• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo mới sinh được 12 ngày tuổi đã cho bú ngoài được chưa ạ?

9669_9669

Member
Mèo mẹ nhà mình ít sữa quá.Mèo con bú ko đủ nên kêu ko ra được tiếng.Mình có thể cho các bé bú ngoài bằng sữa Bio-milk được ko?Bạn nào biết chỉ giúp mình với.

Mèo mẹ nhà mình ít sữa quá.Mèo con bú ko đủ nên kêu ko ra được tiếng.Mình có thể cho các bé bú ngoài bằng sữa Bio-milk được ko?Bạn nào biết chỉ giúp mình với.
Bạn hoàn toàn có thể cho mèo con bú ngoài. Bạn cũng nên kiểm tra loại sữa & chất lượng sữa có dành cho mèo con & đủ dinh dưỡng cho các bé không nhé. :) Một số tài liệu hướng dẫn nuôi mèo con có khuyến cáo sử dụng loại sữa KRM, hoặc tương tự. Mình kiểm tra thì thấy Bio-milk đúng là loại sữa tốt dành cho mèo con. :) Tham khảo: http://hanoipetcare.divivu.com/San-...meo/0/BIO-MILK-For-Pet-11548-4568-4565-0.html