• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mình Bị Mất Mèo

9669_9669

Member
Đây là hình của em ý (con màu tro)
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=42238
Bạn nào đi qua chợ hay chỗ nào hay bán mèo mà nhìn thấy em ý làm ơn báo cho mình để mình đến mua lại em ý nhé.Hic hic.Vừa đón em ý về nhà được có 3 ngày :((

số đt của mình 0932239669

ngudaymuon

Active Member
Hic, vừa đọc bài của bạn về việc e ý có rận, giờ qua đây đã thấy kêu mất mèo rồi. Tại e ý lạ nàh mà bạn không đóng cửa kĩ là e ý đi ngay mà. E ý là mèo tây nên cũng dẫu sao cũng được an ủi là e ý không bị đem đi thịt. Nhà bạn ở đâu? bạn nên ra những khu bán chó mèo gần nàh mà tìm, dán tờ rơi tìm mèo nữa. Mong bạn sẽ sớm tìm thấy bé.

9669_9669

Member
Ừ khổ thế đấy bạn ạ.Mình thì ko bao giờ có chuyện đóng cửa ko kĩ.Nhưng đứa em mình lại chuyên đi chơi về muộn và quên ko khép cửa gỗ.Thế là em ý đã lượn đi mất.Thôi thì mong em ý tìm được chủ tốt vậy.

Cubin

Member
Mèo Tây chắc là họ không ăn thịt đâu. Nếu có lỡ bị bắt thì bạn cứ ra mấy cửa hàng bán chó mèo xem người ta có bán lại em ấy vào mấy cửa hàng đấy không thôi. Chúc bạn sớm tìm thấy bé nhé!

Bi ngố

Member
Em mèo xinh thế mà lại bị mất. Tiếc nhỉ!
Chúc bạn sớm tìm được em ấy!

Mèo Tây chắc là họ không ăn thịt đâu. Nếu có lỡ bị bắt thì bạn cứ ra mấy cửa hàng bán chó mèo xem người ta có bán lại em ấy vào mấy cửa hàng đấy không thôi. Chúc bạn sớm tìm thấy bé nhé!
Người ta phàm ăn tục uống như thế thì mèo Tây cũng không tha đâu bạn ạ! (mình nghĩ vậy)

9669_9669

Member
Tình hình là mình đã lượn qua mấy chỗ bán mèo nhưng ko có.Mình nghĩ chắc em ý chạy vào nhà ai ng ta giữ lại luôn rồi.Mình đã mua 1 em mới màu gần giống em ý.Chẳng hiểu sao cứ thích mèo màu đấy mới lạ :D