• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Malinois nhà minhcuong đã sinh 11: 5 trai - 6 gái

Sheryl

Active Member
Không có chó có được ra lót dép nhìn không bác Minh Cường :D. Nhà em cũng gần cv Thống Nhất ;;).

minhcuong

Active Member
Không có chó có được ra lót dép nhìn không bác Minh Cường :D. Nhà em cũng gần cv Thống Nhất ;;).
Tập cũng bình thường thôi mà, như những gì em thấy trên video rồi. Làm đi làm lại, làm đúng thì khen, làm sai thì làm lại. Kiên trì và nhẫn nại, quyết trí khắc thành công.

Em là con trai, đủ sức khỏe, nhanh thì thử làm quân xanh. Lúc đó chắc nhiều bác có Malinois cũng muốn tìm quân xanh đấy.

Lynk_TG

Member
Hôm nay em vào VP mới đọc được cái tít này. Chúc mừng anh Cường nhé. Nhà anh bây giờ sắp làm trận bóng vs khu C của A. Hoàng rồi còn gì. hie hie... Hôm nào em qua nhà chơi và nghía mấy em bé sơ sinh anh nhé.

Sheryl

Active Member
Tập cũng bình thường thôi mà, như những gì em thấy trên video rồi. Làm đi làm lại, làm đúng thì khen, làm sai thì làm lại. Kiên trì và nhẫn nại, quyết trí khắc thành công.

Em là con trai, đủ sức khỏe, nhanh thì thử làm quân xanh. Lúc đó chắc nhiều bác có Malinois cũng muốn tìm quân xanh đấy.
Ối ối, bác nhầm, em con gái, chỉ lót dép nhìn được thôi. Em thích dạy pet lắm nhưng làm quân xanh thì không đủ sức khỏe đâu ạ :)). Ngồi hóng nhỡ malinois nhà bác xông ra cắn thì em bắt đền anh Chiền (em thỏa thuận vụ này rồi =))). Nếu bác thấy nguy hiểm quá thì em leo cây nhìn :)).

vanglai213

Active Member
Ối ối, bác nhầm, em con gái, chỉ lót dép nhìn được thôi. Em thích dạy pet lắm nhưng làm quân xanh thì không đủ sức khỏe đâu ạ :)). Ngồi hóng nhỡ malinois nhà bác xông ra cắn thì em bắt đền anh Chiền (em thỏa thuận vụ này rồi =))). Nếu bác thấy nguy hiểm quá thì em leo cây nhìn :)).
bạn ơi maliois trèo cây pro lắm đấy chèo cũng chưa chắc đã yên tâm chỉ có tinh thần thép thôi .Yêu động vật động vật nó quí lại là chuyện đương nhiên mình đảm bảo nó không cắn bạn ^^,ý tưởng làm quân xanh của bạn trước đây cũng có 1 bạn cũng muốn đó con gái làm quân xanh cũng được thôi :D mà phải tập tạ tay nhiều vào khi nào nâng đc 50kg là có thể làm quân xanh cho maliois đc đó mình tin là như vậy.ĐÓ là nói về lòng dũng cảm,còn con gái nhiều người nổi tiếng trong huấn luyện chó trên thế giới lắm ,bạn có thể chạy luyện thể lực với nó và huấn luyện những pha huấn luyện cơ bản rất là hợp lí và thú vị đó, chúc bạn thêm nhiều niềm đam mê nha:D

minhcuong

Active Member
...còn con gái nhiều người nổi tiếng trong huấn luyện chó trên thế giới lắm ,bạn có thể chạy luyện thể lực với nó và huấn luyện những pha huấn luyện cơ bản rất là hợp lí và thú vị đó, chúc bạn thêm nhiều niềm đam mê nha:D
Vô địch thế giới IPO 2010 tại Cottbus, Đức: nữ huấn luyện Miaskogster người Phần Lan

Sheryl

Active Member
Hehe, em kêu ra ngồi hóng mà được các bác đôn lên thành quân xanh :)). Hạnh phúc quá hớ hớ, không có chó cũng được tham gia huấn luyện :">. Thanks các bác :">.

vanglai213

Active Member
Hehe, em kêu ra ngồi hóng mà được các bác đôn lên thành quân xanh :)). Hạnh phúc quá hớ hớ, không có chó cũng được tham gia huấn luyện :">. Thanks các bác :">.
không có mình cho mượn TZ nhà mình đó mình cũng không luyện được nó lên đành nhờ ai vậy .? ^^ liệu bạn có giám thử sức ko ?:))

minhcuong

Active Member
minhcuong có một chiếc máy ảnh số từ năm 2006, Canon S3 IS. Bây giờ là Babetta so với con máy số 12 -18 chấm hiện nay.

