• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Micky nhà mình đã sinh!

Thông báo tin vui với anh em! Sau đúng 2 tháng cặp này

đã sinh được 1 đàn con kháu khỉnh 5 bé, vì chó mẹ giữ quá nên chưa tiếp cận được đàn con, mình sẽ cố gắng up hình sớm cho anh em chiêm ngưỡng.

tuanphuthai

Active Member
Chúc mừng chú Hà nhé. Chúc mẹ Micky sớm bình phục, đàn con thì hay ăn chóng lớn.

Cập nhật tình hình:
- Hiện tại chó mẹ rất giữ không tiếp xúc được với đàn con để xem đực cái thế nào. Hôm qua 1 con bò lạc ổ nên bị chết mất một chú màu vàng. Giờ còn lại 3 chú vàng chanh và 1 chú vàng bò. Khi nào tiếp xúc được đế ổ chó con mình sẽ cố gắng chụp ảnh.

Shakhi Viet

Active Member
Cập nhật tình hình:
- Hiện tại chó mẹ rất giữ không tiếp xúc được với đàn con để xem đực cái thế nào. Hôm qua 1 con bò lạc ổ nên bị chết mất một chú màu vàng. Giờ còn lại 3 chú vàng chanh và 1 chú vàng bò. Khi nào tiếp xúc được đế ổ chó con mình sẽ cố gắng chụp ảnh.
Tiếc quá.
Thế con mẹ có đào hang để đẻ không anh Hà?
Con mẹ dữ nhỉ, chủ mà không cho cho tiếp cận.

Cám ơn bạn! Con mẹ không thể đào hang được vì mình nuôi trong chuồng (rộng 8m2 / một chuồng). Nó đẻ tít trong góc nên chỉ nhìn thấy phần lưng mấy thằng cún con. Bác nào có chó mẹ giữ chỉ em cách tiếp cận đàn con cái.

**ILI**

Member
chắc tại bác k hay vuốt ve e nó đây mà. trước e nuôi chó đẻ e tóm chó con vô tư mặc dù chó đó rất dữ, mọi người trong nhà đều k thể lại gần :-D . À quên, chúc mừng bác nhé! Mấy con vàng chanh là giống chó bố, còn con vàng lửa chắc giống bà ngoại ^^

son12368

Member
Tại anh Hà nhiều chó quá mà ,không đủ thời gian cho riêng em nào cả ,lên nó không thân thiện với anh khi đẻ!Chó khi đẻ là nó rất cần người chủ của nó giúp nó ,mà bác để em nó không trong cái truồng 8m2 thì phải chịu thôi không có các nào bây giờ cả!

hôm nay qua bác hà thấy con đen dữ quá .Phân đấy chuồng mà bác hà không dám vào dọn .Nhưng được cái nó chăm con cũng khéo phết .

yeuPQ

Chúc mừng a Hà đã có cún con. Chú cún đi lạc ổ bị chết tiếc quá a nhỉ
Mong 4 chú còn lại hay ăn chóng nhớn phát triển nhanh :-bd

hoangtkv

Active Member
Cập nhật tình hình:
Làm gì mà không chụp nổi ảnh chó con thế bác. Nghe tin chó đẻ lâu rồi hôm nay em mới vào đọc topic. Bác để em đến giải quyết khoản chụp ảnh cho nhé em lấy phí ít thôi. Em vào bế được con con nào ra chụp ảnh bác cho em con đấy có ok không =))=))

Làm gì mà không chụp nổi ảnh chó con thế bác. Nghe tin chó đẻ lâu rồi hôm nay em mới vào đọc topic. Bác để em đến giải quyết khoản chụp ảnh cho nhé em lấy phí ít thôi. Em vào bế được con con nào ra chụp ảnh bác cho em con đấy có ok không =))=))
Hôm trước qua bác hà chơi thấy con mẹ dữ quá định chụp cái ảnh cop lên so sánh với cái ảnh bác hà ôm nó giới thiệu với em hôm trước nhưng sợ ảnh hưởng đến chó con nên thôi .Nếu bác hoàng vào được chuồng bế mấy con con ra em xin phụ bác hà dọn chuồng trong khi con mẹ chơi với bác hoàng nhé .Bác hà đồng ý không ? :D

Hôm trước qua bác hà chơi thấy con mẹ dữ quá định chụp cái ảnh cop lên so sánh với cái ảnh bác hà ôm nó giới thiệu với em hôm trước nhưng sợ ảnh hưởng đến chó con nên thôi .Nếu bác hoàng vào được chuồng bế mấy con con ra em xin phụ bác hà dọn chuồng trong khi con mẹ chơi với bác hoàng nhé .Bác hà đồng ý không ? :D
OK, nếu Hoàng vào bế được con ra anh tặng cả đàn cho Hoàng luôn :))

nguyenducminh63

Active Member
Chúc mừng chúc mừng nhé. Mong các cún mau lớn, mong có nhiều em đạt chuẩn để nhân rộng giống chó quý.