• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

meo và miu nhà tớ

gacut1chan

hic hic em vừa hì hục post bao nhiêu ảnh lên đến lúc gửi đi lại bị thông báo là chưa đăng nhập.Mà trước khi gửi em đã nhìn kĩ lắm là đã đăng nhập rồi mà.Oan ức quá.Thôi em lại gửi lại vậy.Em xin khoe meo và miu nhà em.Ăn thì như 2 co heo.Nghịch như 2 con quỉ.Ngủ thì như mèo chết.Chả biết trời đất trăng sao gì.Em màu trằng là em gái meo 6 tháng tuổi.Đuôi của em í bé tí tẹo chưa bằng ngón tay cái í ạ.Từ lúc mẹ đẻ ra đã như thế rồi.Còn em người da đen là miu 5 thang tuổi.Đen từ đầu đến chân từ trong ra ngoài.Sau đây là show trình diễn nhà em

Thôi em khoe tạm như thế thôi ạ.Mỏi tay quá rồi.Mà chả hiểu sao post lên trông ảnh nó đen tối xấu xí mờ nhạt thế này chứ.Mọi người thấy 2 em nhà em có thích không chứ:kiss:

Khủng long

Active Member
Dễ thương lắm bạn ạ...sao bạn nói chúng ăn như heo mà thấy tụi nó vẫn giữ được hình thể như người mẫu thế nhẩy ? Chắc mình phải hỏi tụi mèo nhà bạn bí quyết giữ eo thôi .

gacut1chan

Úi 2 em em nào cũng ăn hết cả bát cơm cá ấy.Thế mà có thấy béo gì đâu chứ.Hồi trước tớ cho 2 em í ăn wiskat thì béo nhanh lắm.Nhưng mẹ tớ bảo mèo thì phải thích ăn cá chứ với lại ăn wiskat mãi thì sợ khô quá nên tớ chuyển sang cho em nó ăn cơm cá.Em nó ăn ngon lành lắm nhưng mà lại chả béo lên được.Toàn ăn cơm cá cơm thịt bò thôi mà còn thế đấy.Bây giờ cho em nó ăn lại wiskat thì em nó lại chẳng thích nữa.Ăn ít lắm í,thương quá nên tớ lại cho ăn cơm cá.huhu.Mọi người chỉ cho tớ cách nào vỗ béo cho em nó thì tớ cảm ơn quá

Khủng long

Active Member
Làm gì mà khóc huhu vậy bạn ? mấy em mèo nhà bạn chưa đến tuổi trưởng thành mà...5 , 6 tháng tuổi còn đang là tuổi ăn , phá , ngủ . Giống như người ta 13 , 14 tuổi ấy .Bạn đừng sốt ruột nhé .Bạn cho ăn hạt của mèo thì đỡ chứ cho ăn cơm cá thì eo ơi....đồ thải của chúng bốc mùi dữ lắm , ăn cơm cá thỉnh thoảng bọn chúng còn đi phân choẹt nữa chứ...nhưng thôi bọn nó thích ăn gì thì bạn cho chúng ăn đó , đừng ép chúng , tội nghiệp .Từ từ rồi chúng khắc béo mập lên cho coi .

Hi hi! Show trình diễn độc đáo quá! Mà trông ngộ nhỉ? Sao lại có con mèo màu khoai môn thế kia? Từ trước đến h chưa bao h nhìn thấy cả. Mà cái bọn này ngủ đúng là ko biết trời đất trăng sao gì hết. Đúng là như chết thật.

Phu Dung

Moderator
Muốn cho nó ăn Whiskas trở lại, bạn trộn một ít vào cơm mà nó ăn hàng ngày rồi tăng dần lên. Đừng sợ thức ăn khô trông khô khan quá, vấn đề khi cho mèo ăn thức ăn khô là phải đảm bảo luôn luôn có sẵn nước uống sạch cho nó. Có thể cho nó ăn thêm rau (rau muống xào thịt bò ...) hay yaourt là OK.

Oai' trui` ui, sao mình thích con mèo đen nhà bạn quá.Mình đang tìm 1 bé như thế về nuôi vỗ béo mà chẳng tìm được.Mèo đen tuyền bi h hiếm lắm hay sao ý.Có bác nào bít chỉ em với nhá.

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Thực sự là ấn tượng với Meo và Miu đấy, trông chúng nó tử tế, có giáo dục ghê...

gacut1chan

Đợt vừa rồi em meo thối nhà tớ nó bắt đầu thèm giai kêu gào thảm thiết lắm.Bây giờ thì hết rồi.Chẳng biết là có baby không.Nếu có thì thể nào cũng lại ra 1 em thối đen xì xì thôi.Hôm vừa rồi tớ đi học về mải nói chuyện với má mì quá không để í đến em meo thối.Thế là lúc sau em í dỗi nhất quyết không chịu nhìn cái mặt tớ,dỗ thế nào cũng không chịu,gãi cổ cho cũng không thèm.Năn nỉ hết nước hết cái xin lỗi các kiểu em í cũng không chịu.Cuối cùng chỉ bảo mỗi câu là chị hư quá,đánh cho chị 1 trận cho hết hư là em í lại quay ra nhìn tớ dụi dụi vào má.Yêu chết lên được í.Tớ mà đi lên gác hay xuống nhà mà không báo cáo trước với em í 1 câu là em í đi tìm cho bằng được.Tìm được rồi thì nhìn thẳng cái mặt tớ mà kêu rõ to như là quát í.Má mì tớ bảo là em í mắng đấy.Tớ thấy bác sĩ GV nói đúng thật.Mèo đuôi cộc khôn dã man í.

