• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

May mắn hay là đen đủi ???

Status
Không mở trả lời sau này.
Mình cũng chỉ là người mới chơi Pit , rất đam mê và luôn ham học hỏi . Chính vì cái đam mê đấy , mình mới tìm tòi , khám phá và muốn sở hữu 1 chú Pit ( nhà đang nuôi 2 em Pit cái rồi )
Vào khoảng đầu tháng 12/2012 . Tình cờ thấy có người đăng bài : Bán pitbull 9 tháng tuổi nặng 30 kg .

Hôm đấy mình đến xem chó , nhưng có 2 người khách xem chó tại đấy trước rồi . Mình nhìn tướng tá , vóc dáng thấy em nó rất ổn . Nhưng nguồn gốc không rõ ràng . Người ta bán 9,5tr , 2 ng khách kia trả 8tr thì chủ chó bán luôn . Mình cũng hơi ngờ ngợ , không manh động :)| dù gì thì ng ta đi 2 người , đến trước và trả giá trước , mình cũng không mang sẵn tiền mặt theo .
Ngậm ngùi ra về , cũng khá tiếc vì đến hơi muộn . Về nhà kể cho anh em , ai cũng kêu tiếc . Nhưng rồi , khoảng 3 ngày sau .............
Ông mua con chó đấy gọi cho mình , hỏi là có mua lại không ??? ông đó lấy lí do là : Nhà hàng xóm có bà bị đau tim ,mà con chó này nó sủa nhiều quá , nên anh đành phải bán đi !!!
Mình nghĩ bụng , làm gì có lí do nào vô lý như thế được , chắc là con chó nó bị làm sao , có vấn đề gì thì người ta mới bán tháo như thế . Tất nhiên là mình không mua nữa .
Sự việc từ đó cũng xuôi đi , sau khi lên diễn đàn 1 thời gian , phát hiện nick CON LỢN LÒI bán PIT lai DOB ( cái này anh em lật tẩy ) , mình mới chợt nhớ ra con chó đấy .
Quả thực mõm nó dài , người nó cao ráo giống DOB thật . Mình không chắc chắn về mọi thứ , vì mình không phải là người tạo ra con chó đấy .
Nhưng theo cảm nhận , trước kia mình thấy thật đen đủi khi không mua được nó , nhưng bây giờ lại thấy mình may mắn khi không mất tiền mua nó :x:x:x:x

zMax

Member
Mình cũng chỉ là người mới chơi Pit , rất đam mê và luôn ham học hỏi . Chính vì cái đam mê đấy , mình mới tìm tòi , khám phá và muốn sở hữu 1 chú Pit ( nhà đang nuôi 2 em Pit cái rồi )
Vào khoảng đầu tháng 12/2012 . Tình cờ thấy có người đăng bài : Bán pitbull 9 tháng tuổi nặng 30 kg .

Hôm đấy mình đến xem chó , nhưng có 2 người khách xem chó tại đấy trước rồi . Mình nhìn tướng tá , vóc dáng thấy em nó rất ổn . Nhưng nguồn gốc không rõ ràng . Người ta bán 9,5tr , 2 ng khách kia trả 8tr thì chủ chó bán luôn . Mình cũng hơi ngờ ngợ , không manh động :)| dù gì thì ng ta đi 2 người , đến trước và trả giá trước , mình cũng không mang sẵn tiền mặt theo .
Ngậm ngùi ra về , cũng khá tiếc vì đến hơi muộn . Về nhà kể cho anh em , ai cũng kêu tiếc . Nhưng rồi , khoảng 3 ngày sau .............
Ông mua con chó đấy gọi cho mình , hỏi là có mua lại không ??? ông đó lấy lí do là : Nhà hàng xóm có bà bị đau tim ,mà con chó này nó sủa nhiều quá , nên anh đành phải bán đi !!!
Mình nghĩ bụng , làm gì có lí do nào vô lý như thế được , chắc là con chó nó bị làm sao , có vấn đề gì thì người ta mới bán tháo như thế . Tất nhiên là mình không mua nữa .
Sự việc từ đó cũng xuôi đi , sau khi lên diễn đàn 1 thời gian , phát hiện nick CON LỢN LÒI bán PIT lai DOB ( cái này anh em lật tẩy ) , mình mới chợt nhớ ra con chó đấy .
Quả thực mõm nó dài , người nó cao ráo giống DOB thật . Mình không chắc chắn về mọi thứ , vì mình không phải là người tạo ra con chó đấy .
Nhưng theo cảm nhận , trước kia mình thấy thật đen đủi khi không mua được nó , nhưng bây giờ lại thấy mình may mắn khi không mất tiền mua nó :x:x:x:x
:)) Thế là may rồi:)) vậy phải đập phá ăn mừng thôi:))

