• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

miệng mèo bị co giật. Ai giúp mình với

daicadia_9a

mèo nhà mình đc 6 tháng tuổi, khỏe mạnh và rất ngoan. cách đây 2 ngày mèo nhà mình bắt đầu bị co giật ở miệng, ko liên tục nhưng diễn ra rất thường xuyên trong ngày, ăn uống rất khó khăn. Hồi còn nhỏ có lần mèo nhà mình bị ngã cầu thang, đầu đập xuống, 1 bên mắt bị chảy máu ( cái này mình nghe chị gái kể lại vì hồi đó mình đi vắng). Bên mắt trái (bên mắt bị chảy máu) giờ đã lành, nhưng hay chớp hơn. Mình sợ mèo nhà mình bị co giật ở miệng là do di chứng của lần ngã ấy. Gần nhà cũng có 1 chú có chó bị bệnh não, miệng cũng co giật như vậy, đem đi khám thì bác sĩ bảo ko chữa đc. Con cún ấy sau khi có biểu hiện co giật ở miệng thì chỉ đc 1 thời gian rồi chết. Ko biết mèo nhà mình có bị bệnh giống vậy ko nữa. Ai biết làm ơn hãy cho mình lời khuyên:(

Không thấy bạn nói gì đến vấn đề dẫn nó đi khám bác sĩ hay chưa. Sao không dẫn nó đi coi sao?!