Chừng nào S3IS còn chạy vẫn được vẫn phải tạo công ăn việc làm cho nó :D. Đây là một số hình chộp được theo đúng nghĩa "chộp", không sắp đặt mà cứ bấm lia lịa.
Sưởi nắng

Anh và em

Tập leo núi

Bà mẹ trẻ

HieuKTS

Member
Chúc mừng anh chị nhé! nhìn mấy cu nhóc này dễ thương quá ! Chúc các cháu hay ăn chóng lớn nhé ! đã có nhiều gạch xếp ở cửa chưa anh ? nếu còn anh cho em xin đặt 1 viên nhé !:love struck: Em đang nghiên cứu về cách huấn luyện Malinois của anh đây ! :D mê rồi !:))

minhcuong

Active Member
Chúc mừng anh chị nhé! nhìn mấy cu nhóc này dễ thương quá ! Chúc các cháu hay ăn chóng lớn nhé ! đã có nhiều gạch xếp ở cửa chưa anh ? nếu còn anh cho em xin đặt 1 viên nhé !:love struck: Em đang nghiên cứu về cách huấn luyện Malinois của anh đây ! :D mê rồi !:))
Mê thì mê nhưng phải có kiềm chế.

Để khi nào nhóc nhà em lớn, có vườn rộng thì tha hồ nuôi cún. Nuôi với sự thư thái là sướng nhất.

tran van hoan

Active Member
chào MinhCuong

đang trên mạng hả minhcuong ? nhớ để ý em đực nào màu phớt nhiều sang màu đen thông minh dễ dậy để phần cho mình 1 em nhé , để về nuôi tự huấn luyện

kimvinh

Member
sao anh dạy hay vậy anh MinhCuong, anh dạy bằng thức ăn hay dạy bắng Clicker hoặc gì khác vậy?

Aston

Member
Đã tham gia diễn đàn khá lâu, và rất hay vào xem topic và bài viết của anh MinhCuong. Cả lần đi ngó festival cũng được xem anh biểu diễn với chú malinois. Nay em xin nhiệt liệt chúc mừng anh, mong anh sẽ đưa phong trào malinois ở VN thật phát triển và lên chuyên.
Chúc mừng anh!

Bác chủ thớt ơi gạch ngói thì em thấy Bác để đầy nhà rồi chắc em ko dám đặt nữa đâu nhưng nếu còn thừa chỗ Bác cho em gửi bao xi nhé. Chúc mừng Bác nhé, tối nay rảnh alo em qua ngắm tý

toantb

Member
MC làm như thế là đúng.Có thể nhiều người đăng ký, hoặc ít người đăng ký, chỉ đến phút trót mới trả lời được.Chào e

minhcuong

Active Member
Chào các bác,

Đây là đàn chó con Malinois có thể nói là đầu tiên ở Việt nam, hoặc ít nhất cũng là trong thời điểm đã nhiều anh em nuôi chó đã bắt đầu biết đến Malinois.

minhcuong không muốn sau khi đàn chó con về nhà chủ mới vài tháng lại có những lời phàn nàn hoặc những phát sinh không đáng có. minhcuong đã chuẩn bị hướng dẫn nuôi và huấn luyện. Thông tin về tài liệu này cập nhật tại đây.

nhà minhcuong đã và đang làm hết sức mình để góp phần tạo ra một đàn Malinois khỏe mạnh, sức đề kháng cao, kết hợp những tố chất tốt nhất từ chó bố và mẹ. Hiện giờ tạm thời mọi thứ đang đi đúng theo dự định.

Malinois là chó dành cho những người chủ có kinh nghiệm và thực sự có đam mê và cam kết để nuôi dưỡng. Bác nào thực sự đam mê, và tự tin rằng mình có thể nuôi Malinois tốt thì mạnh dạn đăng ký.
Mẫu đăng ký ở đây, trang 2 có thông tin gia phả chi tiết của chó mẹ.

Đăng ký càng sớm thì được ưu tiên đến chọn chó sớm hơn so với người đăng ký muộn. Nhà minhcuong sẽ chọn ai là chủ phù hợp và sẽ trân trọng mời ông chủ tương lai đến xem cún sau khi thống nhất qua điện thoại.

Từ giờ đến lúc đàn cún 7 tuần tuổi (trước ngày 17/12/2010), nhà minhcuong sẽ cập nhật ảnh và video đàn cún để các bác xem cụ thể, cân nhắc. Sau 17/12/2010, bác nào đăng ký thì có thể đến xem cún.

Cảm ơn các bác đã quan tâm,
minhcuong,

anh cường ơi em tùng trên lạng sơn đây.như anh nói thì muốn chọn con nào cũng được à hay chỉ được chọn trong tầm mình đã đăng kí