trangty

nếu bạn nói là pitbull lai thì cho bằng chứng ,chứ nói mồm không thì không hay.

nếu bạn nói là pitbull lai thì cho bằng chứng ,chứ nói mồm không thì không hay.
Trong bài , mình cũng nói rõ ràng là mình không chắc chắn về mọi thứ , vì mình không phải là ngời tạo ra nó .
Mình chỉ thấy hoài nghi thôi , đấy là sự việc đã xảy ra với mình , mình cảm thấy may mắn vì không mua phải nó thôi . Chứ mình đâu có nói nó như thế nào đâu , tất cả chỉ là hoài nghi thôi mà >:D<>:D<>:D<>:D<>:D<

Nhìn mõm thì hao hao Dob, nhưng màu mảng thì rõ là Pit. Theo mình nếu phối giữa Dob và Pit thì kiểu gì đàn con cũng ko thể cho ra màu này được, chắc phải đen pha vàng, mặt phải có điểm vàng như Dob... Nói chung em này có lai thì cũng khá đẹp.

Nhìn mõm thì hao hao Dob, nhưng màu mảng thì rõ là Pit. Theo mình nếu phối giữa Dob và Pit thì kiểu gì đàn con cũng ko thể cho ra màu này được, chắc phải đen pha vàng, mặt phải có điểm vàng như Dob... Nói chung em này có lai thì cũng khá đẹp.
Ùh , hôm mình đi xem , tháy nó đẹp zai lắm , cao to . Tương lại ngời ngời :x:x:x mỗi tội có vấn đề gì đó mà ko thể biết chính xác được , nên ông kia mới bán vội như vậy :-??

duykienhd

Member

Nhưng theo cảm nhận , trước kia mình thấy thật đen đủi khi không mua được nó , nhưng bây giờ lại thấy mình may mắn khi không mất tiền mua nó :x

pitbull_hn

Member

Vẫn chưa thể chắc chắn dc đây có đúng là con lai pitberman của nhà chú hưng lợn lòi bán ra hay ko...Nhưng nếu đúng thỳ dù sao cũng phải công nhận rằng con chó này quá đẹp, nếu nó là con lai pitdob thỳ phải chăng tạo hóa đã thương nó có số phận đen đủi khi vớ phải ông chủ ko ra gì mà ban cho nó vẻ đẹp chăng...???nhưng nếu chú Pitbull bến bạc có thể xác định dc đúng độ tuổi của nó thỳ sẽ dễ biết dc nguồn gốc của nó hơn rất nhiều,...Nhìn nó đẹp và phong độ thế kia..thỳ ai mới chơi pit trả hoa mắt:x...chỉ có cái là mọi ace đam mê pitbull cần biết dc con giống của mình đang sở hữu có bị lai tạp hay ko, để còn có biện pháp, chứ ko thỳ hậu quả khôn lường...:-ss Thế mới biết,...Hà nội ko vội dc đâu chú ạ..hi hi :x

hanoimuathu

hôm đó em cũng đến xem em này từ lúc 9h sáng ko biết có trùng với bác ko nhưng em nghĩ mắt bác chủ thớt có vấn đề hoặc chỉ biết đi trọc ngoáy
người bán đó ở gốc đề còn nik conlonloi em nhớ ko nhầm thì ở khâm thiên hay kim liên gì đó

