• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Meo...Meo...Meo...có bốn chú mèo!

becan1987

Member
mong là nó biết thân biết phận!chứ mà cứ đụng đâu ị đó thì anh sẽ kêu cậu chủ nó mang qua nhà em tá túc đó!
khakhakha:)):)):))
cái này anh yên tâm, nhà em có bí kiếp gia truyền, chuyên trị mèo ỉa bậy, anh cứ mang qua cho em, em lo tất

ZzGauzZ

Member
Nhìn ảnh bobby trước khi đi thương quá :( hy vọng cậu chủ mới cũng yêu thương bé giống a Thuận. Vậy là topic phải đổi thành Meo...Meo...Meo ... có ba chú mèo ùi :( ủa mà cô chú chứ anh :D anh ghi thế không sợ fiona với may giận sao

thuan81

Active Member
Nhìn ảnh bobby trước khi đi thương quá :( hy vọng cậu chủ mới cũng yêu thương bé giống a Thuận. Vậy là topic phải đổi thành Meo...Meo...Meo ... có ba chú mèo ùi :( ủa mà cô chú chứ anh :D anh ghi thế không sợ fiona với may giận sao
vẫn là 4 bé mèo em à!hì hì Cậu chủ mới cưng Bobby hơn anh nhiều lắm!nó cứ đeo theo cậu chủ mới này tối ngày!kêu Bobby là chạy lại liền à!nó ngoan lắm!còn lúc ở với anh nó ghét anh kinh dị !không thèm nhìn mặt anh luôn!

Ôi nhìn cái mặt thằng bé thương quá đi mất, bobby thế nào rồi anh??? Nhìn thằng bé như kiểu cáu giận vì anh bỏ nó đi ấy :-|

thuan81

Active Member

Ôi nhìn cái mặt thằng bé thương quá đi mất, bobby thế nào rồi anh??? Nhìn thằng bé như kiểu cáu giận vì anh bỏ nó đi ấy :-|
buổi sáng đó anh đè nó chải lông tiếp tục!và tắm phần cái đuôi nó do dính bẩn để về nhà mới !Bobby giận anh nên nó vậy đó!Bobby hay giận và nhớ dai lắm! nó ghét anh nhiều lắm! giờ thì yên thân Bobby rồi thích cậu chủ mới lắm!cứ đeo theo suốt ngày!chắc có lẽ cậu Chủ mới này nói chuyện với Bobby ngọt ngào hơn anh!

ZzGauzZ

Member
Y, còn đâu 1 bé mèo nữa anh :D vậy cũng mừng cho bobby, em không biết mặt bobby mà vui vẻ nhõng nhẽo sẽ ra sao nữa, cậu chủ mới có chụp hình gửi anh thì anh nhớ up xem mặt bé khi vui có khác gì ko nhé :D

buổi sáng đó anh đè nó chải lông tiếp tục!và tắm phần cái đuôi nó do dính bẩn để về nhà mới !Bobby giận anh nên nó vậy đó!Bobby hay giận và nhớ dai lắm! nó ghét anh nhiều lắm! giờ thì yên thân Bobby rồi thích cậu chủ mới lắm!cứ đeo theo suốt ngày!chắc có lẽ cậu Chủ mới này nói chuyện với Bobby ngọt ngào hơn anh!
Hic, tiếc quá, anh để nó đi, mà nhìn cái bản mặt thấy ghét ghê...anh có nhớ nó không? Chắc chủ mới có nhiều thời gian nựng nó rồi, mèo là đồ ưa nịnh nhất...

bila_92

Member
nhà mình cũg có 4 em mèo :x toàn quái vật cả hx nửa đêm đánh nhau lôg rụng tả tơi khắp nhà :((

ngudaymuon

Active Member
A ơi, may 10 tháng là sắp gào đực rồi, nhưng mà theo em để chuẩn bị tâm lí và sức khỏe tốt nhất, a nên để bé qua hai đợt gào đực đầu tiên rồi hãy cho bé sinh con. Như thế bé cũng trưởng thành hơn, sức khỏe tốt hơn. Vì ngay từ lần đầu gào đực mà đã sinh con thì ko tốt lắm đâu anh ạ.:)

