảnh bé Xù này...

sunmi

Member
@sundown: thế giờ bông với xù có ở chung với nhau không? nếu 2 đứa nó mà ở chung thì 1 bầy mèo con trắng bốc rùi....