• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

malinois nhà mình

Mình không hề có kinh nghiệm trong việc nuôi cún con, nhất là nuôi khoảng 5-6 cún con cùng một lúc thế này, vợ chồng mình vẫn phải đi làm. Cứ đắn đo mãi vì Carla sắp sa lơ, anh Cường cũng muốn để nó cặp đôi với con Malinois của cậu lắm để ra được đàn Malinois con. Nhưng mình mệt và bận quá, Carla sinh con mà mình ko chăm được tử tế thì mình cũng thương nó và lũ cún. Vì anh Cường thì chỉ thích ra chủ trương là chính, còn chăm chó và tất cả những việc hậu cần khác thì anh ấy có chăm đâu, toàn mình chăm thôi. Hic.

vanglai213

Active Member
em nghe anh cường nói carla giờ ngày ăn 2 bữa chính cho 1 ngày,nhưng sau khi salo có thể nó ăn 3 bữa thôi chị à,mà em nghe nói nhà chị có người giúp việc hay người chăm hộ cún gì ấy...cho cún ăn là được chị à cũng không phức tạp như chị nghĩ lắm đâu.Chị cứ tham khảo với 1 số anh chị chuyên nuôi chó đẻ để lấy kinh nghiệm thêm,em cũng vậy chị à.Cứ yên tâm không có gì khó khăn lắm đâu ,tránh thức ăn có bơ có nhiều dầu mỡ khi cho mẹ sắp đẻ đến khi nuôi con,bổ xung caxi và chất sắt sau khi chó đẻ,cái này anh minhcuong có thể tham khảo chỗ bác sĩ thú y ^^ để lấy kinh nghiệm...em cũng chỉ có vậy em học của bạn mylucky trên VP này chị à có gì chị hỏi bạn ấy thêm nhé đừng lo lắng quá

kimvinh

Member
cho Tarzan và Carla phối đi anh MinhCuong và anh Vanglai ( Đạo) làm ra 1 bọn Malinois đi nào , thèm quá

tyty70

Member
bạn đạo ơi nuôi mali thế nào ,mình rất thích.nếu không phiền bạn cho số điện thoại để mình giao iưu cho tiện nhé. thân

các bác chuẩn bị chém gió đi : theo tin vỉa hè đầu tháng 11 này sẻ có 1 lô malinoi chính gốc xuất xưởng tại hà nội ....chất lượng quốc tế sản xuất tại việt nam :D :(( :))

vanglai213

Active Member
anh Đạo tập cho tarzan như con này đi anh, hàm nó khỏe có khi còn hơn cả pit luôn

Mình cũng muốn tập cho TZ thế lắm, nhưng 1 ngày mà không cho nó cắn cũng là cả vấn đề rồi bạn ơi,mình cũng hướng nó tập nhẹ nhất định thôi ,nó không được cắn maliois nó hay đớp nhẹ tay lắm ,mà đớp răng nó chạm vào tay mình thấu xương, mà tập cắn nặng như này tập với những quả bóng hay những cái đĩa,nó xiết hàm 10p là đi hết @@ mình đang tập cho nó kiên nhẫn và tập cho nó cầm vật 1 cách nhẹ nhàng chưa giám hướng xa quá , các bạn có hình này thú vị quá @@
cho Tarzan và Carla phối đi anh MinhCuong và anh Vanglai ( Đạo) làm ra 1 bọn Malinois đi nào , thèm quá
hihi tin này có kết quả rồi mọi người hỏi anh MC nhé
bạn đạo ơi nuôi mali thế nào ,mình rất thích.nếu không phiền bạn cho số điện thoại để mình giao iưu cho tiện nhé. thân
Nuôi mali mình cảm thấy nó không khó lắm như các loại chó khác ,đòi hỏi chút thời gian nhất định trong ngày là bạn được tình cảm của nó, như anh MC nói nhiều ,1 ngày 3 lần hoặc 4 lần thôi mỗi lần 30p đến 40p là ok. chứ không có gì khó, nuôi chăm sóc về dinh dưỡng không cần nhiều chỉ đủ là được mình ngày cho ăn 2 bữa chính trưa và tối thôi ,còn khi nuôi chó nhỏ thì đòi hỏi nhiều hơn và có quy củ nhiều hơn chó lớn vậy thôi...số điện thoại mình 0944710464 có gì liên lạc nhé
các bác chuẩn bị chém gió đi : theo tin vỉa hè đầu tháng 11 này sẻ có 1 lô malinoi chính gốc xuất xưởng tại hà nội ....chất lượng quốc tế sản xuất tại việt nam :D :(( :))
bụng to tướng như trương phi kìa :D:D

