• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mẹ con nhà Thối

tra7124119

Member
Thối - còn có tên là Katie - nhà tớ sinh em bé từ đêm 26/11 đến giờ mới có dịp up pix khoe mọi người :p

tra7124119

Member

Nó đẻ 4 con trắng, có 1 con đốm đen trên đầu là ra thứ 3. Còn 3 con kia giống nhau quá, em chịu chả phân biệt được :">

tra7124119

Member

Bọn này nghịch từ nhỏ, chắc là giống mẹ nó rồi.
4 con trắng trắng xù xù thì 2 con mắt xanh, 2 con mắt đen => thằng bố nó chắc chắn là mèo ta :(

tra7124119

Member

=> Ổ nhà hắn

Bú nhiều thì chóng nhớn, dần dần cái khu đô thị rộng 1m2 đã ko còn giam cầm được bọn giặc này. Bọn nó phá cho tan hoang tơi tả.....

tra7124119

Member
Trước ....

và sau khi sinh

=> bơ phờ, xơ xác, tiêu điều, 1 số thứ chảy xệ ra nom thật là xấu xí
Ko cho đẻ nhg cứ thích đẻ, thế là sau vài đêm đi lăng nhăng và 2 tháng ễnh bụng lên, nó đẻ thật :))

tra7124119

Member
Ngày 26/1 này là tròn 2 tháng.
Bọn giặc giờ đã rất nhớn
Chạy nhảy bét nhè, leo trèo thì đừng hỏi :-j
Ngày 3 bữa cho no căng rún
Suốt ngày chỉ có ăn với chơi thì làm gì mà lại chả ko béo ;;)
Hôm qua tớ cho cả lũ 5 đứa đấy đi tắm tập thể
Giờ thì trắng tinh sạch sẽ thơm tho (chuyện, tắm sữa dê mà:D )
Nhà mình có 5 cục bông biết chạy nhảy, biết ăn như heo, kêu gào khủng khiếp và cắn thì rất đau :(

ashita

Dịch giả Vietpet
yêu quá trời ^^ nhìn thấy một cậu chàng rồi kìa ! bố nó là mèo ta đích thị luôn, chắc là khoang trắng. nó giống mẹ còn tốt. em tớ đẻ 6 con giống bố cả 6, lứa nào cũng có đứa đen xì dù mẹ nó trắng muốt. tụi mèo lai ta là khôn lắm đó, phải nuôi dưỡng cẩn thận à nhe ^^ mà mèo Nga khi sinh con, mèo con ở trong 1 cái bọc, sao mèo ta lại ko vậy nhỉ ? ^^ khác giống đã khác nhau nhiều thế ư? cái bọc đó thường làm chết mèo. các bác giải thích dùm em với ^^

tantulinh

Member
Hình như mèo nào cũng có cái bọc đấy có điều là con mẹ nó có ăn cái đấy ko thôi :-?

tra7124119

Member
Mèo nào mà chả là mèo hả bạn!!
Tớ đỡ đẻ cho cả mèo tây lẫn mèo ta, cả chó tây lẫn chó ta đều thấy nó có cái màng bọc mà
Màng đấy chứa nước ối, là môi trường sống của mèo con khi ở trong bụng mẹ đấy
Ko có thì làm sao mà sống được chứ!!
Có lẽ mèo nhà ấy khi chui ra khỏi mông mẹ nó thì cái màng đó nó rách luôn rồi
Chứ ko thể ko có được
Thanks to view :D

tra7124119

Member
Lúc mới sinh, con nào con nấy bé tí xíu
Sau 2 tháng, bú bao nhiêu sữa của mẹ nó, ăn bao nhiêu cơm thịt cá của nhà tớ
Bọn mèo giờ to lắm lắm í :x (trộm vía)
Chả thèm ngó vào cái mông nó xem có mấy cu mấy hỹm nữa
Kệ, con nào mà chả là con, yêu hết :X
Cũng chẳng thèm đặt tên nữa
Gọi chung cả 4 đứa là "Giặc" hoặc là "Little Shit" :D

ashita

Dịch giả Vietpet
có lẽ thế. con mèo ta ngày trc nó đẻ nhanh lắm. 6 con mà con mẹ khoẻ re. nó đẻ trc mặt tớ, chỗ sáng loá, lũ con nó vừa ra đã ko thấy màng mà tớ thấy đầu chui ra luôn, con mẹ liếm tí tẹo là con nào con nấy khô ráo, khoẻ re. châc. sao lại có con mèo khéo đẻ thế ko biết ! còn mèo Nga mới nó đẻ thì mắn cơ mà yếu kinh. đc 3 đứa lả luôn! thương ơi là thương ý!