thuan81

Active Member
Anh sẽ làm theo em!anh chưa thấy bé nó có triệu chứng gì hết!mà anh thấy bé Xù phải mổ đẻ anh sợ quá!Anh mong rằng không có bé nào phải mổ đẻ nữa hết!thấy tội nghiệp quá!Bé May nó giống em bé lắm em!lớn rồi mà y như con nít cứ chạy nhảy tung tăng !thích chơi banh,đi rượt thằn lằn nữa!:))
Fiona hình như mang bầu rồi !anh thấy bụng bé nó to lên!mà không biết phải không,nếu có thì còn 3 ngày nữa là 1tháng!
có mấy tấm hình vui lắm!hihi

ngudaymuon

Active Member
Anh sẽ làm theo em!anh chưa thấy bé nó có triệu chứng gì hết!mà anh thấy bé Xù phải mổ đẻ anh sợ quá!Anh mong rằng không có bé nào phải mổ đẻ nữa hết!thấy tội nghiệp quá!Bé May nó giống em bé lắm em!lớn rồi mà y như con nít cứ chạy nhảy tung tăng !thích chơi banh,đi rượt thằn lằn nữa!:))
Fiona hình như mang bầu rồi !anh thấy bụng bé nó to lên!mà không biết phải không,nếu có thì còn 3 ngày nữa là 1tháng!
có mấy tấm hình vui lắm!hihi
vậy a up ảnh đi :D E thích xem mấy cái nhạy cảm đó lắm :))
A để ý ti của Fiona, nếu ti hồng hồng lên thì đúng rồi, tiếp đó con bé sẽ ngủ nhiều, ăn nhiều, nũng nịu nữa. 1 tháng là dấu hiệu rõ lắm rồi. Xù nhà e bầu 20 ngày là e đã đoán được rồi.

thuan81

Active Member
vậy a up ảnh đi :D E thích xem mấy cái nhạy cảm đó lắm :))
A để ý ti của Fiona, nếu ti hồng hồng lên thì đúng rồi, tiếp đó con bé sẽ ngủ nhiều, ăn nhiều, nũng nịu nữa. 1 tháng là dấu hiệu rõ lắm rồi. Xù nhà e bầu 20 ngày là e đã đoán được rồi.
Em muốn xem thì anh post nè!cho mình em coi thôi nha!
Ảnh này nhạy cảm lắm!các baby ẵm tránh xa ra nha!không thôi các nhóc hư hết!
mắc cỡ quá hihi
sau Heo giành FIona của Bobby!?

hihi Anh Bobby và chị Fiona giỡn vui quá!

ngudaymuon

Active Member
mắc cỡ quá hihi

Ôi =))=))=))=)) chết mất :))
thế cuối cùng
là boby hà heo hả anh :))
Fiona xinh thế bảo sao hai a tranh nhau dành, may đứng cạnh để học tập ạ. :))

thuan81

Active Member
Ôi =))=))=))=)) chết mất :))
thế cuối cùng
là boby hà heo hả anh :))
Fiona xinh thế bảo sao hai a tranh nhau dành, may đứng cạnh để học tập ạ. :))
Không em à!tụi nó nhường nhịn lắm cứ đứng đợi thôi à!vui lắm!nó làm anh cười quá trời!còn Bé May chạy lại đứng nhìn giống baby chẳng biết chuyện gì!hi hi

becan1987

Member
Không em à!tụi nó nhường nhịn lắm cứ đứng đợi thôi à!vui lắm!nó làm anh cười quá trời!còn Bé May chạy lại đứng nhìn giống baby chẳng biết chuyện gì!hi hi
cũng có "dzụ" chờ tới lượt nữa ah, hay ah nha, =))=))=))

Mr Long K

Member
mắc cỡ quá hihi

nhậy cảm quá :D đã cấm trẻ em <18 tuổi ruồi mà thắc mắc vẫn mò vào. Kiểu này anh Thuận không xem gương nhà chị Nhi rồi , mai chủ mới của Boppy đến đòi quyền quyền làm cha cho Boppy đó =)) có bằng chứng rành rành nhé

becan1987

Member
nhậy cảm quá :D đã cấm trẻ em <18 tuổi ruồi mà thắc mắc vẫn mò vào. Kiểu này anh Thuận không xem gương nhà chị Nhi rồi , mai chủ mới của Boppy đến đòi quyền quyền làm cha cho Boppy đó =)) có bằng chứng rành rành nhé
thế này thì anh thuận hết chối cãi nhá, bà con cô bác ai cũng làm chứng hết rồi đó :D