• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Meo...Meo...Meo...có bốn chú mèo!

thuan81

Active Member
Hôm nay đi off mới biết mọi người chăm mèo tốt ghê, mình chăm dở ẹc. thằng Bop khi nãy cân dc có 2.5 kg, còn Phe phe chả dám cân :D, mà chị cũng thế, có biết chụp chiếc gì đâu, chị với Long toàn chụp = di đông, à hôm nay nó đi tham quan ở lớp. chứ không kiểu gì nó cũng đi cùng chjij để cho mọi người hết gọi nó là Bé Long =))
thôi em đi ngủ sớm nha!nay gió ngoài Hà Nội thổi vào cộng thêm mưa miền Tây nữa!lanh lắm!mà thân cô đơn lạnh lẽo em bệnh luôn rồi! hic hic em đi ngủ sớm nha!mai phải dậy sớm chăm con nhỏ hic khổ quá chị Hoa ơi!hic

D_P_HOA

Active Member
thôi em đi ngủ sớm nha!nay gió ngoài Hà Nội thổi vào cộng thêm mưa miền Tây nữa!lanh lắm!mà thân cô đơn lạnh lẽo em bệnh luôn rồi! hic hic em đi ngủ sớm nha!mai phải dậy sớm chăm con nhỏ hic khổ quá chị Hoa ơi!hic
Thôi, chị biết rồi :D, khổ thân chú quá, già rồi mà thân cô đơn lạnh lẽo:sick:=)), chị cũng phải đi làm việc nhà chút đây, may nếu không bận lại lên đây nhé :))

ầu..... ơ :((.... mèo.... meo.......gió đưa bụi chuối sau hè Heo mê vợ xấu bỏ bầy con thơ..... ti ngon nhen con yêu :love struck:

Mẹ Fiona ca hay quá!khò....khò...khò....

Thấy bác ca lũ nhỏ ngủ, chứ mẹ nó ca đâu....đẹp ghê.....chắc phải đi mua xe bô tông tươi, thêm phụ gia cho nhanh đông cứng đổ ở cửa mất

chăm con nhỏ :nailbitting: gà trống nuôi con =))

salysu

hình Sam nè anh :D, hôm nay mới lên xem các cục cưng nhà anh :D, dễ thương quá :love struck::love struck::love struck:.

Hôm nay Sam được update thông tin là mẹ Fiona mới có em bé mới, chắc hết nhớ Sam rồi, Sam hơi buồn, ăn có nửa thố cơm thôi =))

thuan81

Active Member
Sam đẹp trai quá em!nhìn nhóc nằm ngủ y như Mẹ Fiona cũng cái tư thế nằm sấp!sắc lông thì y như Bố Mid!cái mặt thì vừa giống cha vừa giống Mẹ!nhìn cái mặt thằng nhóc giống đại thiếu gia quá!chắc là nghịch lắm nè!hihi
Em chăm sam tốt quá!

Beambeam

Active Member
Anh Thuận vẫn chưa đổi tên topic ah, sao lại chỉ có 4 chú mèo, hihi, anh phải cộng thêm xuka, xêkô, chaien và nobita nữa chứ, bắt thêm đôrêmon nữa cho đủ nhóm luôn anh nhỉ :) Mà em giữ lời hứa với anh và chị beheo vụ ảnh ọt rồi nhé, quà em đâu :D

thuan81

Active Member
Anh Thuận vẫn chưa đổi tên topic ah, sao lại chỉ có 4 chú mèo, hihi, anh phải cộng thêm xuka, xêkô, chaien và nobita nữa chứ, bắt thêm đôrêmon nữa cho đủ nhóm luôn anh nhỉ :) Mà em giữ lời hứa với anh và chị beheo vụ ảnh ọt rồi nhé, quà em đâu :D
vẫn là 4 chú mèo to mà em!còn một bé nữa anh đang gởi à!còn lũ nhóc là phát sinh thêm thôi!hehe !quà của em là những cái thanks nè!hii

thuan81

Active Member
Baby 4 ngày tuổi!

hôm nay các baby được 4 ngày tuổi rồi!
ti mẹ giỏi lắm!nên bé nào cũng bụng tròn cưng lắm!:love struck::love struck::love struck::love struck:

một đóng đen thui nè hihi :))