tra7124119

Member
Mèo nhà tớ khi nó đẻ, tớ ở bên cạnh đỡ
Luôn có 1 bát nước đường để tiếp sức cho nó
Cứ đẻ xong 1 con là lại cho nó uống mấy thìa
Lại khỏe ngay
Đẻ xong nom bơ phờ lắm
Mất hết cả dáng :(

yêu quá trời ^^ nhìn thấy một cậu chàng rồi kìa ! bố nó là mèo ta đích thị luôn, chắc là khoang trắng. nó giống mẹ còn tốt. em tớ đẻ 6 con giống bố cả 6, lứa nào cũng có đứa đen xì dù mẹ nó trắng muốt. tụi mèo lai ta là khôn lắm đó, phải nuôi dưỡng cẩn thận à nhe ^^ mà mèo Nga khi sinh con, mèo con ở trong 1 cái bọc, sao mèo ta lại ko vậy nhỉ ? ^^ khác giống đã khác nhau nhiều thế ư? cái bọc đó thường làm chết mèo. các bác giải thích dùm em với ^^
mèo nào đẻ cũng có cái bọc đó bạn ah, khi đẻ ra mèo mẹ sẽ nhanh chóng cắn và ăn cái bọc đó rồi liếm lông cho con, nếu phải con mèo nào vụng về nó sẽ không cắn cái bọc đó và liếm lông như vậy mèo con rất dễ bị ngạt và chết. Mình thấy nhiều người bảo là khi mèo đẻ thì không có người bên cạnh sẽ tốt nhưng theo mình thì nếu có người bên cạnh đỡ đẻ vuốt ve mèo mẹ thì sẽ tốt hơn và cần thiết nhất là phải chuẩn bị đồ dùng như kéo và nước sôi và nhất là lót ổ trước cho mèo mẹ :)

Cặp mèo nhà tớ mà đến lúc hớn là cứ "mây mưa lả lướt" ngay giữa nhà ý. Cực kì vô duyên!
Bụng phình ra đấy,thành ác mộng của mọi loại thức ăn trong nhà. Đến khi nàng đòi đẻ thì trốn biệt đi đâu mất. Có hum tớ đi làm về,tìm dáo dác chẳng thấy đâu. Lần mò trong đống hộp các-tông thì phát hiện ra...thôi rồi,nàng đã đẻ.
Mà đẻ giỏi,chăm con tốt lắm. Chả cần tớ giúp đỡ gì,thậm chí còn ko thích tớ mang con nó ra ngắm cơ,yên tâm là lúc sau nó dỗi nó cắp con nó đi giấu chỗ khác.
Lũ con thì mấy dạy rồi! Như quân Nguyên Mông ý! Đi đến đâu càn quét đến đấy. Mình mắng nó thì nó chạy ra mách mẹ,mẹ nó quay sang lườm mình mới ghét chứ! >.<
Tớ thì tớ thấy mèo ta với mèo tây với mèo lai như nhau cả. Khác ở mỗi tính cách từng con thôi,chứ danh hiệu "bà mẹ đảm đang" thì con nào cũng đều xứng đáng có cả...
Yêu cái lũ ngang bướng này lắm! ^^

tra7124119

Member
Con Thối nhà tớ tai nghễnh ngãng nên là mấy lần nằm đè lên con, để con kêu gào rú rít hết cả lên mà ko biết, vẫn bình thản mà nằm :(
Mấy hôm trc trời nắng, nhà hàng xóm mang mực khô lên trần phơi cho khỏi mốc nhg chắc là ko đậy. Con Thối nhà tớ ko biết do đói quá hay là thèm thuồng gì mà tha về 4 con to oành, 5 mẹ con nó chụm đầu vào ăn chung :x
Đến là mệt với bọn này
Mà cũng ko thấy nhà nào xung quanh kêu là mất mực phơi cả :D
Cũng may :D

pa` chị ơi, sao mấy con mèo con chả jống j` mẹ nó vậy? (nói về mèo em chả bit j` đâu :D )
em hỏi chơi thế, khi nào cao hứng có khi nhờ chị kiếm jùm em một bé giống Katie nhà chị đc k?

kemkem

Member
mèo nhà tớ cũng sắp đẻ,mà thấy nó yếu quá,ty chả thấy sữa gì cả,ko hiểu sau này chăm con kiểu gì nữa....chúc mấy em mèo con nhà bạn khỏe mạnh,chóng lớn nhé...
nhớ hồi xưa có đợt mèo còn đẻ con trên người tớ,sợ quá cơ :((

ashita

Dịch giả Vietpet
pa` chị ơi, sao mấy con mèo con chả jống j` mẹ nó vậy? (nói về mèo em chả bit j` đâu :D )
em hỏi chơi thế, khi nào cao hứng có khi nhờ chị kiếm jùm em một bé giống Katie nhà chị đc k?
mèo con giống bố bạn à. mèo đực mới là mèo làm giống. bạn muốn 1 em mèo giống K thì ........ kiếm em bố giống thế :D

Meotayxinh

Minh cung co mot chu meo rat giong miu me cua ban. Nhung dung toi 28 Tet cau chang da ra di ma khong mot loi tu biet. Chan the khong biet! Nhin meo cua ban minh lai nho cu cau khung khiep. Khong biet minh co the mua mot chu miu con cua ban duoc khong? Rat mong duoc nghe tin!