• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Masse ngọn lửa đầu tiên tiên cho Bully Quảng Ninh

V BULLIES

Member
E đang phát sốt đây :(:)((. Nó giường như ko có 1 tín hiệu j của việc chuẩn bị đẻ cả. Ăn tốt, ngủ tốt, sức khỏe cũng tốt. Vú bắt đầu có chiều hướng sệ nhiều hơn 2 hôm trước, bụng vẫn to ko có dậu hiều j bị xẹp cả. A Tùng đã về HP chưa hay mai ngày kia a cùng a Đại sang bên e chơi tiện thể xem Masse luôn (a Hùng tình iêu bảo anh mát tay lắm mà hj:D). Mà a sang thực hành thử cái mẹo a bảo e đi e sợ lắm ko dám làm hjhj. Mong a sang. Chào A!

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
E đang phát sốt đây :(:)((. Nó giường như ko có 1 tín hiệu j của việc chuẩn bị đẻ cả. Ăn tốt, ngủ tốt, sức khỏe cũng tốt. Vú bắt đầu có chiều hướng sệ nhiều hơn 2 hôm trước, bụng vẫn to ko có dậu hiều j bị xẹp cả. A Tùng đã về HP chưa hay mai ngày kia a cùng a Đại sang bên e chơi tiện thể xem Masse luôn (a Hùng tình iêu bảo anh mát tay lắm mà hj:D). Mà a sang thực hành thử cái mẹo a bảo e đi e sợ lắm ko dám làm hjhj. Mong a sang. Chào A!
Anh mới TQ về nên vẫn còn mệt lắm em ah, mà cái mẹo hôm trước anh bảo em đấy là cái chiêu anh ăn vạ bác Hùng Tình yêu nhiều quá nên học được đấy em ah :D Có thắc mắc hay có gì em cứ alo bác Hùng TY bác này được cái rất nhiệt tình...hehehe... thế Ninh bác sỹ đã về trực chiến cùng em theo như lời anh nói chưa???? sát ngày rồi chịu khó theo dõi trực chiến chút em ah...Chúc em sớm có tin vui :-bd

V BULLIES

Member
Nhưng e nghĩ cái mẹo đó chỉ áp dụng với con nào có những dấu hiệu chuẩn bị đẻ hoặc đa bị vỡ ối. CHứ con của e nó cứ bình chân như vại ấy. Ăn và ngủ. huhu khổ cái thân e sốt sình sịch. Đã thể e ko mang đi siêu âm j cả e cứ cho nó ăn đầy đủ rồi ngồi đợi xem nó ntn.

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Nhưng e nghĩ cái mẹo đó chỉ áp dụng với con nào có những dấu hiệu chuẩn bị đẻ hoặc đa bị vỡ ối. CHứ con của e nó cứ bình chân như vại ấy. Ăn và ngủ. huhu khổ cái thân e sốt sình sịch. Đã thể e ko mang đi siêu âm j cả e cứ cho nó ăn đầy đủ rồi ngồi đợi xem nó ntn.
70 ngày rồi mà chưa thấy gì em nên tính phuơng án trước dần đi là vừa, em anh có con bulldog 66 ngày chưa thấy biểu hiện gì nó mời ngay bác sỹ đến mổ là OK luôn chả vấn đề gì cả??

( Em nho` mod chut , ma'y em khong da'nh duo.c tie'ng Viet )
Hay do em no' chu*?a nhie`u qua' nen la^u ho*n bi`nh thuo`ng , Neu' nhu* the' em xin chu'c mu*`ng ba'c chu? top ^__^

Hung.tinhyeu

Active Member
Hix masse đến hôm nay là được 65 ngày mà chẳng có dấu hiệu j là sắp đẻ cả huhu ae nào đã gặp qua trường hợp đẻ muộn thế này rồi thì cho e ít kinh nghiệm với. E no chết mất huhu. Cảm ơn ae!
P/s: Hôm nay e trêu đứa bạn là Masse đẻ 8 con thế là nó đánh đề đổ 08 huuuuuuuuuuuuuu:(:)(:)((
70 ngày rồi mà chưa thấy gì em nên tính phuơng án trước dần đi là vừa, em anh có con bulldog 66 ngày chưa thấy biểu hiện gì nó mời ngay bác sỹ đến mổ là OK luôn chả vấn đề gì cả??
Khi phối giống xong, trên đường dắt em nó về nhà, có khi em nó dẫm phải vết chân trâu cũng nên.

V BULLIES

Member
Masse bị sẩy thải. Buồn và chán. E xin cảm ơn các ae trong thời gian qua đã quan tâm và ủng hộ cho e cũng như Masse. Cảm ơn ae rất nhiều!

King of bulls

Vietpet sponsor
Trước sau nó sẽ tới thôi em trai, có điều là thời gian thôi, đừng nản chí nha em, đam mê sẽ vượt qua mọi khó khăn nha em.

Thân chào,