pitbull_hn

Member
hôm đó em cũng đến xem em này từ lúc 9h sáng ko biết có trùng với bác ko nhưng em nghĩ mắt bác chủ thớt có vấn đề hoặc chỉ biết đi trọc ngoáy
người bán đó ở gốc đề còn nik conlonloi em nhớ ko nhầm thì ở khâm thiên hay kim liên gì đó
Bạn ơi, bạn nên suy nghĩ trước khi nói à nha,...Ko hiểu chuyện thỳ đừng có nói,...Ở đây người ta đang nghi con pit đó bị lại dob,...Còn người bán con chó này ở gốc đề.Trả liên quan đến ông Hưng lợn lòi,..Nếu đúng con chó này lai thỳ ng bây giờ đang bán nó là nạn nhân của vụ lừa đảo Hưng lợn lòi.Thân:x

pitbull_hn

Member
ko biết mắt chủ thớt có bị lác ko mà phát biểu em này lai

nhìn các góc độ của nó chỉ là do người chup ko biết lấy góc độ thôi
Có mắt pro bị lác ý, đọc lại đi...Người ta nói nghi...pro vào phát biểu như kiểu biết rõ nguồn gốc còn này lắm ý,...Định spam à???Thân:x

Bạn nên đọc kĩ lại bài mình viết nhé , mình không có ý chọc ngoáy ai cả :-??:-??:-?? Và lúc con chó đấy bị rao bán , thì chính xác là nó đã qua 2-3 đời chủ rồi bạn nhé >:D<>:D<>:D<>:D<>:D<

namnguyen

Member
oh em pitbull đó là do mình bán mà bạn là người đi Yamaha Exciter RC 2102 đúng ko

hôm đó mình đưa ông anh gần nhà đến bắt lại rồi

nhà ông anh mà mua 8trieu đó có 1pitbull đực xich hai con gần nhau nó sủa suốt ngày nên ông đấy xin minh số của cậu và mình cho số
và hôm trước đó thì cậu cũng xin số ông đấy để hỏi mua lại đúng ko

còn lý do mình muốn bán thì hôm đó cậu cũng biết rồi đó mình làm hàng quá bận ko có thời gian chăm em nó

chứ cún đấy là pitbull chuẩn đó vì mình đã ra mắt em nó với mấy ông anh chơi pitbull nâu năm rồi
còn ông anh mua 8trieu đó theo mình cũng là người sành chơi vì nhà ông đáy cũng có em pitbull rất đẹp

còn mình khẳng định là ko liên quan gì đến con lợn lòi nhé cậu xem lại bài viết ko ảnh hưởng đến mình

oh em pitbull đó là do mình bán mà bạn là người đi Yamaha Exciter RC 2102 đúng ko

hôm đó mình đưa ông anh gần nhà đến bắt lại rồi

nhà ông anh mà mua 8trieu đó có 1pitbull đực xich hai con gần nhau nó sủa suốt ngày nên ông đấy xin minh số của cậu và mình cho số
và hôm trước đó thì cậu cũng xin số ông đấy để hỏi mua lại đúng ko

còn lý do mình muốn bán thì hôm đó cậu cũng biết rồi đó mình làm hàng quá bận ko có thời gian chăm em nó

chứ cún đấy là pitbull chuẩn đó vì mình đã ra mắt em nó với mấy ông anh chơi pitbull nâu năm rồi
còn ông anh mua 8trieu đó theo mình cũng là người sành chơi vì nhà ông đáy cũng có em pitbull rất đẹp
Bạn đó hả , mình không có ý gì đâu đấy nhé :) tất cả chỉ là tường thuật lại sự việc thôi mà . ùh , lúc đầu mình cũng có ý mua lại , nhưng mà tại anh ý lấy lí do vô lí quá nên mình mới thôi . Nói thật , thà lúc đấy anh ý bảo là anh cần tiền hay gì gì đó thì mình mua lại ngay ;) Thề luôn . Chứ anh lấy lí do vô lí quá nên mình thực sự rất ngại :"> cũng mới chơi nên không dám liều mạng =((

Status
Không mở trả lời sau này.