minhcuong

Active Member
Đ/c Cao Đạt cứ tung tin thất thiệt làm sáng nay anh bị đi làm bị ngã trước đống gạch trước cửa. Đau quá, mà chả biết cảm ơn ai tốt bụng cho mình gạch để sửa nhà. :))

Báo cáo là Carla vẫn bình thường chư không có gì đặc biệt cả.

vanglai213

Active Member
haha tung hỏa mù trước tính sau không ngờ anh cường dính mìn thật ,lên diễn đàn mắc đạn ngay lập tức

haha tung hỏa mù trước tính sau không ngờ anh cường dính mìn thật ,lên diễn đàn mắc đạn ngay lập tức .=))

Em bảo tin vỉa hè mà (vì chính xác là em nghe nó từ vỉa hè mà :D) .Mai em lại mang thêm ít gạch cho anh cường sửa nhà nhé .Anh cường có cần em chơi ngón cảm xạ để chỉnh sửa nhà cửa luôn không em làm miễn phí luôn ...........................:D :))

vanglai213

Active Member
áo ấm cho mùa đông

http://s1177.photobucket.com/albums/x354/duc111hanoi/?action=view&current=CopyofHnhnh073.jpg
TZ mặc áo mới mùa đông
http://s1177.photobucket.com/albums/x354/duc111hanoi/?action=view&current=Hnhnh115.jpg
alice trước khi về với chủ
http://s1177.photobucket.com/albums/x354/duc111hanoi/?action=view&current=Hnhnh094.jpg
năm mới mình chụp mấy bức góp vui với mọi người, không biết năm sau thế nào mình muốn up hình chúng cùng với gia đinh mình làm kỉ niệm trên vp để đánh dấu 1 năm đã qua

ra là Alice về với anh Đạo ạ :D chúc mừng anh. Alice nàh anh với Aid nhà em trước khi về nhà mới đều được đánh dấu vòng cổ xanh dương ^^ trùng hợp! Alice cũn là đứa nhỏ con trong đàn ^^ chỉ lớn hơn mỗi Aid ^^!

minhcuong

Active Member
...
....năm mới mình chụp mấy bức góp vui với mọi người, không biết năm sau thế nào mình muốn up hình chúng cùng với gia đinh mình làm kỉ niệm trên vp để đánh dấu 1 năm đã qua
Đồng chí Đạo chụp lúc sáng sớm, đủ sáng, chứ chụp Tarzan mặc áo hồng trong buổi tối làm anh không nhận ra học trò cũ.

Năm nay Đạo xây nhà, là chuẩn bị lên xe hoa. Chuyện đi cho cún đi vệ sinh cũng là cả một vấn đề.

Nhà minhcuong cũng chuẩn bị có nhiều thay đổi lớn. Nên đệ tử trung thành 4 chân gặp nhiều gian truân quá.

Đúng là năm Mèo thì Chó Khổ :((

Nhưng chúng ta vẫn vững một niềm tin, những ai đã hiểu Malinois và cần Malinois cho công việc thực sự, Malinois là dòng chó tuyệt vời. Trong tương lai gần Nhà minhcuong sẽ còn nuôi Malinois và tiếp tục giới thiệu dần chương trình huấn luyện nghiệp vụ bài bản hơn với Malinois.

Đồng chí Đạo chụp lúc sáng sớm, đủ sáng, chứ chụp Tarzan mặc áo hồng trong buổi tối làm anh không nhận ra học trò cũ.

