• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Midnight

ruồi bẹp

Active Member
Tên đầy đủ: Midnight, chị của thằng bé (tức Ruồi Bẹp) đã đón nó về trong một ngày nắng to vỡ đầu và cũng đang là lúc tâm trạng chị tồi tệ vì thằng Zin nên đã ngớ ngẩn đặt cho thằng bé cái tên không có tí phù hợp gì so với hoàn cảnh này. Thật ra cái tên này là tên của con mèo bí ẩn trong phim Người Mèo, con mèo vằn đã hồi sinh người mèo nên chị nó nghĩ cái tên sẽ đem đến cho thằng bé sự khôn ngoan, nhanh nhẹn và quyền uy -_-.

Tuy là như vậy nhưng Midnight xem ra quá dài và rắc rối đối với một lũ trẻ con ở nhà và với những nhà tài trợ (tức bố mẹ) nên thằng bé có nickname là Mít Nai, Mít hay Mít Đặc, ngoài ra nếu gọi bằng Mít mật ống, Than Củi hay Lợn Quay em nó cũng chẳng giận vì có gọi bằng gì thì em ấy cũng chẳng thèm đáp :( nếu đang bận nghịch cái gì đó, trong khi một ngày chỉ trừ lúc ăn và ngủ ra thì còn lại em ấy nghịch tất.

Lúc đi mua em nó chị đã nghe đồn đại là em ấy là mèo anh lông dài nhưng mà xem xét lại thì thấy lông nó mãi chưa thèm dài ra, chị tặc lưỡi: "dài làm gì cho nó nóng, cứ thế đâm lại thành độc" :))

Mời mọi người chiêm ngưỡng tướng cướp đời thứ 2 nhà Ruồi Bẹp

Lúc mới về em nhỏ nhắn và sợ hãi mọi thứ

Được một buổi chiều em lột xác thành giặc -_-

Được cái nhìn cũng có cái mã :))

fat.L.T

Member
chị ơi chị mua bé ở đâu vậy chắc là anh lai giữa lông ngắn với lông dài mà bé là đực hay cái vậy

ruồi bẹp

Active Member
chị ơi chị mua bé ở đâu vậy chắc là anh lai giữa lông ngắn với lông dài mà bé là đực hay cái vậy
thằng nhóc này là đực bạn ạ, quê em nó bên bờ sông Tô Lịch, mình không nghĩ nó là lai vì 2 con bé cùng đàn với nó lông xù tứ tung luôn, mỗi thằng này nó thế. Lông bụng, lông đuôi với lưng thì dài ngoằng rồi mà cái lông từ cổ lên đầu nó lại ngắn tủn :|:raised eyebrow:

bichdiep

Member
Chị ơi, thế Mít khô làm quen với em cũ nhà chị chưa ạ?hai đứa nó có thân nhau không?
mà nhà em cũng bên bờ sông Tô đó, thế chị mua bé ở đoạn nào thế ạ?

ruồi bẹp

Active Member
Chị ơi, thế Mít khô làm quen với em cũ nhà chị chưa ạ?hai đứa nó có thân nhau không?
mà nhà em cũng bên bờ sông Tô đó, thế chị mua bé ở đoạn nào thế ạ?
thật ra thì thằng cũ nhà mình nó đã bỏ nhà đi và để mình thôi lải nhải + lang thang đi tìm mèo mẹ mình đã bảo mình mua thằng Mít này về.
Mình mua em nó ở chỗ Nguyễn Ngọc Vũ cái cửa hàng cá cảnh gì gì đó, cái anh đó có rao trên VP nên mình đến hỏi và mua nó về. :D

ngudaymuon

Active Member
thật ra thì thằng cũ nhà mình nó đã bỏ nhà đi và để mình thôi lải nhải + lang thang đi tìm mèo mẹ mình đã bảo mình mua thằng Mít này về.
Mình mua em nó ở chỗ Nguyễn Ngọc Vũ cái cửa hàng cá cảnh gì gì đó, cái anh đó có rao trên VP nên mình đến hỏi và mua nó về. :D
E ơi, Zin đi đâu rồi? Khổ thế? Nó bỏ nhà đi theo gái rồi à? :((