bechabong

Member
hihih! mèo nhà bạn nằm ngủ giống y chang mèo nhà mình... ngủ gì...hok giống mèo... chống vó lên trời hí hí...nhìn mắc cười mà iu dã man...mà hok hiểu sao,mèo nhà tớ,đứa nào cũng ngủ như thế...

gacut1chan

2 em meo miu thối nhà tớ cũng thế.Ngủ bao giờ cũng chổng hết cả 4 chân lên trời ngửa bụng nghẹo cổ hết cả í.Mà ngủ say lắm nhá.Người ta bảo mèo tinh lắm nhưng chả đúng với 2 em nhà tớ tí nào cả.Lúc các em í ngủ tớ toàn nghịch xách 4 chân em í như xách lợn chuyển đi chỗ khác mà chẳng tỉnh dậy í.Tớ đi ngủ 2 em thối cũng ngủ cùng.1 em thì gối đầu lên tay tớ,mặt cũng thòi ra khỏi chăn không khác gì người.1 em thì nằm lên người tớ mà ngủ làm tớ cả đêm chẳng dám cục cựa gì.Có hôm meo miu thối nằm trên người tớ lăn huỵch xuống giường mà cũng chẳng thèm tỉnh dậy vẫn ngủ tiếp như bình thường í.Yêu không chịu được

meorau

hay quá, làm mình nhớ lại ngày nhỏ có một đôi mèo mướp và mèo lông vàng, cổ trắng muốt. Mỗi chú một tính! Nhưng rất quấn nhau, đùa nghịch

bechabong

Member
hihih...mèo nhà tớ hồi í cũng thế..cũng có hai em,1 mèo nằm dưới chân,gác đầu lên chân,một em leo lên bụng nằm...thế là cả đêm mình chẳng dám ngọ ngoạy...cứ nằm im thin thít ^^ hí hí... mà công nhận,em mèo nằm trên bụng khéo ra phết,nằm cả đêm mà ko rớt oạch xuống giường..hihi...

gacut1chan

meo thối nhà tớ dạo này lại còn ngủ kiểu nằm lên người tớ còn đầu thì thõng xuống dưới chứ.Trông như kiểu là bị đánh thuốc mê không bằng í.Mà chẳng hiểu sao meo thối nhà tớ ăn chẳng chịu nhai gì hết.Hôm vừa rồi nghe chị Phù Dung dạy muốn cho em í ăn wiskas trở lại thì trộn wiskas vào cơm cá cho em í ăn xong 1 lúc em nhà tớ nôn hết cả.Cơm cá rồi thì wiskas cứ còn nguyên hạt chả nhai ra ra tí nào.Chắc tại hạt wiskas to quá nên em í bị hóc.Bây giờ chả biết làm thế nào cho em í ăn wiskas lại bây giờ.Toàn ăn cơm cá thôi nên gầy lắm cơ.

bechabong

Member
í za...ai nói mèo ăn cơm mà gầy hả bạn...hhihih...whiskat còn có loại thịt hộp nữa... mình thì không thích cho mèo ăn đồ khô lắm..nên chủ yếu là cho ăn cơm thôi,chúng phổng phao,6kg-7kg là bình thường... bạn có thể cho em í uống thêm sữa,ăn thêm sữa chua,tập cho em í ăn rau.. chứ đừng ép ăn thức ăn khô nếu em í không ăn được..

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
meo thối nhà tớ dạo này lại còn ngủ kiểu nằm lên người tớ còn đầu thì thõng xuống dưới chứ.Trông như kiểu là bị đánh thuốc mê không bằng í.Mà chẳng hiểu sao meo thối nhà tớ ăn chẳng chịu nhai gì hết.Hôm vừa rồi nghe chị Phù Dung dạy muốn cho em í ăn wiskas trở lại thì trộn wiskas vào cơm cá cho em í ăn xong 1 lúc em nhà tớ nôn hết cả.Cơm cá rồi thì wiskas cứ còn nguyên hạt chả nhai ra ra tí nào.Chắc tại hạt wiskas to quá nên em í bị hóc.Bây giờ chả biết làm thế nào cho em í ăn wiskas lại bây giờ.Toàn ăn cơm cá thôi nên gầy lắm cơ.
Bạn cho nó ăn cháo trộn cùng wiskas paté thử xem sao nhé.

quangnhanh

He he, miu nhà tớ thì chỉ ăn whikas thôi, nên thịt cá cũng ko thèm ăn, đỡ phải trông mâm cơm he he he.

Mà em ý còn thích nằm ngủ kiểu nằm chổng 4 chân lên trời trông như là bị phê rượu ấy.... Bé miu nhà em còn rất khoái nghịch nước đá he he, ko biết miu nhà các bác có thế ko?

bechabong

Member
hí hí...mèo nhà mình thì khoái nghịch bể cá,đặc biệt thích uống nước bể cá...nhưng đặc biệt,nó ko ăn thịt cá...mà mắc cười lắm,cứ mỗi lần chúng nó leo lên thành hồ cá,uống nước là lũ cá lại "Xẹt" qua "xẹt" lại...nhưng tuyệt nhiên,không bị ăn thịt,..thế mới lạ đời!

gacut1chan

2 em thối nhà tớ cũng suốt ngày thò tay ngoắng bể cá.Mấy con cá ở trong cứ bơi loạn xạ hết cả lên trông buồn cười lắm.Mà mèo nhà ấy là mèo gì mà béo thế?Tận 6-7 kg.Hay tai mèo nhà tớ là mèo ta nên em í không béo được như thế.Em trai em gái em nào em nấy cứ eo ót như là hoa hậu í