Beambeam

Active Member
ti mẹ giỏi lắm!nên bé nào cũng bụng tròn cưng lắm!:love struck::love struck::love struck::love struck:
Trộm vía không chỉ bụng tròn đâu anh mà em thấy mặt nhóc nào nhóc ấy cũng tròn xoe, 2 cục bên má nữa chứ, hihi, Fiona giỏi quá :love struck:

thuan81

Active Member
Trộm vía không chỉ bụng tròn đâu anh mà em thấy mặt nhóc nào nhóc ấy cũng tròn xoe, 2 cục bên má nữa chứ, hihi, Fiona giỏi quá :love struck:
hihi Mấy nhóc nó ăn và ngủ à!còn Fiona thì cưng con lắm!mà anh vào bắt mèo con đi hoài ,mới đầu Fiona còn chạy theo riết bỏ luôn!mặc xát anh làm gì cũng được!nhưng không được làm mèo con đau!nếu mèo con la lên là Fiona sốt ruột lắm!
Mấy bé giống Heo nhiều nên có hai cục thịt bên má!lúc lắc như Heo hihi .Giờ anh vẫn còn nghi ngờ không biết thằng vàng xêkô có phải con Bobby không!
Vì bé này lại có ức trắng chân trắng!chắc phải thử ADN thôi!hihi

X

xuka3691

Guest
.Giờ anh vẫn còn nghi ngờ không biết thằng vàng xêkô có phải con Bobby không!
Vì bé này lại có ức trắng chân trắng!chắc phải thử ADN thôi!hihi
không phải đâu anh ạ. đuổi nó ra khỏi nhà thôi, vứt đi thôi, vứt sang...nhà em ý:))

D_P_HOA

Active Member

Thuận ơi nghe chừng bé vàng chả thấy giống Bobby nhỉ, còn mấy bé đen trông yêu thế, mạt chư gì đã có cục thịt trên má rồi :))

thuan81

Active Member
Anh Thuấn, tìm giùm em 1 bé mèo anh lông ngắn cái thật đẹp đi, em đang mún bắt thêm :((
hehe!mèo Anh lông ngắn sao em không hỏi Beam Beam xem!cô ấy vừa bắt một bé thật xinh mà!để anh ngóng xem còn đâu nữa không hehe

chúc mừng anh thuận nha!bé Sam thì giống bố Mid, mấy bé mới chào đơiì thì bộ lông lại giống Heo,đen toàn tập, mẹ fiona đẻ khéo quá

thuan81

Active Member
không phải đâu anh ạ. đuổi nó ra khỏi nhà thôi, vứt đi thôi, vứt sang...nhà em ý:))
hehe!anh đuổi hết luôn!khi nào nó biết quậy kìa !giờ thì cưng lắm!nếu ngoan thì anh giữ lại hết!

chúc mừng anh thuận nha!bé Sam thì giống bố Mid, mấy bé mới chào đơiì thì bộ lông lại giống Heo,đen toàn tập, mẹ fiona đẻ khéo quá

thuan81

Active Member
Thuận ơi nghe chừng bé vàng chả thấy giống Bobby nhỉ, còn mấy bé đen trông yêu thế, mạt chư gì đã có cục thịt trên má rồi :))
chị Hoa ơi em nhìn bé vàng rồi!chắc không lẫn con Bobby rồi!tất cả là con của Heo chị à!thằng Bobby trẻ mà thua ông già Heo!:( gen Heo mạnh thật!giống y Heo có cục thịt lúc lắc :love struck:

bé Sam giống Mid thật đó em! :love struck:bộ lông vàng vân áng như Mid!còn cái mặt có lẫn nét Fiona!Fiona sinh con với Heo sao mà ra toàn Heo rừng!đen thùi lùi luôn!:))

ngudaymuon

Active Member

Con cái nhà ai mà xấu hoắc, đen xì xì một đống, từ bé đã ăn chơi nhuộm tóc vàng thế kia :)) Bố thuận định dẫn con lên vũ trường múa lửa hay seo ý bà con nhỉ. mà xấu thế này nuôi làm gì anh, mai mốt em vào, em qua thăm bố con a Thuận nha. Xấu quá đi mất :D để e thăm nha