moimm

Member
Tưởng midnight dài quá so với mèo, hóa ra cũng dài quá đối với người :D chết cười ! Sao VP nhiều em mèo xinh thế nhỉ ? Bé này trông dễ thương quá, màu cũng đẹp nữa, ngủ yêu thế :x

thuan81

Active Member
Bé midnight có màu lông đep quá!gương mặt thì lại trong giống chú hề hơn!có tấm nằm nhìn mắt như bi lé vậy!em ý đáng yêu quá bạn ơi!chúc bé mau lớn nha!:D

bizonzon

Active Member
Thế là thằng Zin không về rồi à :(. Tớ cứ ngỡ nó đi vài ngày rồi biết đằng mà mò về chứ :(. Mong là thằng Mít biết thương chị nó mà đừng có hóng ra ngoài nữa :)

ruồi bẹp

Active Member
cám ơn các bạn đã dành lời khen cho thằng cu nhà Ruồi Bẹp nhưng mà mình vẫn muốn nói một câu rằng thì là mà đừng để cái vẻ bề ngoài của nó đánh lừa! Tướng cướp trên trình thằng Zin nhà mình ngày trước, nếu có bạn nào đến nhà mình thì thảo nào cũng há hốc mồm trước độ phá hoại của cái thằng mặt đẹp này.
Âu cũng là cái số, các cụ thường nói "chó mèo tùy tay người bắt", Ruồi Bẹp cũng có thể gọi là mát tay bắt chó mèo, bằng chứng là đứa nào đứa nấy về thì đều nhanh nhẹn, hoạt bát, nói ít làm nhiều, nghịch như giăc, phá như ranh cũng được cái thông minh nên các trò quái đản ngày nào cũng được chứng kiến.

Được cái thằng bé không hề có ý định ra ngoài chơi dù cho cái cửa có mở ra ngay trước mặt nó, được cái từ hồi nó về chị nó vốn hay chơi bời lêu lổng cũng chịu khó ở nhà hơn để canh chừng, chạy theo, dọn dẹp, lau người cho nó. Cái bộ lông giờ đã có dấu hiệu xù hơn mà thế cho nên càng vất vả hơn khi mà nó cứ chui rúc vào bất kì cái khe nào mà chẳng cần suy xét xem có bẩn hay không.

Và cũng chính vì nghịch không quản được mà công cuộc chụp ảnh trở nên rất vất vả, chụp cả chục cái nhạt nhòa may ra được một cái rõ mặt em nó, hầy! Đấy trong khi chị nó đang ngồi post ảnh quảng bá hình ảnh cho nó nó ngang nhiên cào đệm và tí nữa thảo nào cũng tỉnh qoeo nhận vài cái phát vào mông cho mà coi.

khoảnh khắc mơ màng

Đó giặc lại tung hoành lấn đế kinh

ruồi bẹp

Active Member
Cái tội nghịch là cái tội to lắm
rình mãi mới chụp được mấy cái thẳng mặt thằng cu mà ảnh cũng nhạt nhòa quá -_-

Sở thích của em nó: chui vào trong chăn mai phục, cứ thấy cái gì cử động bên ngoài là thò chân ra vồ

thuan81

Active Member
nhóc này nhìn thích quá!thích cả màu lông lẫn gương mặt!dễ yêu ,ngoan ngoãn như thế mà cứ bị phê bình hoài chán chị ruôibep quá!:D

ruồi bẹp

Active Member
nhóc này nhìn thích quá!thích cả màu lông lẫn gương mặt!dễ yêu ,ngoan ngoãn như thế mà cứ bị phê bình hoài chán chị ruôibep quá!:D
ôi anh cứ phải ở trong hoàn cảnh của chủ thằng nhóc mới thấy nó đáng phê bình vì một lẽ là em đã chăm chỉ quét dọn nhà cửa hơn rất nhiều rồi mà vẫn cứ bị bố mẹ nói về việc "ở bẩn!" Nó nghịch đến cái mức mà đêm em có bị vò vào mặt hay cào tóc thì cũng cứ coi như việc bình thường, mở mắt ra rồi lại nhắm mắt vào ngủ tiếp -_-
được cái mặt nó đẹp nên mỗi lần giơ tay lên định đánh nó thì lại chẳng nỡ, cứ thế này không bao giờ ngoan được.