Năm nay Đạo xây nhà, là chuẩn bị lên xe hoa. Chuyện đi cho cún đi vệ sinh cũng là cả một vấn đề.

Nhà minhcuong cũng chuẩn bị có nhiều thay đổi lớn. Nên đệ tử trung thành 4 chân gặp nhiều gian truân quá.

Đúng là năm Mèo thì Chó Khổ :((

Nhưng chúng ta vẫn vững một niềm tin, những ai đã hiểu Malinois và cần Malinois cho công việc thực sự, Malinois là dòng chó tuyệt vời. Trong tương lai gần Nhà minhcuong sẽ còn nuôi Malinois và tiếp tục giới thiệu dần chương trình huấn luyện nghiệp vụ bài bản hơn với Malinois.
hê hê chị nào đây có phải là chị ...... mà hôm trước đi off hội pq không anh đạo ? (hay là cái chị mà anh cường hỏi em đấy ? )
to : anh cưong không được bao biện năm mèo chó khổ nhé năm nay năm thỏ mà . (mà nếu mèo là sung tuổi mèo mèo còn khổ nữa nên chó vẫn tốt )

vanglai213

Active Member
[animal RESCUE];399438 nói:
ra là Alice về với anh Đạo ạ :D chúc mừng anh. Alice nàh anh với Aid nhà em trước khi về nhà mới đều được đánh dấu vòng cổ xanh dương ^^ trùng hợp! Alice cũn là đứa nhỏ con trong đàn ^^ chỉ lớn hơn mỗi Aid ^^!
Alice có 1 cái huyền đề rất yêu, tuy nó hơi bị lỗi khi người tây gọi vậy nhưng mình thấy nó rất khôn và ý thức vệ sinh cao,Về nhà được 1 hôm rưỡu mà đã biết lệnh VÀO, tuy hơi rụt rè đúng bản chất của mali lúc đầu về nhà nhưng quen dần alice là chú chó cũng rất tốt với đúng bản chất của mali, anh về cân nó đã là 5kg2 nhé không nhỏ đâu ,2 tháng so với khổ hình và đẻ với 1 lứa 11 con mà nó gần như út ít đã như vậy rồi

Alice nhìn giống Arika nhà e thế k biết. Mà Alice nhà a là Boy ạ ?
nó là girl bạn à , anh em thì có con giống nhau là chuyện tất nhiên lớn lên mới khác bạn à
đâu em chụp trong phòng đó anh,bật đèn điện không phải ánh sáng ngoài trời anh à, cái áo này của cô em mặc cho hôm rét đầu em chụp mặc được 1 ngày thì do bảo vệ em lao từ công trường ra đường tưởng anh chàng bạn uýnh em lên phanh không kịp bẩn hết áo, may mà cậu bạn không làm sao.Anh tưởng chó ta dingo hả anh hehehe hay là 1 cô nàng nào đó:D
[/B]
hê hê chị nào đây có phải là chị ...... mà hôm trước đi off hội pq không anh đạo ? (hay là cái chị mà anh cường hỏi em đấy ? )
to : anh cưong không được bao biện năm mèo chó khổ nhé năm nay năm thỏ mà . (mà nếu mèo là sung tuổi mèo mèo còn khổ nữa nên chó vẫn tốt )
Không phải đâu em à, cô ấy là 1 người bạn trên vp em nhé đừng hiểu nhầm:D

minhcuong

Active Member
...mình thấy nó rất khôn và ý thức vệ sinh cao,Về nhà được 1 hôm rưỡu mà đã biết lệnh VÀO, tuy hơi rụt rè đúng bản chất của mali lúc đầu về nhà nhưng quen dần alice là chú chó cũng rất tốt với đúng bản chất của mali, anh về cân nó đã là 5kg2 nhé không nhỏ đâu ,2 tháng so với khổ hình và đẻ với 1 lứa 11 con mà nó gần như út ít đã như vậy rồi...
Malinois de minhcuong chất lượng cũng không quá tệ nhỉ? :)

Hôm nay minhcuong lại huấn luyện Carla một bài khá khó nữa. Hẹn sẽ quay video cho các bạn xem tạm trong ngày đông giá rét.