• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Meo sinh em bé rồi !!!!!!!

ashita

Dịch giả Vietpet
từ chiều qua, Meo đã lùng đi tìm ổ. cái ổ mình làm cho nó nó chê là sáng quá nên chuyển sang cái ổ khác to hơn, cao hơn, rộng hơn (đến là khôn):thingking:. nó kêu ầm ĩ, gọi người phải lên ngồi cùng với nó. cả nhà tớ thay nhau lên trông, chứ ko có người là nó lại ra khỏi ổ, kêu ầm ĩ. quen ổ rồi nó ngủ tít luôn
5h30 sáng nay, bắt đầu chuyển dạ, kêu la ầm ĩ:praying:
6h, đứa đầu tiên thò ra, ướt ướt, đen xì
7h, đứa thứ 2, lại đen xì
8h30, 2 đứa ra tiếp, đứa sau cách đứa trước 15p, vẫn đen xì;)
Meo mẹ mệt, nằm ngủ luôn, chả thèm cắn rốn, mình phải lấy kéo cắt rốn để lấy cái bọc ra, thay ổ lại cho sạch
tụi này trộm vía, to phết, khỏe nữa. mới đẻ mà đã đánh nhau tranh ti rồi. hiếu động phết. hứa hẹn là lứa mèo khôn
suốt từ sáng đến 8h tối Meo mới xuống ăn cơm, mình phải tiếp nước và sữa cho nó, ko thì sức đâu cho con bú
đẻ xong người dây hẳn đi. trông khang khácn =))
hiện giờ chưa có máy ảnh, hẹn sang tuần mình post ảnh tụi nó lên. lúc khô lông xem lại thấy 2 mướp 2 đen, chưa biết là đen tuyền hay đen pha

chúc mừng mèo nhà bạn ashita nhé! Có mèo mới rồi vui thế! nhưng vừa mới đẻ ra đã đánh nhau bùm chát là sao??

Banh_Mi

Member
bạn up ảnh lên đi
hồi hộp quá
không biết mèo con sinh ra nó to tầm nào nhỉ

ashita

Dịch giả Vietpet
bạn nào từng nuôi mèo đẻ chắc chắn sẽ biết cảnh chúng nó tranh ti, con này lấy cái chân bé tí tẹo, yếu ớt quờ quờ gạt đầu con kia ra để cướp ti mẹ. trông ngộ phết. vừa đẻ ra đã có sức như thế, chứng tỏ bọn này khá khỏe
mèo con mới đẻ bằng khoảng 2 ngón tay người lớn, trông hơi giống con chuột, cái đầu to nhất, tai bé, trông như con báo vậy, chân cẳng bé tí teo, choãi ra, đuôi như đuôi chuột, và kêu "nghíu nghíu"

Chúc mừng chị có thêm các bé miu xinh.
Bọn mèo sơ sinh mắt thì nhắm tịt, chân tay tí xíu mà ra sức cào gạt bọn anh chị em khác để tranh ti, mồm la "nhíu nhíu" om sòm, yêu lắm í. Chị gắng chăm cho mấy mẹ con khỏe chóng lớn rồi up ảnh cho mọi người xem với nhé.

àh, ra là đánh nhau tranh ti. hiểu rồi :)) thế mà cứ tưởng nó đánh nhau như mèo lớn chứ :p ờ, mình từng nuôi mèo đẻ nên biết mà. bọn mèo con trông ngộ lắm, nó bé nên tai nó dày dày, sờ thích cực luôn :D

1 đưa đen xì, 2 đứa đen xì, 3 đứa đen xì,vậy bác cho em đoán là con mẹ nhà bác đen xì,hì.

cun87

Member
ashita à nhớ mình không? đợt trc mình xin em miu cái nhà cô bạn đó, bé miu ghê gớm càu bạn đó, em ý cũng sinh em bé rồi bạn à, nhưng buồn lắm 2 bé đều bị chết, sau đó bé miu cũng bỏ đi theo luôn. Trước mình hứa sẽ chụp ảnh post lên gửi bạn mà bé miu ghê gớm lắm chả chụp được ảnh nào. Nhưng bé rất khôn, bé đi được 2 hôm rồi nhớ bé quá

ashita

Dịch giả Vietpet
ặc ặc. buồn quá. lại nghe chuyện mèo bỏ đi bụi .......... hay là có bọn câu nó rình. hic ........ khổ thân con gái, cái số con đến là khổ T.T
Meo nhà tớ đen xì, có 1 nhúm lông trắng ở ngực và bụng. càng lớn càng mọc thêm nhiều lông trắng, mấy sợi lông trẳng trên gáy tủa ra giữa đám lông đen rất vô duyên

ashita

Dịch giả Vietpet
hôm nay mới có vài tấm hình của em nó đây. mong các bác thông cảm
đang bú rất say sưa

thì bà mẹ trở mình thế này đây

hahaho

Member
ồ nhìn đàn mèo này xinh thế,hình như có 2 bé là mèo đen phải không:love struck::love struck:

crazyboy13

lâu lắm rồi mới nhìn thấy lại mèocon , sao mà nó xinh quá vậy nè ?
hai con mèo mướp đẹp quá , vằn vện nhìn như con mèo rừng vậy , hai bé kia chắc là đen tuyền rồi , chúc mấy bé ăn no chóng lớn và xinh đẹp nhé .

Phu Dung

Moderator
Chà chà, hai thằng mướp, giống hệt Tí Cọp của mình lúc còn bé. Mình luôn có cảm giác là bọn mèo mướp sống rất biết điều :D Nhà mình có 5 con mèo thì 3 con là mướp! Mèo mướp muôn năm :D :D :D

MiawW

ôi cái đuôi của các bé...như đuôi chuột ấy nhỉ :x
nhớ cái hồi bé Miu Miu còn nhỏ xíu.......

Nuôi mèo con hơi vất, nhưng đc cái nhìn các bé lớn lên thấy rất sướng, rất "kì diệu" :)

cun87

Member
mèo đẹp thế, kết ghê cơ ý ạ, mình nhớ miu của mình quá ,suýt nữa tớ cũng được chăm mèo đẻ như bạn

à méo

Member
Waaaaaaaaaaaa!! Nhìn thích mắt quá!! Bạn ashita dám chụp ảnh mèo mẹ vừa đẻ xong sao? Nó không sợ đèn flash hay người nhìn vào ổ của nó à?? Ô_Ô

Chúc mừng mẹ tròn con vuông, mèo của Ashita ấy :p nhà bố mẹ tớ cũng có em bé được gần 2 tuần nay: mèo mẹ tam thể sinh ra 2 đứa vàng trắng, 1 đứa tam thể; còn mèo con vàng trắng thì sinh 2 đứa tam thể, 1 đứa vàng trắng =))

ồ, mà mèo nhà Ashita sinh 4 hả? lạ nhỉ, thường là mèo sinh lẻ cơ đấy :D mèo mẹ nằm kiểu gì buồn cười thế nhỉ :D